review sansa clip+ - Page 13 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 22-04-2010, 10:21
onet's Avatar
onet onet is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tuanhung303 View Post
http://www.newegg.com/Product/Produc...e+8+gb&x=0&y=0
sansa fuze 8GB chỉ $45, lại ở newegg nữa
Con này là hàng Recertified mà nên giá rẻ là đúng rồi
Reply With Quote
Old 22-04-2010, 10:49
bimchuom's Avatar
bimchuom bimchuom is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by onet View Post
Sax, mình đâu có nói là mua con Refur đó, mua con new 100%
thank bác nhưng đến tháng 6 mới có thì lâu quá chắc thèm chết mất
em đặt ebay rồi
Reply With Quote
Old 23-04-2010, 11:08
snow1202's Avatar
snow1202 snow1202 is offline
Senior Member

bác Kinzu nghe xong Clip+ chưa, xong rồi thì review cho anh em nghe 1 chút đi bác
Reply With Quote
Old 23-04-2010, 16:19
Kinzu Kinzu is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by snow1202 View Post
bác Kinzu nghe xong Clip+ chưa, xong rồi thì review cho anh em nghe 1 chút đi bác
review thì mình ko dám làm đâu chỉ đưa ra 1 vài nhận xét của cá nhân mình thôi mong anh em đừng ném đá ném gạch nhé: ( ko có máy ảnh chụp nên ko có hình ảnh, anh em thông cảm )

1. bóc trinh em nó thấy dư lày:
hộp giấy nhỏ gọn, ko màu mè, hộp nhựa bên trong rất cứng, khó nở, nở ra phải cắt ko mở = tay đc ( mềnh tìm đủ cách rồi ko mở nổi = tay ).
2. phụ kiện gồm:
ngoài máy ra còn có
-cáp USB 2.0-2.0 mini ( dây rất ngắn, cứng cáp ).
-earbud sansa ( chưa burn nên chưa nhận xét ).
-giấy hướng dẫn sử dụng.
-đĩa CD cài đặt.
3. thiết kế máy:
Em này của mềnh màu đen tuyền trông khá đẹp, nhỏ như chiếc bật lửa, rất nhẹ. Phía sau có cái kẹp để kẹp vào vạt áo, túi quần...
toàn bộ phần phía sau, trên dưới, 2 bên hông em nó làm = nhựa nhám, trông khá đơn giản đẹp nhưng có vẻ ko chắc chắn lắm.

Mặt trước của máy có màn hinh nhỏ hiển thị thông số bài hát và các menu quản lý, màn hình máy này theo mình có chất lượng rất tốt, thông số hiển thì rấ sắc nét rõ ràng ngay cả khi dùng máy ngoài trời nắng. toàn bộ mặt trước đc dán 1 miếng nhựa trong suốt ( mềnh ko thích lắm vì mềnh có mồ hôi tay, dùng lâu trông kinh lăm .....)

5 nút điều khiển ở mặt trước, nút điều chỉnh âm lượng đc đưa sang bên hông trái, nút on/off phía trên. oánh giá các nút điều khiển khá êm ( máy mình có 1 nút bấm ko nhạy ko biết là các máy đều thế hay chỉ có máy mình bị vậy )

cổng USB mini bên hông trái chung với cổng sạc pin luôn.

Khe cắm microSD bên hông phải ( nghe nói hỗ trợ lên tới 32GB :X )

Nhận xét chung về bệ ngoài của em nó là đơn giản, ko màu mè, khá dân dã, và rất nhẹ.

4. kết nối với PC và đồng bộ dữ liệu với PC

Kết nới với PC qua cap USB, cắm vô là PC nhận liền, ko cần cài đặt gì, ko cần cài soft đồng bộ giữ liệu như mấy em ipod, thích bài hát nào copy thẳng vô.

5. oánh giá chất âm ( hoàn toàn theo nhân xét của mềnh, ko dựa trên bất cứ tài liệu nào, mong anh em đừng ném đá ném gạch vì em mới vào nghề )
Setup :
Sansa Clip+ + UE TF10 pro

nhạc test :
1. Album The Ultimate Paul Mauriat
2. Album TOUR OF EARS GUITAR MUSIC
3. Một số bài hát của nhóm Westlife
4. 3 album Grammy 2003, 2004, 2009
5. Một số bài hát Của Bon Jovi
tất cả đều ở định dạng WAV 1411 kbps 16 bit ( khổ thân em cái máy có 2GB copy rồi xóa mỏi tay )

Nhận Xét:
Em chưa đc nghe nhiều loại máy nghe nhạc ( mới được nghe Ipod Nano, Ipod classic, Rocoo, nokia 5800, và em sansa này ), cảm nhận ban đầu khi mói nghe là chất âm em này rất giống với Ipod Nano, các bản nhạc của Paul Mauriat được thể hiện khá tốt, có nhiều người nói Sansa cho chất âm ấm áp nhưng mình thì ko thấy thế, so với em sony X1050 nghe ké của bác Mario thì ko ấm, máy cho dải mid cao và treble khá hay, nhưng có vẻ nghe nhạc Đàm ko hạp ( copy thử mấy bài bên nhà thèng bạn nghe âm treble hơi gắt ).
Chuyển sang nghe westlife thấy ko có gì đặc biệt lắm, khi nghe bài Us Against The World âm sáng hơn nghe = 5800, du dương truyền cảm hơn nghe = rocoo.
Sang vài bài Rock của Bon Jovi thấy bass ko tốt lắm, xuống ko sâu, ko chắc = rocoo, nhưng hơn 5800.
Album Grammy: rất thích em sansa khi nghe album này, bass vừa đủ, mid rất tuyệt vời, treble khá, nghe bài 7 Day của Craig David rất hay.
Hay nhất là ở Album Tour Of Ears Guitar Music, bản nhạc Lovers in the rain nghe vô cùng du dương, tiếng guita luyến láy hay tuyệt vời.

Nhận xét chung: sansa cho âm thanh khá tốt, hợp với nhạc có tốc độ trung bình, pop là tuyệt nhất, ko hợp lắm với rock vì nghe có vẻ thiếu lửa.

6. thời gian sử dụng pin và thời gian sạc

pin dùng đc khoảng 12h cho nghe nhạc lossless, mp3 thì mình chưa thử, thời gian sạc đầy pin rất nhanh, chỉ tầm hơn 1h.

Tổng kết:

Với giá 1tr150k ở phiên bản 2GB ( giá mình mua ) thì Sansa clip+ là sự lựa chọn rất tốt những người thích nhạc trữ tình nhẹ nhàng, thích nhỏ gọn và di động, vì mình chưa đc nghe những máy nghe nhạc cao cấp như Cowon s9 hay một số loại cao cấp khác nên ko giám so sánh nhưng em này có chất lượng âm thanh tương đương với Ipod nano. Rất đáng để sở hữu.

Đây là bài review đầu tiên của em nên có gì thiếu sót mong các bác chỉ bảo và một lần nữa xin đừng ném đá em mà tội nghiệp

Last edited by Kinzu; 23-04-2010 at 17:11.
Reply With Quote
Old 23-04-2010, 17:29
bimchuom's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kinzu View Post
Nhận Xét:
Em chưa đc nghe nhiều loại máy nghe nhạc ( mới được nghe Ipod Nano, Ipod classic, Rocoo, nokia 5800, và em sansa này ), cảm nhận ban đầu khi mói nghe là chất âm em này rất giống với Ipod Nano, các bản nhạc của Paul Mauriat được thể hiện khá tốt, có nhiều người nói Sansa cho chất âm ấm áp nhưng mình thì ko thấy thế, so với em sony X1050 nghe ké của bác Mario thì ko ấm, máy cho dải mid cao và treble khá hay, nhưng có vẻ nghe nhạc Đàm ko hạp ( copy thử mấy bài bên nhà thèng bạn nghe âm treble hơi gắt ).
sansa clip mới ấm , fuze và clip+ thì không hề
theo cá nhân thấy con clip+ không lời rất tuyệt nhưng rock thì ko có cửa so sánh với clip
Reply With Quote
Old 23-04-2010, 18:25
Kinzu Kinzu is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by bimchuom View Post
theo cá nhân thấy con clip+ không lời rất tuyệt nhưng rock thì ko có cửa so sánh với clip
chuẩn đó bạn, mấy album mình nghe đều là nhạc guita ko lời đó, chưa đc nghe qua S9 nhưng chắc là sansa ko thể so sánh đc với S9 rồi
Reply With Quote
Old 23-04-2010, 18:54
snow1202's Avatar
snow1202 snow1202 is offline
Senior Member

zthì ít ra chân lý "tiền nào của nấy" của ông cha ta xưa nay vẫn đúng mà

đáng đồng tiền ~~> mình chỉ có thể nói thế về Clip+

mình dùng 1 em 8GB mua 2nd, các nút đều nhạy ạ

nhưng ghét Clip+ ở chỗ cái vỏ của nó ko chắc chắn ( cứ kiểu gì ý :( )

mình hay nghe nhạc Lê Hiếu, ko biết nếu mua tai nghe thì mua loại nào là hợp ạ, mọi người có thể tư vấn dùm mình đc ko ạ

hiện đang nghe với tai Panasonic RP-HJE170, xách bên Nhật Bổn về, nghe chán quá +_+, muốn nâng cấp kon nào ngon ngon 1 chút
Reply With Quote
Old 23-04-2010, 19:00
Kinzu Kinzu is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by bimchuom View Post
bác cho em hỏi amp bác dùng với sansa trên avata cả bác là con je vậy, nghe ổn ko bác
Reply With Quote
Old 23-04-2010, 20:41
bimchuom's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kinzu View Post
bác cho em hỏi amp bác dùng với sansa trên avata cả bác là con je vậy, nghe ổn ko bác
trông thì có vẻ giống Corda Move nhưng ko fải của mình
Reply With Quote
Old 23-04-2010, 21:45
Kinzu Kinzu is offline
K.I.A

trông ngon tóa, không biết nghe ra răng, em chưa đc nghe con amp nào trừ con fiio5 =))
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules