Muốn khóc quá !!! - Page 22 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 18-05-2008, 09:18
namthy97's Avatar
namthy97 namthy97 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nham18
Bác quote như vậy người ta dễ hiểu lầm lắm, cả cái ý trong câu của em là đang tìm 1 cái soundcard ko có hiệu ứng gây mệt tim+có chất lượng trong cả 3 mảng music, movie và game . Bác cắt nửa câu của em ra rồi show cái Onkyo tuy ko có gì sai nhưng làm người xem dễ hiểu lầm đây là best choice cho cả cái đoạn chữ màu xanh của em
xin rút kinh nghiệm hen! sorry AE, tại muốn khoe hàng xíu!
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 09:20
moneyloving's Avatar
moneyloving moneyloving is online now
Senior Member

Quote:
Bác quote như vậy người ta dễ hiểu lầm lắm, cả cái ý trong câu của em là đang tìm 1 cái soundcard ko có hiệu ứng gây mệt tim+có chất lượng trong cả 3 mảng music, movie và game
ko có hiệu ứng mà tốt ở game và film thì em chưa thấy cái sound nào như vậy
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 09:54
nhmols's Avatar
nhmols nhmols is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dino
ai có Xonar cho mượn chút đi ... coi review mà ko ông nào chịu làm cả

em cứ từ từ
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 11:51
Anti Anti is offline
Senior Member

Quote:
Bác quote như vậy người ta dễ hiểu lầm lắm, cả cái ý trong câu của em là đang tìm 1 cái soundcard ko có hiệu ứng gây mệt tim+có chất lượng trong cả 3 mảng music, movie và game . Bác cắt nửa câu của em ra rồi show cái Onkyo tuy ko có gì sai nhưng làm người xem dễ hiểu lầm đây là best choice cho cả cái đoạn chữ màu xanh của em
điều này là ko thể nhất là cái khỏan ép tim, các bác nên bằng lòng với hiện tại vì thực sự soundcard có lên nữa cũng chẳng cải thiện đc bao nhiêu có khi còn làm kém đi
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 12:29
thinhint's Avatar
thinhint thinhint is offline
Senior Member

Bác NHMOLS có Xonar rồi à , làm 1 phát REVIEWS cho anh em mở mang coi , Hoặc bửa nào rãnh chạy wa nhà NHMOLS thưởng thức cái
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 14:14
dvorak dvorak is offline
Senior Member

@nham18: Vài lời góp ý. Bạn chê con x-fi Plan nghe nhạc tệ. Nhưng sao bạn ko ghi rõ là dùng loa gì, nhạc nhẽo ra sao (chất lượng), đã test với cái nào khác ngoài onboard chưa (loa, card, source). Nói bạn đừng buồn chứ nếu bẩu con x-fi mà nghe tệ hơn con onboard thì có lẽ nên vứt cái loa đi . Đó chẳng qua là cảm giác tức thời của bạn khi chuyển từ cái card bị resample với bị cộng hiệu ứng qua card cùi, chứ nếu nghe tầm vài bản nhạc thì bạn sẽ thấy lòi ngay cái tởm của onboard liền. Detailed, soundstage, treble, bass v.v...
@all: anh em nói Onkyo nghe nhạc phê vậy nếu so với Echo, Digidesign, RME, ESI, MoTu v.v.. thì sao nhỉ. Vì tui thấy con Onkyo ko đc thịnh ở head-fi hay mấy diễn đàn âm thanh khác lắm (chưa hẳn vì hiếm).

--- tiện thể quảng cáo luôn. sắp tới tui có mấy con echo indigo io với 1 số card, headphone pro khác cần bán. bác nào cần đặt hàng thì pm.
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 16:07
minhhoang™ minhhoang™ is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thinhint
Nghe nhạc bằng mắt phải nói đến em ASUS XONAR
Mình thấy mấy ông audiophile hay tả hình hài của bài nhạc, cái này chăng???
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 16:43
linh99992001's Avatar
linh99992001 linh99992001 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dvorak
@nham18: Vài lời góp ý. Bạn chê con x-fi Plan nghe nhạc tệ. Nhưng sao bạn ko ghi rõ là dùng loa gì, nhạc nhẽo ra sao (chất lượng), đã test với cái nào khác ngoài onboard chưa (loa, card, source). Nói bạn đừng buồn chứ nếu bẩu con x-fi mà nghe tệ hơn con onboard thì có lẽ nên vứt cái loa đi . Đó chẳng qua là cảm giác tức thời của bạn khi chuyển từ cái card bị resample với bị cộng hiệu ứng qua card cùi, chứ nếu nghe tầm vài bản nhạc thì bạn sẽ thấy lòi ngay cái tởm của onboard liền. Detailed, soundstage, treble, bass v.v...
@all: anh em nói Onkyo nghe nhạc phê vậy nếu so với Echo, Digidesign, RME, ESI, MoTu v.v.. thì sao nhỉ. Vì tui thấy con Onkyo ko đc thịnh ở head-fi hay mấy diễn đàn âm thanh khác lắm (chưa hẳn vì hiếm).

--- tiện thể quảng cáo luôn. sắp tới tui có mấy con echo indigo io với 1 số card, headphone pro khác cần bán. bác nào cần đặt hàng thì pm.
mình có xài qua motu, echo , maudio thì thấy con onkyo hơn đc các đối thủ kia, tuy nhiên âm thiên tươi sáng nên cần chú trọng đến phối ghép
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 17:15
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dvorak

theo bro thì XFI nên phối với loa nào thì hợp lí nhỉ!

Last edited by echip; 18-05-2008 at 17:52.
Reply With Quote
Old 18-05-2008, 17:44
007TTT's Avatar
007TTT 007TTT is offline
Senior Member

hnya mới lây dc xfi-pro , coi phim rat ấm va chắc , nhung có 1 điều là e chỉnh táy mấy sao tự nhiên lúc bôm nổ thì nó bị nhoè đi và 2 âm rear thì lại nhỏ , e đã thử với đĩa phim DTS vẫn ko như mong đợi. Ruốc cuộc ko như mong đợi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules