2.
Notices

Thread Tools
Old 18-05-2008, 01:40
tititititi tititititi is offline
Senior Member
Re: Hướng dẫn đăng kí và download trên torrents.ru rất nhiều film HD và game,music!!

Quote:
Originally Posted by cutо
Tiếng Nga thì dùng công cụ chuyển ngữ của Google sang tiếng Anh à hiểu.
Bên trang này có bộ The Lord of the Ring bản Special Extend Edition rất độc.Anh em nhảy vào down khẩn trương.Nếu so với LOTR pack của Thor đang thịnh hành thì hơn hẳn.Ngoại trừ phần 2 Two tower giống nhau thì phần 1 và 3 là bản chuẩn và có DTS-English,phần 1 cỡ 3h20,phần 3 cỡ 4 tiếng và đầy đủ các đoạn đã bị cut như cảnh Saruman bị chết,Nazgul đánh nhau với Gandafl,cảnh Aragorn vào núi cùng âm binh đánh thuyền Corsair...
Nhớ down cả file DTS-ENG về rồi dùng MKV Merge ghép lại-bỏ Russian đi là được bản rất ngon.
chú em nếu xơi bộ 1080 thì hú anh 1 tiếng nhé!
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 02:27
cutо's Avatar
cutо cutо is offline
Senior Member
Re: Hướng dẫn đăng kí và download trên torrents.ru rất nhiều film HD và game,music!!

Quote:
Originally Posted by tititititi
chú em nếu xơi bộ 1080 thì hú anh 1 tiếng nhé!
Hì hì,bộ ấy codec MPEG 27GB 1 phần,3 phần 80GB nặng quá anh ạ .
Em dùng bản x264 9GB cũng tạm rồi,bitrate kém hơn Thor tí chút ko đáng kể.
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 03:07
arryo arryo is offline
Senior Member

Quote:

Nhớ down cả file DTS-ENG về rồi dùng MKV Merge ghép lại-bỏ Russian đi là được bản rất ngon.
Tớ cũng đang muốn làm cái này mà chưa biết làm sao. Nhờ bạn cuto hướng dẩn cặn kẽ được không à, cám ơn nhiề lắm
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 11:33
nad238 nad238 is offline
Junior Member
Re: Hướng dẫn đăng kí và download trên torrents.ru rất nhiều film HD và game,music!!!

Quote:
Originally Posted by bkbanana
mở port ra,sau khi tải xong đừng tắt để cho nó seed,thấy seed / leech > 0.3 là xong,mà bình thường thì để up/ down luôn là max speed đi thì thể nào chẳng đạt cao.đang được 0.4 đây này
Tôi cũng vừa đăng ký hôm qua, cũng down được mấy GB rồi nhưng cũng không làm cách nào để up được, ratio giờ thấp quá, ko down được nữa. Bác có thể chỉ rõ cách để nâng ratio này lên ko. Tôi ko hiểu sao đã seed hết cỡ rồi, để tốc độ up lên unlimited rồi nhưng nó chẳng up gì cả, chỉ up khoảng 1- 2kb. Tôi dùng cả utorrent và azureus, 1 cái ở nhà, 1 cái ở cq mà đều bị tình trạng như vậy, đều là trọn gói nên vô tư nhưng nó ko chịu up. Có 1 điều rất đặc biệt là những torrent down ở những trang khác ko phải torrents.ru thì đều up như bình thường, chỉ những torrent down ở torrents.ru thì ko chịu up. Bác nào biết lý do tại sao mách tôi với, cảm ơn các bác nhiều.
Còn 1 vấn đề nữa là mở port: Tôi dùng theo cách học được của 1 bác nào trên mạng là chỉ tích vào chức năng UPnP trên modem và chương trình torrent thì lúc nó mở được, lúc nó không. Các bác cho tôi hỏi cách mở port như trên tôi làm có vấn đề gì ko? Cả ở cq và ở nhà tôi dùng FPT, không có IP tĩnh thì có thể mở port theo kiểu nào được ạ, modem ZyXEL P-600.

Last edited by nad238; 18-05-2008 at 11:38.
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 13:49
saycaphe's Avatar
saycaphe saycaphe is offline
Senior Member

từ đầu mới down thì kiếm cái nào nhiều người đang down ,ít người seed mà down cùng, để còn lấy ratio, chứ như giờ đang seed trò GTA4, có 400 đứa leech mà có đến 800 đứa seed thì tốc độ cũng dưới 10KB. Mình thấy dễ seed nhất là mấy bộ complete , lúc nào cũng có nhiều người down , ko thì mấy bộ xxx tầm 60GB đấy, đẳt hàng phải biết
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 17:46
kernelvn kernelvn is offline
Member

mình mới vào down 2 phim, bây giờ muốn down thêm nó warn vì kô up lên (khổ quả 2 cái phim mình down thì lại chẳng ai thèm lấy nên lượng up không đáng kể).

Làm thế nào để cải thiện tình hình bây giờ? Nếu cần phải upload thì làm như thế nào? Cái Google translate nó không giúp mình lưu transaction nên không thể tìm thấy link cho việc upload. Giúp mình nhé!

Thanks
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 18:08
saycaphe's Avatar
saycaphe saycaphe is offline
Senior Member

tốc độ down cao quá đôi khi cũng dở nhỉ ,bro cứ vào cái box phim của nó mà mò thôi,chứ biết bro thích thể loại gì đâu
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 22:06
nad238 nad238 is offline
Junior Member
Re: Hướng dẫn đăng kí và download trên torrents.ru rất nhiều film HD và game,music!!!

Tôi vẫn bị tình trạng không up được. Không hiểu là do chương trình utorrent lỗi hay là down phải những cái ít người down quá không biết. Tôi thử dùng flashget để down thì có vẻ up được khá hơn tuy vẫn rất thấp nhưng hình như dùng flashget này up lên không được tính ratio thì phải, vào profile thấy chỉ cái nào up bằng utorrent thì được tính, flashget thì ko. Có bác nào biết cách up hẳn 1 cái mới lên ko bảo tôi với, tiếng Nga khó chịu quá.
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 23:06
cutо's Avatar
cutо cutо is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nad238
Tôi vẫn bị tình trạng không up được. Không hiểu là do chương trình utorrent lỗi hay là down phải những cái ít người down quá không biết. Tôi thử dùng flashget để down thì có vẻ up được khá hơn tuy vẫn rất thấp nhưng hình như dùng flashget này up lên không được tính ratio thì phải, vào profile thấy chỉ cái nào up bằng utorrent thì được tính, flashget thì ko. Có bác nào biết cách up hẳn 1 cái mới lên ko bảo tôi với, tiếng Nga khó chịu quá.
Nó ko cho up thì mình cũng vẫn cứ down thả cửa.Đến khi nó ko cho lấy link nữa thì reg acc mới
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 23:07
cloud35 cloud35 is offline
Senior Member

Quote:
Bên trang này có bộ The Lord of the Ring bản Special Extend Edition rất độc.Anh em nhảy vào down khẩn trương.Nếu so với LOTR pack của Thor đang thịnh hành thì hơn hẳn.Ngoại trừ phần 2 Two tower giống nhau thì phần 1 và 3 là bản chuẩn và có DTS-English,phần 1 cỡ 3h20,phần 3 cỡ 4 tiếng và đầy đủ các đoạn đã bị cut như cảnh Saruman bị chết,Nazgul đánh nhau với Gandafl,cảnh Aragorn vào núi cùng âm binh đánh thuyền Corsair...
Ây! đang kéo bộ đó đây chắc tầm 2 ngày nữa xong, 3 phần ~87 GB
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules