Muốn khóc quá !!! - Page 14 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 16-05-2008, 19:01
minhhoang™ minhhoang™ is offline
Senior Member

Mình thấy nhạc tính là cái quan trọng nhất mà không thấy ai đề cập, dù nói đến nó thì nó cũng hơi ..vô hình.
Đúng như bác chủ thớt nói, vấn đề phân tích nhạc nhẽo nghe có hay không không thể đo bằng sức mạnh được. Còn một số bro mang Rock, Hiphop và các thể loại nhạc mạnh vào để bênh cho X-FI thì thử hỏi lại xem bản thân các loại nhạc đó có chút nhạc tính nào không, xưa nay chưa bao giờ thấy các audiophile mang các loại nhạc đó ra để test cả, nếu có thì cũng test xem thiết bị có làm chủ dãi trầm hay không thôi..

Nhạc số cũng có tính "cương" hay "nhu" - Ở đây mình thấy đa số sound Creative "cương" lên nhiều quá.. mấy cái "nhu" của nó đi đâu hết nên đâm ra nghe..

Last edited by minhhoang™; 16-05-2008 at 19:03.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 19:08
youngOC's Avatar
youngOC youngOC is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by minhhoang™
Mình thấy nhạc tính là cái quan trọng nhất mà không thấy ai đề cập, dù nói đến nó thì nó cũng hơi ..vô hình.
Đúng như bác chủ thớt nói, vấn đề phân tích nhạc nhẽo nghe có hay không không thể đo bằng sức mạnh được. Còn một số bro mang Rock, Hiphop và các thể loại nhạc mạnh vào để bênh cho X-FI thì thử hỏi lại xem bản thân các loại nhạc đó có chút nhạc tính nào không, xưa nay chưa bao giờ thấy các audiophile mang các loại nhạc đó ra để test cả, nếu có thì cũng test xem thiết bị có làm chủ dãi trầm hay không thôi..

Nhạc số cũng có tính "cương" hay "nhu" - Ở đây mình thấy đa số sound Creative "cương" lên nhiều quá.. mấy cái "nhu" của nó đi đâu hết nên đâm ra nghe..
em thấy cái nhạc tính này của bác nên thay bằng "mỗi thằng có 1 cái lỗ nhĩ riêng"
topic close dc chưa zị ?
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 19:17
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by youngOC
em thấy cái nhạc tính này của bác nên thay bằng "mỗi thằng có 1 cái lỗ nhĩ riêng"
topic close dc chưa zị ?
có gì mà phải close?? Mọi người tranh luận vui vẻ thôi mà có cãi cọ gì đâu?
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 20:45
nntrung nntrung is offline
Đã tốn tiền

Quote:

Nhạc tính là gì vậy bạn, mấy thể loại như rock, hiphop... k có nhạc tính à thế nó gọi là gì? Mình thấy lạ nên hỏi
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 21:15
bkbanana bkbanana is offline
Senior Member

Quote:

mình ko là dân audiophile, chỉ tắy máy với đồ đạc mình có thôi,hôm lấy con x-fi từ nhà đứa bạn về thì buồn hẳn.
vả lại mỗi người nghe một khác.mỗi thể loại có một cái hay riêng bro à.đọc thử post của mình đi,cũng là rock nhưng mình đã chê x-fi đấy.
mình vẫn mang nhạc của mình đi test mua đồ,đơn giản là vì nghe cho mình chứ ko nghe cho người khác.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 21:21
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bkbanana
mình ko là dân audiophile, chỉ tắy máy với đồ đạc mình có thôi,hôm lấy con x-fi từ nhà đứa bạn về thì buồn hẳn.
vả lại mỗi người nghe một khác.mỗi thể loại có một cái hay riêng bro à.đọc thử post của mình đi,cũng là rock nhưng mình đã chê x-fi đấy.
mình vẫn mang nhạc của mình đi test mua đồ,đơn giản là vì nghe cho mình chứ ko nghe cho người khác.
chí lí! chí lí! Thôi ko khuyên ai nữa, bác nào thích XFI thì cứ thế mà mua!
1 nạn nhân thích nghe nhạc mua XFI nè, mới khuyên hôm wa mà hôm nay vẫn đi mua :
http://vozforums.com/showthread.php?t=89158

Last edited by echip; 16-05-2008 at 21:24.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 21:45
alihieu's Avatar
alihieu alihieu is offline
Senior Member

Nạn nhân đây nạn nhân đây
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 22:37
linh99992001's Avatar
linh99992001 linh99992001 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by echip
ờ thế nên mình mới khuyên anh em nào thích nghe nhạc đừng nên mua XFI (điều này ko ít các bro xài XFI có kinh nghiệm xương máu). Chắc bro ko hiểu ý mình lắm nhỉ Topic nào mình cũng khuyên là thay vì mua XFI thì nên mua SB0220 (nói chung là dòng Live của Creative) vì tầm tiền thấp hơn mà nghe nhạc hay hơn! Còn XFI thì chính bác cũng nói nó phát triển theo hướng game đúng ko? Mình nhấn mạnh thêm lần nữa là ở topic này mình khuyên mấy bác sắp mua XFI để nghe nhạc là nên mua mấy em Blaster Live hơn là mấy em XFI, 1 khoảng chênh lệch khá lớn, tiền còn lại dồn vào mua loa thì good hơn! Nhiều bro xài ATP3 + XFI nhưng thay vì thế sao ko xài 1 em Live để thay vào là bộ MX5021?? Mình ko nói SB0220 là hay nhất như bro nghĩ! Còn nói thật chứ mình cũng theo xu hướng là nghe nhạc hay nên chọn dân dụng vì đc nghe mấy loa tầm giá cũng ko cao nhưng lại rất hay bên nhà anh nham18, cũng đc nghe dàn của linh9999 1 lần, dàn của anh caynam. Mình thấy về lĩnh vực nghe nhạc thì loa vi tính thua dân dụng nhiều lắm.
p/s còn vụ driver của SB0220 thì đúng thật mình cũng ko ngờ là nó khác nhau theo serie, cũng ko ngờ trong model 0220 nó lại chia nhiều dòng như vậy, search google thì mình cũng chưa đc đọc đến thông tin này vì mấy ai sở hữu cả 3 loại khác nhau của SB0220 (1 soundcard vô danh)
qua nghe lúc nào vậy cha, có phải ku hiền echip ko , lúc nào mượn anh Nhmols soundcard wa nhà mình test đê , tiện lôi lão Minh theo, bảo ổng thả cho vợ đi tung tăng chơi tí đi kè kè hòai oải wé, wên hết anh em
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 22:38
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by linh99992001
qua nghe lúc nào vậy cha, có phải ku hiền echip ko , lúc nào mượn anh Nhmols soundcard wa nhà mình test đê , tiện lôi lão Minh theo, bảo ổng thả cho vợ đi tung tăng chơi tí đi kè kè hòai oải wé, wên hết anh em
chán sống hả pa Nhà mới thì chưa bít còn nhà cũ thì đi vào phải nhẹ nhàng, ấn tượng lắm chứ
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 22:43
linh99992001's Avatar
linh99992001 linh99992001 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by echip
chán sống hả pa Nhà mới thì chưa bít còn nhà cũ thì đi vào phải nhẹ nhàng, ấn tượng lắm chứ
hề hề quên, nói thế dàn hồi đó nghe dở ẹc à, giờ thì khác rồi, rảnh mượn anh Nhmol soundcard với lôi ông Minh qua test nhá
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules