2.
Notices

Thread Tools
Old 23-02-2010, 14:30
portableguy's Avatar
portableguy portableguy is offline
Senior Member
Re: Big review: MX6021 Nối tiếp huyền thoại

Bác chỉ được cái đúng
Thêm cái 'Altec Lansing MX 5021 - Hận đời nghe nhạc không đối thủ' cho đủ bộ, hehe! Dù sao đó cũng là một cố sự thiên hạ vẫn thuật cho nhau nghe để giải khuây những lúc giang hồ lặng sóng. Văn phong của bác hoangquocviet phóng túng và bay bướm hơn nhiều

"... rất đơn giản mộc là gỗ, 1 từ tượng trưng để tả về chất âm nghe khiến ta hình dung tới những tính chất của gỗ..." (sombreguy)
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 14:39
NCQ's Avatar
NCQ NCQ is offline
Mod cũ

Quote:
Originally Posted by portableguy View Post
Bác chỉ được cái đúng
Thêm cái 'Altec Lansing MX 5021 - Hận đời nghe nhạc không đối thủ' cho đủ bộ, hehe! Dù sao đó cũng là một cố sự thiên hạ vẫn thuật cho nhau nghe để giải khuây những lúc giang hồ lặng sóng. Văn phong của bác hoangquocviet phóng túng và bay bướm hơn nhiều
Hì hì đọc nó còn sướng
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 14:59
krt.vvn. krt.vvn. is offline
K.I.A

Riviw độc nói phét làm đíu gì có loại loa PC nào nghe hay như thần vậy ? Nhìn cũng đủ biết thua xa dàn soundmax độ loa sub SONY + vệ tinh microlab + vệ tinh đặt hàng của miềng nhỉ
ps:giàn SM ấy stock là 8 xị.Ấy là chưa nói đến giàn ampi paramax + loa xyz = 5chai của thèng bạn miềng nghe cực đỉnh nhé.

Last edited by krt.vvn.; 23-02-2010 at 15:04.
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 15:05
leanh2's Avatar
leanh2 leanh2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by krt.vvn. View Post
Reviw độc nói phét làm đíu gì có loại loa PC nào nghe hay như thần vậy ? Nhìn cũng đủ biết thua xa dàn soundmax độ loa sub SONY + vệ tinh microlab + vệ tinh đặt hàng của miềng nhỉ
ps:giàn SM ấy stock là 8 xị.
thế mọi người mới nói là PR mà bác. Còn
+ bộ loa PC
+ của Altec Lansing
+ mà giá dưới 200$

chỉ đủ cho mục đích multimedia, tiện lợi, plug and play thôi, chứ chất lượng âm thanh chỉ ở mức nghe và nhìn vào sự tiện lợi, không phải phối ghép của em nó mà tự cảm thấy hài lòng thôi, còn xa mới được hoa mĩ như lời bác chimchim kia nói . Altec kia nghe nhạc mà đem lại nhiều phấn khích cho người nghe thế, thì bác hơi quá đà đấy =))
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 15:07
K.I.A

Quote:
Originally Posted by chimchimz View Post
Tôi luôn mong mọi người đến để nghe và tận mục. Xin lỗi bác, nếu đây là trò PR thì chẳng việc quái gì đêm hôm khuya khoắt tôi vẫn phải ngồi thức để nghe. Chẳng việc quái gì mà tôi phải viết nhiều và nói nhiều đến thế, nếu PR thì đơn giản tôi chỉ paste cái hình của hãng cùng bản thông số vớ vẩn lên là xong. Hồi trước tôi có nghe một câu và tôi thấy rất đúng, tôi chẳng quan tâm họ nghĩ gì, họ nghe gì, đơn giản tôi nghe bằng đôi tai của mình, viết bằng đôi tay của mình, nhận thức bằng trái tim và cái đầu của mình. Tôi vui vì các bạn đọc, nhưng tôi chán vì cách các bạn nghĩ, tôi tập trung vào phần chi tiết cảm nhận loa thì các bạn lấy nó theo chiều hướng chủ quan của các bạn rằng tôi bốc phét, "ảo", pr, lôi các sơ suất lặt vặt để gạch đá trong khi tai thì chưa ai từng nghe. Xin lỗi từ nay không dám viết gì nữa.
Ko viết gì thì tốt đấy bác ợ, viết nữa thì ng ta bẩu bác viết như ... ( thay ... bằng 4 chữ đầu của nick bác nhé)
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 15:14
K.I.A

Quote:
Originally Posted by leanh2 View Post
thế mọi người mới nói là PR mà bác. Còn
+ bộ loa PC
+ của Altec Lansing
+ mà giá dưới 200$

chỉ đủ cho mục đích multimedia, tiện lợi, plug and play thôi, chứ chất lượng âm thanh chỉ ở mức nghe và nhìn vào sự tiện lợi, không phải phối ghép của em nó mà tự cảm thấy hài lòng thôi, còn xa mới được hoa mĩ như lời bác chimchim kia nói . Altec kia nghe nhạc mà đem lại nhiều phấn khích cho người nghe thế, thì bác hơi quá đà đấy =))
Ấy là tại bộ cắt tần như sh!t của con SoundMax của em chứ ko thì bịt mắt lại đố biết đang nge dân dụng hi-end hay PC.
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 15:22
leanh2's Avatar
leanh2 leanh2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by krt.vvn. View Post
Ấy là tại bộ cắt tần như sh!t của con SoundMax của em chứ ko thì bịt mắt lại đố biết đang nge dân dụng hi-end hay PC.
thế cơ à, bộ của bác nghe mà ko biết là đang nghe hi end hay nghe PC á, thật ko thế hay lại c hém gió , em tin là mình nghe sẽ đoán ra ngay, khỏi nói nhiều, khác biệt giữa high end và loa PC có phải là quá nhỏ đâu mà k fan biệt dc
http://vozforums.com/showthread.php?t=3184450&highlight=
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 16:00
ndtrung25's Avatar
ndtrung25 ndtrung25 is offline
Senior Member

"...Ở phần thử loa tôi sẽ tập trung mô tả về cảm xúc, những gì tôi nghe được, cảm thấy được chứ không đi quá sâu vào phân tích chi tiết âm này thế nọ âm này thế kia..." Đây là văn mẫu mô tả cảm xúc, chứ có mô tả chất âm đâu mà anh em chém!!!
Anh em mà có mua/test ko vừa ý cũng ko nói gì đc nhé, vì cái cảm nhận cá nhân nó riêng lắm hí hí hí
Old 23-02-2010, 17:24
K.I.A

Quote:
Originally Posted by ndtrung25 View Post
"...Ở phần thử loa tôi sẽ tập trung mô tả về cảm xúc, những gì tôi nghe được, cảm thấy được chứ không đi quá sâu vào phân tích chi tiết âm này thế nọ âm này thế kia..." Đây là văn mẫu mô tả cảm xúc, chứ có mô tả chất âm đâu mà anh em chém!!!
Anh em mà có mua/test ko vừa ý cũng ko nói gì đc nhé, vì cái cảm nhận cá nhân nó riêng lắm hí hí hí
Hỏi ko fải chứ thẩm du tinh thần thì nó ra cái gì nhỉ
Reply With Quote
Old 23-02-2010, 17:56
altec885's Avatar
altec885 altec885 is offline
Senior Member

các bác chém ghê quá............

để cho người ta còn bán hàng nữa chứ, biết đâu chất lượng con loa này cũng khá thì sao
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules