Big review: MX6021 Nối tiếp huyền thoại - Page 4 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 22-02-2010, 09:33
sweetmoon sweetmoon is offline
Senior Member

Bởi vậy mới nói dù nghe hay đến mấy thì vẫn phải "tận mục" "nghe thử" thôi. Thực sự rất ghét cái trò PR này, nó đánh mất tính công tâm của 1 cộng đồng luôn hướng đến chuẩn mực và tầm cao.
Reply With Quote
Old 22-02-2010, 10:36
chimchimz chimchimz is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sweetmoon View Post
Bởi vậy mới nói dù nghe hay đến mấy thì vẫn phải "tận mục" "nghe thử" thôi. Thực sự rất ghét cái trò PR này, nó đánh mất tính công tâm của 1 cộng đồng luôn hướng đến chuẩn mực và tầm cao.
Tôi luôn mong mọi người đến để nghe và tận mục. Xin lỗi bác, nếu đây là trò PR thì chẳng việc quái gì đêm hôm khuya khoắt tôi vẫn phải ngồi thức để nghe. Chẳng việc quái gì mà tôi phải viết nhiều và nói nhiều đến thế, nếu PR thì đơn giản tôi chỉ paste cái hình của hãng cùng bản thông số vớ vẩn lên là xong. Hồi trước tôi có nghe một câu và tôi thấy rất đúng, tôi chẳng quan tâm họ nghĩ gì, họ nghe gì, đơn giản tôi nghe bằng đôi tai của mình, viết bằng đôi tay của mình, nhận thức bằng trái tim và cái đầu của mình. Tôi vui vì các bạn đọc, nhưng tôi chán vì cách các bạn nghĩ, tôi tập trung vào phần chi tiết cảm nhận loa thì các bạn lấy nó theo chiều hướng chủ quan của các bạn rằng tôi bốc phét, "ảo", pr, lôi các sơ suất lặt vặt để gạch đá trong khi tai thì chưa ai từng nghe. Xin lỗi từ nay không dám viết gì nữa.
Reply With Quote
Old 22-02-2010, 11:01
BalocHTKT BalocHTKT is offline
Senior Member

Nếu mà tháo bộ lòng mề của em nó để anh em chiêm ngưỡng thì sẽ tốt hơn! Bác nào hi sinh làm chuột bạch phát cho anh em mở tầm mắt tý nhẩy?? tránh hiện tượng MX5021 nên chỉ nghe ngóng thui!
Reply With Quote
Old 22-02-2010, 11:19
pinetree pinetree is offline
Đã tốn tiền

em nghĩ là review nên có thêm tham chiếu
Reply With Quote
Old 22-02-2010, 11:20
tidusff's Avatar
tidusff tidusff is offline
Senior Member

Há há Loa.com.vn review thì khỏi nói rồi =))
Reply With Quote
Old 22-02-2010, 12:50
Carrot's Avatar
Carrot Carrot is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by chimchimz View Post
Tôi luôn mong mọi người đến để nghe và tận mục. Xin lỗi bác, nếu đây là trò PR thì chẳng việc quái gì đêm hôm khuya khoắt tôi vẫn phải ngồi thức để nghe. Chẳng việc quái gì mà tôi phải viết nhiều và nói nhiều đến thế, nếu PR thì đơn giản tôi chỉ paste cái hình của hãng cùng bản thông số vớ vẩn lên là xong. Hồi trước tôi có nghe một câu và tôi thấy rất đúng, tôi chẳng quan tâm họ nghĩ gì, họ nghe gì, đơn giản tôi nghe bằng đôi tai của mình, viết bằng đôi tay của mình, nhận thức bằng trái tim và cái đầu của mình. Tôi vui vì các bạn đọc, nhưng tôi chán vì cách các bạn nghĩ, tôi tập trung vào phần chi tiết cảm nhận loa thì các bạn lấy nó theo chiều hướng chủ quan của các bạn rằng tôi bốc phét, "ảo", pr, lôi các sơ suất lặt vặt để gạch đá trong khi tai thì chưa ai từng nghe. Xin lỗi từ nay không dám viết gì nữa.
Chắc chưa có ai review loa PC bằng nhạc thính phòng nên bác mới bị mem gạch đá nhiều như vậy. Họ đang ghen tị với đôi tai vàng của bác đấy
Dù sao cái cách thẩm âm thì mỗi người mỗi kiểu nên mình nghĩ các bạn đã đọc review thì cũng nên trân trọng công sức của họ không nên chọc ngoáy vào một số lỗi nho nhỏ
Reply With Quote
Old 22-02-2010, 13:24
ndtrung25's Avatar
ndtrung25 ndtrung25 is offline
Senior Member

văn hay, chấm hết.
Reply With Quote
Old 22-02-2010, 14:24
leanh2's Avatar
leanh2 leanh2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chimchimz View Post
Bài này có luôn trên trang chủ của loa.com.vn thì là mang mục tiêu PR rồi còn gì nữa bác .
Còn nữa, theo í kiến của e í, thì chính vì bác viết quá nhiều và dài nên bài của bác ai đọc cũng nhận ra là bác đang PR, chứ k phải review, vì âm thanh là cảm nhận, hay hay dở nhiều khi là do tai, do cảm nhận mình, chả biết phải nói ra là hay hay dở ntn nữa, đằng này bác lại miêu tả tận 3, 4 trang, đưa e nó lên tầm cao 1 cách quá đà, đậm tính pR quá, haha
Reply With Quote
Old 22-02-2010, 15:06
vaio's Avatar
vaio vaio is offline
Đã tốn tiền

Góp ý bài review nên ngắn gọn cỡ 1/4 thôi vì mình thấy lan man rườm rà mông lung quá !!
đọc xong thấy mệt
mà chưa thấy có bác nào review bằng hình thức video nhỉ ?
Reply With Quote
Old 22-02-2010, 15:59
ZeroZero ZeroZero is offline
Senior Member

bài này có hơi hướng của 5021-hận đời không đối thủ .
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules