2.
Notices

Thread Tools
Old 15-05-2008, 14:52
AnhLords AnhLords is offline
Junior Member
Re: Muốn khóc quá !!!

Các bác muốn nghĩ sao tùy các bác, tớ order con này cuối năm 2000 (mua cùng bộ loa Inprise 5k7), hồi đó ra 2 loại Platinum va Platinum EX. Bác nào thích "thông số đẹp" thì cứ Asus Xonar D2 mà phang. (đừng để tai với mắt đánh nhau thì khổ)
Reply With Quote
Old 15-05-2008, 15:05
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by AnhLords
Các bác muốn nghĩ sao tùy các bác, tớ order con này cuối năm 2000 (mua cùng bộ loa Inprise 5k7), hồi đó ra 2 loại Platinum va Platinum EX. Bác nào thích "thông số đẹp" thì cứ Asus Xonar D2 mà phang. (đừng để tai với mắt đánh nhau thì khổ)
Bác đừng nóng! Mình cũng muốn test em này lắm! tại bác phát biểu "hơi" tự tin thôi, mình bảo con SB0220 của mình cũng chỉ đánh bại mấy con khác ở mãng nhạc nhẽo thôi! Nếu ko có gì xin đc test con của bác
Hãy để bản thân bạn được hiểu biết 1 cách đúng nghĩa!
From HDVietnam.com
Reply With Quote
Old 15-05-2008, 15:22
Detective's Avatar
Detective Detective is offline
Senior Member

tặng bro chủ topic bài này chắc có khi hợp á

Cái tai nhiều sound
" ...
Một ngàn người yêu em trong đó có tôi
Còn mười người yêu em trong đó còn tôi
Còn hai người yêu em ...
Sound kia rồi sẽ ra đi onbo thì ở lại ! ....
"
Reply With Quote
Old 15-05-2008, 15:24
thinhint's Avatar
thinhint thinhint is offline
Senior Member

Anh em đừng FLAME nữa, Chuyện nhỏ thôi mà đúng ko? ,Thịnh Thì nhận xét thế này, Hồi xưa dùng AU 2 ZS chuyển wa XFI là thấy khác biệt rõ rồi. Hay hơn , bén hơn và ấm hơn. Anh em ko để ý SOUND là phải đi với LOA àh!!!cả 2 nếu kết hợp đúng thì âm thanh sẽ hay hơn rất nhiều, Có nhiều SOUND đi chung với LOA thì ko hay. lấy VD: SOUND XFI đi với dòng LOGITECH là hoàn toàn hòa hợp!
Old 15-05-2008, 15:32
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thinhint
Anh em đừng FLAME nữa, Chuyện nhỏ thôi mà đúng ko? ,Thịnh Thì nhận xét thế này, Hồi xưa dùng AU 2 ZS chuyển wa XFI là thấy khác biệt rõ rồi. Hay hơn , bén hơn và ấm hơn. Anh em ko để ý SOUND là phải đi với LOA àh!!!cả 2 nếu kết hợp đúng thì âm thanh sẽ hay hơn rất nhiều, Có nhiều SOUND đi chung với LOA thì ko hay. lấy VD: SOUND XFI đi với dòng LOGITECH là hoàn toàn hòa hợp!
thế thì mình biết chỗ thiếu xót của bạn Thịnh này là ở chỗ nào rồi! Au 2 ZS và XFI nghe nhạc đều dở thậm tệ! Anyway nếu chỉ so Au 2 ZS với XFI thì cũng "khó" mà biết đc em nào hay hơn, XFI thì có phần "uy lực" hơn! Xét 2 con thôi nhé Thêm 1 điểm nữa là mình cũng xài Z5500 giống bro nhé, xài 3 năm rồi! Trc đó thì mình bán loa và cũng mua đủ thứ loa chơi cho nên mới dám nhận xét
Hãy để bản thân bạn được hiểu biết 1 cách đúng nghĩa!
From HDVietnam.com

Last edited by echip; 15-05-2008 at 15:36.
Reply With Quote
Old 15-05-2008, 16:26
khanhkid's Avatar
khanhkid khanhkid is offline
Senior Member

Theo mình nghĩ mọi thứ chỉ quảng cáo thôi.ai thấy thì không tò mò muốn mua rồi trả phí...Mình xài On board rùi Value rùi CT4780 mình so sánh khônng khác nhiều ( do sound rời hiệu ứng tốt,on board thì tầm thường..chắc tại nghèo nên không dám đụng hight end..).nên chỉ đánh giá theo cách của mình.AE muốn nghe nhạc tốt cứ dân dụng mà phang ! Mấy cái CD xách tay nghe với Amply + Ar speaker thì ...creative hay gì gì đó cũng là gì đâu.
Old 15-05-2008, 16:57
HoanXtq's Avatar
HoanXtq HoanXtq is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khanhkid
Theo mình nghĩ mọi thứ chỉ quảng cáo thôi.ai thấy thì không tò mò muốn mua rồi trả phí...Mình xài On board rùi Value rùi CT4780 mình so sánh khônng khác nhiều ( do sound rời hiệu ứng tốt,on board thì tầm thường..chắc tại nghèo nên không dám đụng hight end..).nên chỉ đánh giá theo cách của mình.AE muốn nghe nhạc tốt cứ dân dụng mà phang ! Mấy cái CD xách tay nghe với Amply + Ar speaker thì ...creative hay gì gì đó cũng là gì đâu.
Nhất trí với bro là nghe nhạc thì pc ko so được với CD xách tay + AR speaker + ampli khủng Loa AR thì amp chắc cũng tương đối nhỉ ?
Nhưng về quan điểm sound card rời mình nghĩ bro nên xem lại , sound rời có nhiêu ưu điểm so với sound on như SNR cao,hỗ trợ giải mã ac3,dolby,THX bằng phần cứng, DAC chất lượng cao... hơn hẳn so với sound onboard chứ ko phải chỉ hơn ở mấy cái hiệu ứng . Anyway, Quảng cáo đương nhiên là có nhưng mà ko phải là mọi thứ đâu nhé, Chất lượng của những soundcard đắt tiền đã được khẳng định bởi nhiều người sử dụng cũng như những chuyên gia chứ ko phải tất cả đều mua vì mấy cái quảng cáo đâu
Old 15-05-2008, 17:46
greenhope's Avatar
greenhope greenhope is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by prescolt
ALC882 nghe mới sướng,mấy con kia cắt giảm tính năng rồi
Hiện thời dòng ALC889 là có thông số cao nhất.

Chi tiết hơn về dòng ALC 8xx hiện đang sản xuất (882 EOL lâu rồi).
Old 15-05-2008, 22:44
tidusff's Avatar
tidusff tidusff is offline
Senior Member

Mấy cái vụ suond card này em trả biết mấy nhưng mà em nghĩ onboard làm sao mà hay bằng card rời được .Có con Ct4760 cùi cùi mà nghe mấy bài nhạc dance bass biếc đập thình thịch nghe phê đừng hỏi
Reply With Quote
Old 16-05-2008, 08:54
longhorn's Avatar
longhorn longhorn is offline
Senior Member

Hôm qua buồn buồn lúc cái thùng rác, mò được ngay em SB 0220, hí hửng đem cắm vào máy tính.
Vấn đề bắt đầu nảy sinh, Vista kô có driver, chuyển XP cũng vấn đề, driver của Creative kô nhận, driver KX kô nhận, thử cái YourPAX mới nhất 4.08 hay 4.09 gì đấy thì cài được nhưng vẫn chưa nhận driver, tưởng hết cách, thế là cài thủ công kô qua phần mềm, sử dụng luôn thư mục Driver của YourPAX, nhận đầy đủ, bật nhạc nhẽo lên nghe thử cũng thấy hay hay, tối nay về mới có thời gian test tiếp.
Mà có 1 điều cực kỳ hay là cái card này cực kỳ mới, cái miếng chắn đằng sau sáng loáng, chân cắm PCI mới nguyên, như vừa móc từ box ra, phải nói là bất ngờ

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules