Big review: MX6021 Nối tiếp huyền thoại - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 20-02-2010, 14:44
muitendenvn's Avatar
muitendenvn muitendenvn is offline
Senior Member

KHiếp cái loa có $200 mà reniew như gì. Lại còn đánh tới 10 ngày, xạo :P
Reply With Quote
Old 20-02-2010, 15:12
leanh2's Avatar
leanh2 leanh2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by muitendenvn View Post
Reply With Quote
Old 20-02-2010, 15:22
trunghunguit trunghunguit is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by muitendenvn View Post
15 ngày lận mà
Đọc tới post cuối là bắt đầu nhức mắt
Reply With Quote
Old 20-02-2010, 15:28
Akachi's Avatar
Akachi Akachi is offline
Senior Member

Review mang đậm chất PR cho con loa này, cá nhân mình thấy thế =) Hoàn toàn không có khuyết điểm, lại còn hơi hướng dân dụng bởi vì lý do thiết bị điện trong nhà tắt bật, xin lỗi chứ cái loa cùi bắp soundmax cổ lỗ của mình, khi tắt/mở đèn, quạt nó cũng kêu đấy ạ =))
Reply With Quote
Old 20-02-2010, 15:37
NCQ's Avatar
NCQ NCQ is offline
Mod cũ

một đồng chí bán loa mà review thì mất tính khách quan rồi

//chưa thấy ai khen con loa này cả .Mà thiết kế xấu kinh
Reply With Quote
Old 20-02-2010, 15:38
chimchimz chimchimz is offline
Senior Member

Cảm ơn các bác đã có chỉ trích, nhưng cây ngay không sợ chết đứng, nếu nói về thời gian để mà viết thì không chỉ có 15 ngày đâu ạ. 10 ngày với 15 ngày nó chỉ là con tép để thấu một bộ loa, ngay đến các cao thủ audio còn chưa dám nói dùng 10 đến 15 ngày để nghe xem loa hay hay dở nữa, em chỉ mang cái ngu của mình ra để viết, vì với trình độ còi của em 10 đến 15 ngày là vừa phải, thời gian hơn nữa em cũng nghe không thấu hơn được. Và xin nhắc nhở lại, kể cả là 1$ hay 1000$ đi chăng nữa cũng là thành quả lao động của người khác, thế nên "không yêu thì đừng nói lời cay đắng", cái nghiệp đã nghe thì phải nghe cho trót, đàn gảy tai trâu thì cũng nên nghe.
Reply With Quote
Old 20-02-2010, 15:42
chimchimz chimchimz is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NCQ View Post
một đồng chí bán loa mà review thì mất tính khách quan rồi

//chưa thấy ai khen con loa này cả .Mà thiết kế xấu kinh
Nên đọc bác ạ, em dám chắc bác chưa đọc hết. Bác chưa thấy ai khen vì bác có thấy người ta mua chưa ạ. Bác định nghĩa hộ em tính từ "Đẹp", mắt em khác mắt bác, mắt bác cũng khác mắt mọi người mà.
Reply With Quote
Old 20-02-2010, 16:19
altec885's Avatar
altec885 altec885 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chimchimz View Post
Cảm ơn các bác đã có chỉ trích, nhưng cây ngay không sợ chết đứng, nếu nói về thời gian để mà viết thì không chỉ có 15 ngày đâu ạ. 10 ngày với 15 ngày nó chỉ là con tép để thấu một bộ loa, ngay đến các cao thủ audio còn chưa dám nói dùng 10 đến 15 ngày để nghe xem loa hay hay dở nữa, em chỉ mang cái ngu của mình ra để viết, vì với trình độ còi của em 10 đến 15 ngày là vừa phải, thời gian hơn nữa em cũng nghe không thấu hơn được. Và xin nhắc nhở lại, kể cả là 1$ hay 1000$ đi chăng nữa cũng là thành quả lao động của người khác, thế nên "không yêu thì đừng nói lời cay đắng", cái nghiệp đã nghe thì phải nghe cho trót, đàn gảy tai trâu thì cũng nên nghe.
công nhận bác này chịu khó và rất yêu nghề
---------

mấy đồ này hay dở nó phụ thuộc cảm xúc mỗi người và mục đích cũng là để phục vụ bản thân nên anh em khi xem hàng rồi lựa chọn cũng chỉ mất 5-10 phút là kết hay không kết thôi mà, cần gì đến tận nửa tháng trời
---------

nhiều người đã thấy khó coi thì cũng không có hứng nghe cho lắm, trong đó có mình
---------
kiểu dáng con loa này phải nói là rất chip chip sờ tin
Reply With Quote
Old 20-02-2010, 16:52
leanh2's Avatar
leanh2 leanh2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chimchimz View Post
Công bác viết dài, rồi cho dẫn chứng rất đầy đủ theo em mọi người rất đáng hoan nghênh.
Có khen cũng phải có chê, lúc đầu em đọc thì ko biết bác ở SVhouse, h nhìn lại mới thấy, theo em thì bài viết của bác đúng là mang quá nhiều tiêu chí PR, ai đọc qua cũng thấy mà, trên cuối em đọc cứ ngỡ đây là bài khen loa chứ k phải review loa nữa, toàn điểm hay à, chả thấy dở ở đâu .
Với cả, 1 điểm nữa thôi, cái này ý kiến riêng của e thôi, là 1 đôi loa vi tính 2.1 giá tầm 200$ thì có cần quá quan trọng việc nối ghép và rà loa, nghe thử đến tận 15 ngày ko ạ, hoàn toàn không đáng. Nghe nó cứ ntn ý. Cao thủ Audio người ta lại mất 15 ngày để review những con loa cao thủ bác ạ ). Loa dân dụng thì có thể dùng ampli này để đánh, apmli kia để đánh thì nó còn tiếng khác, chứ loa vi tính này ampli sẵn ở trong thì tiếng lúc nào chả như nhau mà bác cần tới tận 15 ngày )
Reply With Quote
Old 20-02-2010, 17:08
portableguy's Avatar
portableguy portableguy is offline
Senior Member

Cái chữ BIG ở đây có vẻ phản tác dụng với mình. Giá mà bài viết ngắn lại còn 1/3 và số lượng hình thu gọn còn khoảng 1/4... Mới đọc đến 1 nửa phần nhạc giao hưởng là hết hứng thú rồi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules