Muốn khóc quá !!! - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 10-05-2008, 14:20
nhatvm's Avatar
nhatvm nhatvm is offline
Senior Member

Re: Muốn khóc quá !!!

Quote:
Originally Posted by linh99992001
em cũng chơi realtek hehe, em này nghe tương đối ít màu mè so với vi tính, điểm yếu là phần bass và trung trầm hơi yếu .
Nhớ lại em thấy buồn cười, hồi xưa Creative quảng cáo X-Fi khiến ta cảm giác như âm thanh của sound card mang lại, hay/dở có thể cảm nhận như một đại lượng cụ thể, như sức mạnh của các cpu, có thể đem ra bench điểm được vậy.

Rốt lại giá trị của các sound card cao cấp có xứng với đồng tiền, có vượt trội với những Realtek bình dân hay ko, xin thưa là anh em phải tự tìm câu trả lời, tự bỏ học phí, sẽ có câu trả lời tốt nhất. Ko ai nói hộ cảm xúc của mình được cả. Chưa kể phải có thời gian kiểm chứng để có thể loại hết yếu tố gây nhiễu cảm xúc, vd: bạn mua 1 sound card hàng hiệu, vỏ hộp đẹp, hào nhoáng, được quảng cáo mạnh, thì phải 1 thời gian, khi tất cả hào hứng về những yếu tố phụ trợ đó xẹp xuống, không còn làm bạn xao lãng, bạn mới thấy giá trị thật của nó, có thể mạnh lên hay nhạt đi, cái đó chỉ bạn biết.

Em còn giữ được cái băng cassette xịn của Lobo, nghe bằng đài Sony nối với ampli Sansui và cặp AR, cả bộ nhìn xấu xí, lạc hậu, kém thẩm mỹ kinh khủng mà cứ nghe How Can I Tell Her là "muôn khóc quá" luôn, nếu giỏi phân tích về những trung trầm hay treble mảnh như bác Linh thì chắc không đạt như MX-5021 với Juli@ nhưng nói cái nào "hay" hơn lại hoàn toàn khác.

Nói lan man tựu chung lại em muốn nhấn mạnh cái tính chất ko đo đếm được của việc thưởng thức âm thanh ạ.

Thú thực là 1 dạo thấy bác Linh cứ mở miệng là nói dàn dân dụng, thấy..ghét. Vì tính chất sử dụng so với loa PC là khác nhau. Qua thời gian tự kiểm chứng em thấy bác có cái lý của bác, ngẫm ra loay hoay tìm cho mình 1 cách thưởng thức sao cho "sướng" mới thật thú vị.
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 14:40
mrsingsongvnn's Avatar
mrsingsongvnn mrsingsongvnn is offline
Senior Member

mình nghe cái thằng reteck này còn hay hơn thằng HD audio(onbo hết).ko biết có đúng ko?
Reply With Quote
Old 11-05-2008, 00:12
Kai's Avatar
Kai Kai is offline
Member

Tránh xa card của bọn Creative ra, quảng cáo thì hay mà nghe thì như hạch.

Ngay cả con Elite Pro cũng chẳng ra gì, mua vào phí tiền. Mất oan 20$ cho con Elite Pro mua về bóc seal ra nghe thử...
Reply With Quote
Old 11-05-2008, 00:45
namhnm namhnm is online now
Senior Member

Bác lấy con Xonar D2 về nhớ review cho anh em biết cái nhé. Nghe quảng cáo trên voz nhiều mà chưa thấy bác nào review gì cả? Con này cũng được đánh giá cao phết.
Reply With Quote
Đang tải...
Old 11-05-2008, 02:53
kiennguyenvan's Avatar
kiennguyenvan kiennguyenvan is offline
K.I.A

Location: lang thang loanh quanh luẩn quẩn rốt cuộc ta là ai?

h chỉ Onkyo thôi
đang hot
chia buồn cũng chủ thread
Reply With Quote
Old 11-05-2008, 04:09
recoba_86's Avatar
recoba_86 recoba_86 is offline
Senior Member

kiểu này phải ít lên diễn đàn mới được... lúc thì có bài khen card âm thanh hết mực,bây giờ lại có bài khuyên cứ "ÔM BÔ" mà dùng ,làm tiền em định mua card âm thanh bây giờ cất lại vào túi,hay dở thế nào,thực hư thế nào chưa biết,chỉ có điều theo quan điểm chủ thớt cho đõ tốn tiền là em ủng hộ liền,thời buổi kinh tế khó khăn mà...
Theo mình,bạn nào có tầm thưởng thức cao và túi rủng rỉnh thì mua card âm thanh,chứ như mình,nếu có tiền,mua card màn hình hay CPU,RAM còn so sánh được,chứ âm thanh thì trừu tượng quá,tuỳ thuộc vào tâm lý lúc vui lúc buồn,mình tai trâu,cứ nhạc bit rate cao,loa tốt và card "ÔM BÔ" là đựoc...
Reply With Quote
Old 11-05-2008, 07:32
nhmols's Avatar
nhmols nhmols is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kai
Tránh xa card của bọn Creative ra, quảng cáo thì hay mà nghe thì như hạch.

Ngay cả con Elite Pro cũng chẳng ra gì, mua vào phí tiền. Mất oan 20$ cho con Elite Pro mua về bóc seal ra nghe thử...

cái quái gì mà chỉ có 20usd thế Kai. Mà tiện tay thì nói lun, hôm trước có lụm một em SE-U55SX của Yuki nè, nghe nhạc thấy cũng oki và mấy cái Deluxe, Onkyo, Prodigy thì NHMOLS cũng test qua hết lun rùi, nếu mà nói mấy card này nghe nhạc thấy khác nhau thì oki chứ nếu nói hơn hẳn hay ăn đứt xfi elite pro thì ... phải xem lại thui, hơi thậm xưng quá rùi.
Reply With Quote
Old 11-05-2008, 07:59
isa's Avatar
isa isa is offline
Hồng Sơn

Quote:
Originally Posted by nhmols

cái quái gì mà chỉ có 20usd thế Kai. Mà tiện tay thì nói lun, hôm trước có lụm một em SE-U55SX của Yuki nè, nghe nhạc thấy cũng oki và mấy cái Deluxe, Onkyo, Prodigy thì NHMOLS cũng test qua hết lun rùi, nếu mà nói mấy card này nghe nhạc thấy khác nhau thì oki chứ nếu nói hơn hẳn hay ăn đứt xfi elite pro thì ... phải xem lại thui, hơi thậm xưng quá rùi.
người ta viết tiếng Việt mà anh nhmols đọc ko hiểu à?
Reply With Quote
Old 11-05-2008, 08:16
nhmols's Avatar
nhmols nhmols is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by isa
người ta viết tiếng Việt mà anh nhmols đọc ko hiểu à?

hix hix, chắc mới sáng sớm ngủ dậy nên mắt mũi tèm nhèm rùi nên đọc sót ý rùi hehehe.
Reply With Quote
Old 11-05-2008, 08:17
kidboa's Avatar
kidboa kidboa is offline
Đã tốn tiền

em vừa PM bác xin bào A love before time ,bác check hộ em nhá cũng đang Realtek
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules