Muốn khóc quá !!! - Page 13 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 16-05-2008, 14:49
moneyloving's Avatar
moneyloving moneyloving is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by echip
thế thì bro nhầm rồi! Chả có số lg đông đảo thần tượng SB0220 nào hâm mộ nhiều như hâm mộ XFI về lĩnh vực NGHE NHẠC ở đây cả! Mà chẳng phải SB0220 nói riêng mà mình nói dòng Live, CT của Creative đánh chết XFI ở lĩnh vực nghe nhạc đấy bro à! Đã xài wa cho nên mới phát biểu đấy bro à, còn Onkyo thì nghe 1 số bro nói thì phải nghe với loa dân dụng mới phát huy đc hết mà
p/s: cho hỏi bro đã xài wa XFI chưa ?
ấy chết nếu ai cũng nghĩ như bác thì CT nó sẽ ra 1 dòng sb Emu10k1 support vista và bán với giá của xfi music
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 14:52
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by moneyloving
ấy chết nếu ai cũng nghĩ như bác thì CT nó sẽ ra 1 dòng sb Emu10k1 support vista và bán với giá của xfi music
nó cũng nghĩ như bác thì chắc công ty của nó cũng phá sản từ lâu, Creative tự hào về XFI mà nhỉ
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 14:52
nhmols's Avatar
nhmols nhmols is offline
Senior Member

thui kết thúc như vậy cho có hậu nè: mỗi con sound khác nhau cho ra một loại âm thanh khác nhau vậy và vấn đề là anh nào thích cái âm nào thì nói nó hay hơn thui chứ cũng chẳng có gì. thiệt ra, không thể dựa vào cái khác biệt của mấy cái sound mà nói là sound này hơn hay ăn đứt sound kia được, phi lý lắm.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 14:55
nhmols's Avatar
nhmols nhmols is offline
Senior Member

Quote:
nó cũng nghĩ như bác thì chắc công ty của nó cũng phá sản từ lâu, Creative tự hào về XFI mà nhỉ

ku Hiền chắc hôm nào qua nhà anh, anh test mù cho, anh cho em test XFI, Onkyo, Xonar và anh mượn lại cái deluxe luôn để coi em hợp gu nào vậy hehehe.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 14:58
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nhmols

ku Hiền chắc hôm nào qua nhà anh, anh test mù cho, anh cho em test XFI, Onkyo, Xonar và anh mượn lại cái deluxe luôn để coi em hợp gu nào vậy hehehe.
okie anh! Khi nào Xonar về thì hú em!
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 15:03
kennyssp kennyssp is offline
Senior Member

sao thấy trên diễn đàn nước ngoài người ta ghét Creative vì nó lười viết driver nhỉ, mà sao anh em flame nhau ghê quá.
Theo mình thì, có tiền thì mua con mà mình ưng ý nhất, rồi tự sướng. Thế thôi. Ai nói gì, bàn gì, chê gì mặc kệ. Gu mỗi người mỗi khác mà. đâu phải như speed đâu mà đem ra so sánh nhỉ
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 15:07
nhmols's Avatar
nhmols nhmols is offline
Senior Member

Quote:
okie anh! Khi nào Xonar về thì hú em!

nếu xonar về mà anh busy thì em chịu khó chạy qua nhà anh. anh đưa cho em cái xonar em về em test gì thoải mái đi rùi sau đó mang lại cho anh, anh gắn vào sau (hix hix vì case của anh nó có cái quạt bự quá, chẳng biết gỡ làm sao nên gắn vào là hết cho em mượn lun)
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 15:29
recoba_86's Avatar
recoba_86 recoba_86 is offline
Senior Member

thôi thì ai khoái cái nào xài cái đó,xem cái nào ưng ý mình nhất,phù hợp với tai mình nhất,mua về tự sướng,miễn mình thấy hay là được rồi...thời buổi này,mấy em tuổi teen thì chụp hình theo phong cách tựu sướng đầy trên mạng,rồi tivi mấy bác truyền hình tự khen nhau tự sướng,anh em ta xài soundcard cũng tự sướng chắc cũng không khác xu hướng chung bây giờ đâu nhỉ...phát biểu lung tung tí,đừng la em nhá...chào các anh
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 17:29
namthy97's Avatar
namthy97 namthy97 is offline
Senior Member

Quote:
thế thì bro nhầm rồi! Chả có số lg đông đảo thần tượng SB0220 nào hâm mộ nhiều như hâm mộ XFI về lĩnh vực NGHE NHẠC ở đây cả! Mà chẳng phải SB0220 nói riêng mà mình nói dòng Live, CT của Creative đánh chết XFI ở lĩnh vực nghe nhạc đấy bro à! Đã xài wa cho nên mới phát biểu đấy bro à, còn Onkyo thì nghe 1 số bro nói thì phải nghe với loa dân dụng mới phát huy đc hết mà
p/s: cho hỏi bro đã xài wa XFI chưa ?
tui đã nói như trên chưa xài Xfi rồi mà!
còn đọc xong thấy anh Minh nói bro có con deluxe thì cũng thấy nể ấy, riêng về Sb0220, nói thiệt chứ bro cũng ko biết nó có mấy loại 0220, âm thanh khác nhau thế nào, driver khác nhau ra sao đâu, còn Onkyo khi ta nghe là ta đã cảm nhận dc chất âm khác biệt ngay, ko na ná giống nhau như các card khác, ngoài ra còn có prodigy, @, comrade...nghe là cảm nhận khác biệt ngay, XFi Audigy Ct4760 theo xu hướng gamer, Sb01 0220 06 theo hướng multimedia nên khác là đương nhiên.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 18:28
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by namthy97
tui đã nói như trên chưa xài Xfi rồi mà!
còn đọc xong thấy anh Minh nói bro có con deluxe thì cũng thấy nể ấy, riêng về Sb0220, nói thiệt chứ bro cũng ko biết nó có mấy loại 0220, âm thanh khác nhau thế nào, driver khác nhau ra sao đâu, còn Onkyo khi ta nghe là ta đã cảm nhận dc chất âm khác biệt ngay, ko na ná giống nhau như các card khác, ngoài ra còn có prodigy, @, comrade...nghe là cảm nhận khác biệt ngay, XFi Audigy Ct4760 theo xu hướng gamer, Sb01 0220 06 theo hướng multimedia nên khác là đương nhiên.
ờ thế nên mình mới khuyên anh em nào thích nghe nhạc đừng nên mua XFI (điều này ko ít các bro xài XFI có kinh nghiệm xương máu). Chắc bro ko hiểu ý mình lắm nhỉ Topic nào mình cũng khuyên là thay vì mua XFI thì nên mua SB0220 (nói chung là dòng Live của Creative) vì tầm tiền thấp hơn mà nghe nhạc hay hơn! Còn XFI thì chính bác cũng nói nó phát triển theo hướng game đúng ko? Mình nhấn mạnh thêm lần nữa là ở topic này mình khuyên mấy bác sắp mua XFI để nghe nhạc là nên mua mấy em Blaster Live hơn là mấy em XFI, 1 khoảng chênh lệch khá lớn, tiền còn lại dồn vào mua loa thì good hơn! Nhiều bro xài ATP3 + XFI nhưng thay vì thế sao ko xài 1 em Live để thay vào là bộ MX5021?? Mình ko nói SB0220 là hay nhất như bro nghĩ! Còn nói thật chứ mình cũng theo xu hướng là nghe nhạc hay nên chọn dân dụng vì đc nghe mấy loa tầm giá cũng ko cao nhưng lại rất hay bên nhà anh nham18, cũng đc nghe dàn của linh9999 1 lần, dàn của anh caynam. Mình thấy về lĩnh vực nghe nhạc thì loa vi tính thua dân dụng nhiều lắm.
p/s còn vụ driver của SB0220 thì đúng thật mình cũng ko ngờ là nó khác nhau theo serie, cũng ko ngờ trong model 0220 nó lại chia nhiều dòng như vậy, search google thì mình cũng chưa đc đọc đến thông tin này vì mấy ai sở hữu cả 3 loại khác nhau của SB0220 (1 soundcard vô danh)

Last edited by echip; 16-05-2008 at 18:46.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules