Muốn khóc quá !!! - Page 11 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 16-05-2008, 09:17
portableguy's Avatar
portableguy portableguy is offline
Senior Member

Trong 3 em ở cái chữ ký của bác thì em nào oánh KSC75 hợp nhất?
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 09:25
longhorn's Avatar
longhorn longhorn is online now
Senior Member

Prodigy 7.1 anh ạ, em vẫn nghe KSC 75 với Prodigy, 2 cái kia em cắm ra loa.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 11:00
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by longhorn
Hôm qua buồn buồn lúc cái thùng rác, mò được ngay em SB 0220, hí hửng đem cắm vào máy tính.
Vấn đề bắt đầu nảy sinh, Vista kô có driver, chuyển XP cũng vấn đề, driver của Creative kô nhận, driver KX kô nhận, thử cái YourPAX mới nhất 4.08 hay 4.09 gì đấy thì cài được nhưng vẫn chưa nhận driver, tưởng hết cách, thế là cài thủ công kô qua phần mềm, sử dụng luôn thư mục Driver của YourPAX, nhận đầy đủ, bật nhạc nhẽo lên nghe thử cũng thấy hay hay, tối nay về mới có thời gian test tiếp.
Mà có 1 điều cực kỳ hay là cái card này cực kỳ mới, cái miếng chắn đằng sau sáng loáng, chân cắm PCI mới nguyên, như vừa móc từ box ra, phải nói là bất ngờ
mình thì xài win XP nên vẫn xài driver zin! mà theo mình thì nên xài driver zin vì có bác bảo xài cái YourPax này đc khuyến mãi thêm tiếng rè rồi
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 11:06
longhorn's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by echip
mình thì xài win XP nên vẫn xài driver zin! mà theo mình thì nên xài driver zin vì có bác bảo xài cái YourPax này đc khuyến mãi thêm tiếng rè rồi
Tối quá về muộn, chưa nghịch được, chỉ cài driver lên, driver nguyên bản kô nhận, nên phải dùng driver của YourPAX mà kô kèm phần mềm của nó, cũng chưa thấy rè gì cả, đêm qua nghe = tai nghe thôi, chưa nghe được nhiều để thấy nó hay thế nào. Hy vọng cuối tuần có time nhiều thì nghịch được
Vừa down đủ bộ đĩa driver rồi, tối cài thử.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 11:07
prescolt's Avatar
prescolt prescolt is offline
Senior Moderator

nễ cái thùng rác của chú longhorn quá đi, uóc gì mình cũng có cái thùng rác như vậy
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 11:17
longhorn's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by prescolt
nễ cái thùng rác của chú longhorn quá đi, uóc gì mình cũng có cái thùng rác như vậy
Cái thùng rác của anh phải bỏ tiền vào nó mới ra đồ đấy em trai ạ.
Dù sao với mức tiền mà tớ bỏ ra cho cái sound này hoàn toàn mãn nguyện
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 11:57
namthy97's Avatar
namthy97 namthy97 is offline
Senior Member

Quote:
Bác đừng nóng! Mình cũng muốn test em này lắm! tại bác phát biểu "hơi" tự tin thôi, mình bảo con SB0220 của mình cũng chỉ đánh bại mấy con khác ở mãng nhạc nhẽo thôi! Nếu ko có gì xin đc test con của bác
cậu này từng xin tớ down driver cho con 0220 này, còn mình thì đã quá biết khả năng của con của cậu thế nào, thậm chí còn biết nó ra sao, bao nhiêu tụ nữa ấy, mà thấy cậu cứ đem em nó đi khen tùm lum thấy ko hay lắm!
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 12:02
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by namthy97
cậu này từng xin tớ down driver cho con 0220 này, còn mình thì đã quá biết khả năng của con của cậu thế nào, thậm chí còn biết nó ra sao, bao nhiêu tụ nữa ấy, mà thấy cậu cứ đem em nó đi khen tùm lum thấy ko hay lắm!
còn mình thì bít khả năng của mấy em XFI và 1 số em nổi tiếng nữa Quan trọng là nghe nhạc thì người ta có cần những thứ "ko đánh có" trong những soundcard đấy hay ko! Đó mới là cái wan trọng. Vấn đề bro kiếm driver soundcard dùm mình thì cũng đã cảm ơn và bro cũng hiểu lí do tại sao mình lại vất vả chạy khắp nơi để kiếm cho ra driver zin của con này là vì sao nhỉ! Mình nghe nhạc cũng khá lâu rồi và cũng nghe wa nhiều dòng loa và soundcard (trc mình cũng bán loa nên rất máu), cái cảm nhận và kinh nghiệm test wa nhiều soundcard từng ấy năm cũng đủ để mình phát biểu như vậy

Last edited by echip; 16-05-2008 at 12:06.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 12:07
moneyloving's Avatar
moneyloving moneyloving is offline
Senior Member

Quote:
còn mình thì bít khả năng của mấy em XFI và 1 số em nổi tiếng nữa Quan trọng là nghe nhạc thì người ta có cần những thứ "ko đánh có" trong những soundcard đấy hay ko! Đó mới là cái wan trọng
nhưng em ko hiểu dell nó có bí quyết thần kì gì mà cái sound oem của nó lại cho chất lượng âm thanh vượt trội so với sound chính hãng như vậy,theo em biết thì người ta chả bao giờ người ta đặt cái 0220 cùng đẳng cấp với mấy cái "sound nổi tiếng" đâu

Last edited by moneyloving; 16-05-2008 at 12:10.
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 12:11
namthy97's Avatar
namthy97 namthy97 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by greenhope
Nói chung bác nào nghe sound của Creative 1 thời gian dài xong quay lại sound onboard, đặc biệt của Realtek sẽ thấy cảm nhận khác ngay. Đơn giản là sound của Creative cho nhiều bass quá, chỉ thích hợp nghe dance, còn sound Realtek thì ngược lại cực ít bass nên mid và treble khá hài hoà thích hợp mấy bài newage và vocal. Nên nếu nghe với dàn loa kha khá, khoảng từ 100$+ sẽ thấy tự nhiên sound Realtek thể hiện được những dải âm mà trước đây dùng sound Creative bị chìm nghỉm giữa cả đống bass (hồi dùng card Creative rời các loại từ Live -> X-Fi em toàn phải set treble cao hơn bass khoảng 10 nấc)

Nên tuỳ thể loại nhạc mà chọn sound card phù hợp thôi. Ngoài ra sound nào thì cũng đều có bộ software mixer đi kèm cho phép chỉnh EQ hết, nếu biết chỉnh cho phù hợp với bộ loa của mình thì sound onboard nghe cũng 1 chín 1 mười so với cái sound Creative rời (kể cả X-Fi luôn). Mua Creative chẳng qua nhà sản xuất chỉnh sẵn EQ phù hợp với thị hiếu đa số người dùng ngay trong default setting của driver rồi.

Tất nhiên phải dùng main có chip codec loại khá 1 chút, và nhà sản xuất phải thiết kế bo sao cho ít nhiễu, mấy dòng Asrock sound onboard cực tệ, di chuột 1 phát là loa cũng rè rè thì bó tay rồi.
hyvọngxanh-nói câu này sai bét rồi, đáng lẽ phải nói ngược lại là bass thành treble. mà creative đâu có hợp dance, dance thì phải Onkyo! bass mạnh dập nó phê
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules