Mối tình đầu của bạn - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 01-03-2010, 23:06
bi_MARKER bi_MARKER is offline
K.I.A

Mối tình đầu của bạn

Bi chưa yêu bao giờ (không chém) (chỉ chặt thôi) nên chả có gì để kể cả.

Hãy kể cho tôi nghe về mối tình đầu của bạn.

truyện pro Công Đạt

Có bác nào tổng hợp truyện của tất cả các nhà văn còn lại rồi để em cho lên trang nhất nhé
Attached Files
File Type: doc Love story vOz Athor Công Đạt.doc‎ (440.5 KB, 4199 views)

Last edited by bi_MARKER; 13-03-2010 at 11:41.
Reply With Quote
Old 01-03-2010, 23:09
_Công Đạt_'s Avatar
_Công Đạt_ _Công Đạt_ is offline
Senior Member

mối tình đầu thì ko có j` đặc biệt, kể mối tình thứ N được không :|

Mình quen em từ hồi cấp 2 cơ, kém mình 1 tuổi, đi học đàn thế là quen nhau, hồi đấy thì con nít chả nghĩ đến yêu đương j` đâu, ai lại 1 tuần đi học mỗi chiều thứ 7, chủ nhật thôi, mà tuần nào em ý cũng mang truyện dragon ball cho mình đều đặn như vắt chanh. (ngày đấy xuất bản lại bộ đó 1 tuần ra 3 cuốn, mà cuốn nào em ý cũng mua).

Có lần, mình gán ghép em nó với 1 thằng khác cũng ở trong lớp học đàn, chỉ có ý trêu thôi nhưng mà em ý tưởng thật, thế là khóc lóc, từ đó giận luôn. Đến tuần sau đi học thì ko thấy mang truyện mình nữa, mình thì tính trẻ con nên cũng mặc kệ, chả để ý j` cả (mày ko cho ông mượn thì mai đến lớp ông mượn thằng khác, thèm vào).

Thời gian cứ thế trôi đi, mình với em cũng ít nói chuyện hẳn, chỉ duy nhất 1 điều mình để ý là em ấy rất hay nhìn trộm mình. Nhưng khổ nỗi trẻ con quá nên nhiều lúc bắt gặp ánh mắt đó mình còn lườm lại rồi quay ngoắt đi.

Cứ thế đến lúc vào cấp 3 thì mình nghỉ học đàn, mất dần liên lạc với em ý, bẵng qua 3 năm cấp 3 ko tin tức , ko liên lạc, gần như mình đã quên hẳn hình bóng đó...

Bỗng 1 chiều hè năm ngoái (lúc mình đang học năm 1 ở aptech) đang đi chơi thì papa mình gọi điện bảo có bạn cũ đến thăm nè, trong đầu nghĩ ko hiểu ai nhỉ... ko thể đoán được. Phóng xe vội về nhà thì thấy 1 em tóc ép thẳng mượt, hơi nhuộm hạt dẻ, đang ngồi xem tivi trong nhà, cùng với 1 thằng em nữa (thằng này thì mình nhận ra ngay, nó học đàn với mình ngày xưa, kém mình những 3 tuổi, tức là kém em kia 2 tuổi). Dựng xe tắt máy, thấy có con gái trong nhà, đầu chợt loé lên ý nghĩ clgt???, có con nào nó đến đòi đổ vỏ hay sao ý nhể ?

Bước vào nhà, ôi sững sờ, 1 cô gái phải nói là cực cực xinh, kute kinh khủng luôn, ngồi cùng thằng em kia. Phải mất 1 phút sững sờ mình mới nhận ra đó là cô bé ngày xưa. Tự nhiên mặt mũi đỏ gay đỏ gắt (ko hiểu vì sao nữa).

...

Buồn ngủ quá, mai viết tiếp vậy...
Reply With Quote
Old 01-03-2010, 23:14
_Raziel_ _Raziel_ is offline
K.I.A

quen nhau dc 77 ngày!
cha mẹ em ý nói cái gì với em ý mà em ý khóc từa lưa.
nghĩ thương wa hổng lẽ wen em ý mà toàn lam em ý khóc thui sao.
=> chia tay 14/2 năm trc
muộn rồi sơ sơ vậy thui mai rảnh post hẳn 1 tiểu thuyết tình yêu lun!
Reply With Quote
Old 01-03-2010, 23:19
mrmeobeo's Avatar
mrmeobeo mrmeobeo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by _Công Đạt_ View Post

Mình quen em từ hồi cấp 2 cơ, kém mình 1 tuổi, đi học đàn thế là quen nhau, hồi đấy thì con nít chả nghĩ đến yêu đương j` đâu, ai lại 1 tuần đi học mỗi chiều thứ 7, chủ nhật thôi, mà tuần nào em ý cũng mang truyện dragon ball cho mình đều đặn như vắt chanh. (ngày đấy xuất bản lại bộ đó 1 tuần ra 3 cuốn, mà cuốn nào em ý cũng mua).

Có lần, mình gán ghép em nó với 1 thằng khác cũng ở trong lớp học đàn, chỉ có ý trêu thôi nhưng mà em ý tưởng thật, thế là khóc lóc, từ đó giận luôn. Đến tuần sau đi học thì ko thấy mang truyện mình nữa, mình thì tính trẻ con nên cũng mặc kệ, chả để ý j` cả (mày ko cho ông mượn thì mai đến lớp ông mượn thằng khác, thèm vào).

Thời gian cứ thế trôi đi, mình với em cũng ít nói chuyện hẳn, chỉ duy nhất 1 điều mình để ý là em ấy rất hay nhìn trộm mình. Nhưng khổ nỗi trẻ con quá nên nhiều lúc bắt gặp ánh mắt đó mình còn lườm lại rồi quay ngoắt đi.

Cứ thế đến lúc vào cấp 3 thì mình nghỉ học đàn, mất dần liên lạc với em ý, bẵng qua 3 năm cấp 3 ko tin tức , ko liên lạc, gần như mình đã quên hẳn hình bóng đó...

Bỗng 1 chiều hè năm ngoái (lúc mình đang học năm 1 ở aptech) đang đi chơi thì papa mình gọi điện bảo có bạn cũ đến thăm nè, trong đầu nghĩ ko hiểu ai nhỉ... ko thể đoán được. Phóng xe vội về nhà thì thấy 1 em tóc ép thẳng mượt, hơi nhuộm hạt dẻ, đang ngồi xem tivi trong nhà, cùng với 1 thằng em nữa (thằng này thì mình nhận ra ngay, nó học đàn với mình ngày xưa, kém mình những 3 tuổi, tức là kém em kia 2 tuổi). Dựng xe tắt máy, thấy có con gái trong nhà, đầu chợt loé lên ý nghĩ clgt???, có con nào nó đến đòi đổ vỏ hay sao ý nhể ?

Bước vào nhà, ôi sững sờ, 1 cô gái phải nói là cực cực xinh, kute kinh khủng luôn, ngồi cùng thằng em kia. Phải mất 1 phút sững sờ mình mới nhận ra đó là cô bé ngày xưa. Tự nhiên mặt mũi đỏ gay đỏ gắt (ko hiểu vì sao nữa).

...

nói tiêp cái, chuyên ja chơi tập 2,tìm ra 1 người yêu mình ko fai là dễ,
Anh em còn chưa yêu thì hãy nhìn đây làm kinh nghiệm

kím em nào múp máp, tắt đèn thì có nhìn ra mặt đâu mà sợ
Reply With Quote
Old 01-03-2010, 23:49
Kumori's Avatar
Kumori Kumori is offline
Đã tốn tiền

Tình cảm đầu đời là tình đơn phương, chán
Reply With Quote
Old 01-03-2010, 23:58
cob's Avatar
cob cob is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by _Công Đạt_ View Post

...

móa, đang hay tự dưng....kết thúc bất ngờ , chờ chapter 2 vậy, nhanh giùm cái ông nội ơi
Reply With Quote
Old 02-03-2010, 00:03
Hạnh Còi Hạnh Còi is offline
Senior Member

Mối tình đầu của em đây, con đx~ chó, làm em buồn cả năm trời!

http://vozforums.com/showthread.php?t=788728
Reply With Quote
Old 02-03-2010, 00:11
Cờ lôn Cờ lôn is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Hạnh Còi View Post
Mối tình đầu của em đây, con đx~ chó, làm em buồn cả năm trời!

http://vozforums.com/showthread.php?t=788728
quay về thớt của bác mà viết tiếp đê, đang hay mò sang đây làm gì
Reply With Quote
Old 02-03-2010, 00:14
Hạnh Còi Hạnh Còi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Cờ lôn View Post
quay về thớt của bác mà viết tiếp đê, đang hay mò sang đây làm gì
Mỗi lần đọc ngược cái nick của bác là em lại có vấn đề trong suy nghĩ và hành động !
Reply With Quote
Old 02-03-2010, 00:19
Wave's Avatar
Wave Wave is offline
Senior Member

mối tình đầu của em kéo dài 1 tháng 5 ngày.em quen ng ta ngày 11/4/2009,chính thức ngỏ lời và đc chấp nhận ngày 12/6/2009.ngày bọn em chia tay là 17/7/2009.
tất cả những jì đọng lại trong em là mối tình đầu qua nhanh quá:(.tình yêu ko như người ta muốn.em đã ko làm đc jì cho ng ta tin tưởng em.mọi thứ nó nhanh quá đâm ra ko hiểu nhau thì fải.mới quen có 2 tháng mà.hôm chia tay em còn ngớ cả người.11h đêm đang uống rượu gf phone và đòi chia tay.nói rằng t/c dành cho em chỉ là ngộ nhận.buồn nhưng ko biết làm jì.ko níu kéo đc.vì em biết rằng có lẽ em ko sai,chỉ là em ko biết cách thể hiện thôi.gf em chia tay chỉ vì đọc message archive của em chat với 2 con em gái(em quen biết ý ạ).nói chung là gf em trẻ kon và có lẽ lúc đó thấy tức nên phone chia tay em luôn.đó cũng là điều em thik ở gf em.trẻ kon và ko suy nghĩ jì cả.vô tư he he
P/S:cái message archive em cố tình cho đọc chứ ko thèm giấu.vậy mà ...
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules