Muốn khóc quá !!! - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 10-05-2008, 12:13
nham18's Avatar
nham18 nham18 is offline
Senior Member

Muốn khóc quá !!!

Hôm qua em đã tiễn em X-Fi Xtreme Music lên đường. Mà con Xonar D2 thì khuya hôm nay mới về tới phi trường. Buồn quá nên đành bật vài bài nhạc nghe đỡ bằng sound Realtek "ôm bô". Trời !! Kỉ niệm xưa tràn về, sao mà những bài nhạc này lại nghe hay đến như vậy. Nhớ lại ngày nào những bài nhạc này đã cũng em sẻ chia niềm vui nỗi buồn (lúc trước em xài Blaster Live! 5.1). Vậy mà 1 thời gian dài em đã ko màng tới những người bạn của em nữa, kể từ khi em rước con X-Fi về. Giọng của Celion Dion trong My Heart Will Go On, Coco Lee trong A Love Before Time (Ngọa hổ tàng long) như bị ai bóp mũi vậy. Còn bây giờ những giọng hát ấy bay vút tới tận trời xanh, như vậy mới thấy trong lĩnh vực Music thằng X-Fi khốn nạn tới mức nào. Ngay cả thể loại Rock cũng vậy, giọng Mid của ca sĩ ko thể hiện hết cái hồn của bản nhạc, được 1 cái mấy hiệu ứng treb nghe "bén hơn" bass nghe "chắc hơn" toàn là 1 mớ giả tạo lừa người. Có bác đã so sánh X-Fi ko bằng card onboard của Asus thì bị nhiều người phản bác. Bản thân em thấy so với Realtek còn ko bằng chứ đừng nói chi xa.
Bữa nay em xúc cảm quá nên viết bài này, rồi đây em sẽ bị rất nhiều Fan X-Fi chửi nhưng em cũng đành chịu. Dù sao em cũng chuyển qua Xonar rồi và bye bye ko bao giờ quay lại với soundcard Creative nữa
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 12:17
hell_badlyboy's Avatar
hell_badlyboy hell_badlyboy is offline
Senior Member

thế mà mình tính mua X-fi để nghe nhạc cơ đấy^^
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 12:24
1413's Avatar
1413 1413 is offline
Senior Member

hơ hơ, cũng may mình chưa bỏ tiền ra mua sound rời bao giờ cả .

PS: Dù vậy tương lai xa sẽ cố kiếm cái USB DAC để nghe nhạc cho vui.
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 12:25
hacal's Avatar
hacal hacal is offline
Đã tốn tiền

Nhạc nhẽo thì cứ Onkyo nhá
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 12:53
nhatvm's Avatar
nhatvm nhatvm is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nham18
Hôm qua em đã tiễn em X-Fi Xtreme Music lên đường. Mà con Xonar D2 thì khuya hôm nay mới về tới phi trường. Buồn quá nên đành bật vài bài nhạc nghe đỡ bằng sound Realtek "ôm bô". Trời !! Kỉ niệm xưa tràn về, sao mà những bài nhạc này lại nghe hay đến như vậy. Nhớ lại ngày nào những bài nhạc này đã cũng em sẻ chia niềm vui nỗi buồn (lúc trước em xài Blaster Live! 5.1). Vậy mà 1 thời gian dài em đã ko màng tới những người bạn của em nữa, kể từ khi em rước con X-Fi về. Giọng của Celion Dion trong My Heart Will Go On, Coco Lee trong A Love Before Time (Ngọa hổ tàng long) như bị ai bóp mũi vậy. Còn bây giờ những giọng hát ấy bay vút tới tận trời xanh, như vậy mới thấy trong lĩnh vực Music thằng X-Fi khốn nạn tới mức nào. Ngay cả thể loại Rock cũng vậy, giọng Mid của ca sĩ ko thể hiện hết cái hồn của bản nhạc, được 1 cái mấy hiệu ứng treb nghe "bén hơn" bass nghe "chắc hơn" toàn là 1 mớ giả tạo lừa người. Có bác đã so sánh X-Fi ko bằng card onboard của Asus thì bị nhiều người phản bác. Bản thân em thấy so với Realtek còn ko bằng chứ đừng nói chi xa.
Bữa nay em xúc cảm quá nên viết bài này, rồi đây em sẽ bị rất nhiều Fan X-Fi chửi nhưng em cũng đành chịu. Dù sao em cũng chuyển qua Xonar rồi và bye bye ko bao giờ quay lại với soundcard Creative nữa
Ko lạ đâu quả thực sound onboard của Realtek bây giờ cũng rất khá, nghe cũng hứng lắm, miễn là có bộ loa cho PC tầm tầm. Xem phim chơi game ok phết. Đây là một thực tế hơi phũ phàng với một số người sở hữu sound card thuộc loại có thương hiệu nên có lẽ khó khiến họ bộc lộ nhận xét thật. Theo mình ai muốn đầu tư cho âm thanh PC nên kiếm loa trước, sound card sau.
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 12:57
khoitt khoitt is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nham18
Đó cũng chỉ là ý kiến cá nhân của bác thôi, mình cũng xài qua soundcard onboard Realtek và card X-Fi. Xài card X-Fi thì phải tinh chỉnh, tuy nhiên nó cũng hơi giả lập nhiều.
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 13:06
zxc123 zxc123 is offline
Senior Member

Người ta làm ra X-Fi chủ yếu để chơi game thôi, nghe nhạc phải tìm con khác bạn ơi.
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 13:09
linh99992001's Avatar
linh99992001 linh99992001 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nhatvm
Ko lạ đâu quả thực sound onboard của Realtek bây giờ cũng rất khá, nghe cũng hứng lắm, miễn là có bộ loa cho PC tầm tầm. Xem phim chơi game ok phết. Đây là một thực tế hơi phũ phàng với một số người sở hữu sound card thuộc loại có thương hiệu nên có lẽ khó khiến họ bộc lộ nhận xét thật. Theo mình ai muốn đầu tư cho âm thanh PC nên kiếm loa trước, sound card sau.
em cũng chơi realtek hehe, em này nghe tương đối ít màu mè so với vi tính, điểm yếu là phần bass và trung trầm hơi yếu .
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 13:15
youngOC's Avatar
youngOC youngOC is offline
Senior Member

em là chủ nhân của con x-fi Xtreme music. Chơi game tốt phết , Onkyo và onboard cứ thế mà hít khói. Nhạc nhẽo thì lỗ tai cây nên ... em nào nghe cũng phê miễn là bitrate cao
Reply With Quote
Old 10-05-2008, 13:38
moneyloving's Avatar
moneyloving moneyloving is offline
Senior Member

creative ko đến nỗi dở tất cả các thể loại nhạc vậy đâu,mà bác dùng sound Realtek bao nhiêu thế cái con 883 của em nghe thì chối ko chịu được âm thanh bị chói,nghe ko hài hòa tí nào và loa thì lúc ko bật gì cũng có tiếng xì xì
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules