Sound card - Prodigy 7.1 hifi - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 21-05-2007, 14:56
nhix nhix is offline
Member

Sound card - Prodigy 7.1 hifi

Nghe nhạc với em Juli@ được 2 tuần cảm thấy âm thanh sáng, tiếng ca sĩ chói ra trước mặt(em gà nghĩ sao nói dzị mấy bác pro đừng chê trách, đó là cảm nhận của riêng em), không chân thực cho lắm nên em quyết định từ giã em nó, định chuyển qua mua 1 cái cd player về nghe nhưng diện tích phòng có hạn nên em vẫn trung thành với sound card.
Đắn đo quyết định mua em okyon 200 nhưng lại không biết mua hàng ở đâu, thấy trên mạng rao cái prodigy 7.1 hifi đẹp quá lại có 2 cái jack hoa sen L R chuyên nghe nhạc, trông hầm hố cứ như vga nên em bấm bụng mua đại (hổng biết chất lượng sao nhưng thấy cái ji` đẹp là em mê thoai).
Đến chỗ mua nhìn cái hộp thì thất vọng tràn trề, cái hợp quá xấu, hộp ji` mà nhỏ xíu, xấu hơn cả em prodigy 7.1

Tự an ủi mình thui kệ, cái bên ngoài đâu quan trọng ji`, mở ra còn thất vọng hơn, ko có ji` ngoài cái card và ba cái linh tinh.

Tự an ủi mình thui kệ biết đâu nó hay.
Và đây là nhân vật chính, khá hoành tráng với 2 cái tụ to đùng, và 1 miếng kim loại không biết để làm ji`. . Nhìn cái board màu trắng thì em bắt đầu mê em nó rùi.

Sau khi em nó nằm trong cái case:

Cách bố trí loa của em:

Bắt đầu đến giây phút quan trọng đây, cài driver cho em nó đến 3 cái driver, hông hiểu sao mà nhiều vậy. Thui, cuối cùng cũng xong hết, cắm 2 cái jack hoa sen vào em nó và vào cái loa Altec Lansing FX6021 bật 1 bản jazz 192Kb lên, oái, âm thanh ji` mà ki` ở đâu đâu, cũng hổng phải ở trước mặt, cứ vang vọng xung quanh, nghe 1 lúc cảm thấy tuyệt quá, có hiệu ứng.
Rồi bật tùm lum bài lên nhiều quá nên cho phép em khỏi liệt kê, cảm giác nghe rất ấn tượng, âm thanh cứ vang lên dù nghe nhỏ, ca sĩ và nhạc cụ hòa quyện, không cái nào lộ ra, em thích nghe vậy nên có lẽ đây là sound card phù hợp với em.

Bài review đầu tiên, có ji` thiếu sót mong anh em bỏ qua, mà em biết chỗ bán card này giá tốt, anh em nào cần cứ pm. (quảng cáo giùm cho cái thằng bán em cái card như là cảm ơn nó.)
Reply With Quote
Old 21-05-2007, 16:07
nguoisaigon's Avatar
nguoisaigon nguoisaigon is offline
AMD addict

Re: HCM_Prodigy 7.1 hifi

review thế này thì em bó toàn thây Cái hình to quá load lên éo thấy gì cả
Reply With Quote
Old 21-05-2007, 16:48
frankia's Avatar
frankia frankia is offline
M.I.A

em chơ 5 phút chưa thây 1 cái hình lun
Reply With Quote
Old 21-05-2007, 17:03
SUSU SUSU is offline
Senior Member

Đọc xong bài hết muốn mua...Yêu cầu tác giả resize hình nhỏ lại chút cho anh em dial-up nó nhờ.
Reply With Quote
Old 21-05-2007, 19:48
nhix nhix is offline
Member

Ặc, để em resize hình.
Reply With Quote
Old 21-05-2007, 21:02
fantom fantom is offline
Member

con này dùng chipset của VIA hở bác ?, em thấy bọn VIA có chú VIA Envy hay lém mà. Móa, dàn tụ con này khủng phết, tha hồ mà lọc âm. Cái khung kim loại hình như là để giảm nhiễu hay sao á, em để ý thấy nó ko phải dùng để tản nhiệt.
Reply With Quote
Old 21-05-2007, 21:38
zzxvodanhxz zzxvodanhxz is offline
Senior Member

Ông này review kì công nhỉ, hình như mới sắp xếp lại mọi thứ thì phải, có lẽ để show được càng nhiều hàng càng tốt thì phải , chứ bình thường làm gì có ai đặt cái máy tính như vậy
Reply With Quote
Old 21-05-2007, 22:15
baokiemus's Avatar
baokiemus baokiemus is offline
Senior Member

Hic , ông này chơi máy tính mà không có cái bàn nào kê hết mới ghê . Nhưng thèm mọi thứ ông có trừ con sound ra vì em có X-fi rùi
Reply With Quote
Old 21-05-2007, 22:52
nhix nhix is offline
Member

Tại em so sánh thử với em dàn phía sau, rùi gắn thêm dàn vô cái sound card rồi mới ra loa, rùi làm tùm lum hết, nhưng chắc các bác đợi bài review sau, xfi nghe đồn nghe nhạc hông hay bằng con này.

Con này dùng Envy 24HT.

Last edited by nhix; 21-05-2007 at 23:20.
Reply With Quote
Old 21-05-2007, 23:18
Z7-Pro's Avatar
Z7-Pro Z7-Pro is offline
Senior Member

em thì thèm con sound này với cái FX6021 của bác, dù có MX5021 rồi, con này board trắng đi vưới con Main shapire của bác amdbaton nhìn phê phải biết, con này 170$ hả bác,nghe nhạc thì chắc ngon hơn X-Fi rồi, chắc thua film và game, nhìn nó thèm quá, mà bác dùng VGA gì vậy, nhìn quen quen
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules