Big review: MX6021 Nối tiếp huyền thoại - Page 15 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 27-04-2010, 18:25
kratosbmt's Avatar
kratosbmt kratosbmt is offline
Đã tốn tiền

Vậy ko bik con MX6021 này vào con Aego M thì con nào nghe nhạc hay hơn nhỉ???
Reply With Quote
Old 27-04-2010, 18:30
hoanghacongty666999 hoanghacongty666999 is offline
Senior Member

sặc các bác nâng trình tý đi rồi hãy chém gió, nhìn hình thế mà bảo lấy trên mạng, hình tự chụp đó
Reply With Quote
Old 28-04-2010, 12:42
Multimedia's Avatar
Multimedia Multimedia is offline
Senior Member

Thời nào mà con nghe PC, nếu để thưởng thức, tùy
Reply With Quote
Old 28-04-2010, 13:27
leanh2's Avatar
leanh2 leanh2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Multimedia View Post
Thời nào mà con nghe PC, nếu để thưởng thức, tùy
mỗi người mỗi sở thích, mỗi điều kiện. Tiện lợi, plug and play thì tại sao ko ?, ko hợp thời chăng ?
Reply With Quote
Old 28-04-2010, 22:05
Multimedia's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by leanh2 View Post
mỗi người mỗi sở thích, mỗi điều kiện. Tiện lợi, plug and play thì tại sao ko ?, ko hợp thời chăng ?
Chả phải là chem gió mà là chém, góp ý cho anh em vậy thôi, đầu tư đống tiền cho agoe E gì đó 5triệu rồi mất công bán mà thay vào đó mua DD second hand, mình có ống anh bên cạnh mua cả bộ karaoke có 6 triệu, nghe được, mà đập inh cả xóm láng, góp ý biết bao anh em đã trải qua thời PC rồi, cái thằng 9x kia đúng là vô dục, tùy

Với giá đó mua amply 2T, loa 3T thì thôi rồi lượm ơi, mình chỉ góp ý vậy thôi, chơi âm thanh đi đường tắt còn mỏi cả chân huống hồ

Last edited by Multimedia; 28-04-2010 at 22:12.
Reply With Quote
Old 30-04-2010, 15:06
leanh2's Avatar
leanh2 leanh2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Multimedia View Post
Chả phải là chem gió mà là chém, góp ý cho anh em vậy thôi, đầu tư đống tiền cho agoe E gì đó 5triệu rồi mất công bán mà thay vào đó mua DD second hand, mình có ống anh bên cạnh mua cả bộ karaoke có 6 triệu, nghe được, mà đập inh cả xóm láng, góp ý biết bao anh em đã trải qua thời PC rồi, cái thằng 9x kia đúng là vô dục, tùy

Với giá đó mua amply 2T, loa 3T thì thôi rồi lượm ơi, mình chỉ góp ý vậy thôi, chơi âm thanh đi đường tắt còn mỏi cả chân huống hồ
amply loa 2T, loa 3T thì mình nghĩ nếu là biết chọn, cũng khá mất thời gian thì mới chọn được hàng gọi là tàm tạm thôi, nghe đc, chứ còn thôi rồi lượm ơi thì bác nên xem lại, mình thấy cái này chưa đúng lắm. Mình thì mình thấy tầm 5tr đấy đập vào Aego có khi còn hợp lí hơn, đỡ mất thời gian đi tìm mấy cái ampli với loa cũ, để rồi nghe cũng chả khá hơn là bao nhiêu so với cái giá 5tr đó

Mà dàn karaoke thì mua mấy cái Airang với loa Namco thì có mà rẻ bèo, vấn đề là nghe chả ra gì thôi, ko bằng dc Aego, còn đập rùng rình xóm làng thì Aego nó cũng đập được )

Last edited by leanh2; 30-04-2010 at 15:09.
Reply With Quote
Old 30-04-2010, 15:15
leanh2's Avatar
leanh2 leanh2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khanh_hikaru View Post
Cho em chốt 1 câu. Topic này toàn các bác "đàn bà".

Em là 9x, trình độ nghe nhạc, thưởng loa của em cũng gọi là tép riu, cũng chẳng có trình độ để phân tích gì hết. Nhưng nghe cách các bác "đàn bà" comment em ko phải người viết cũng thấy ngứa hết cả mông cả đít.

Cũng ko ngờ là thế hệ đi trước lại toàn những người thích chọc ngoáy, thích bắt lỗi, cái mà thường xuất hiện ở 1 cơ số 9x và những thanh niên vô văn hóa bây h. Thế hệ đi trước như vậy bảo sao thế hệ đi sau nó như thế mà suốt ngày chê trách công kích thế hệ trẻ trên TV, báo đài.

Là người bán mấy ai đi chê sản phẩm của mình, review có nhiều loại, đó là điều dễ hiểu. Review này ko chê nhưng chưa chắc nó đã sai, có thể là nó chỉ nêu những điểm tích cực thôi, hoặc người viết chưa nhìn ra điểm yếu kém. Review ko chỉ có 1, nó là ý kiễn của mỗi cá nhân để mọi người tham khảo. Các bác công kích sao ko viết 1 cái review riêng của mình mà chỉ biết bới móc, còn nếu chưa từng nghe bộ loa này mà cũng chém thì thật là đáng khinh. Bác đọc 1 review tốt hay 1 quảng cáo hấp dẫn nó chẳng phải là cái khiến bác phải mua ngay, tai các bác để ở đâu?
Review này ko chê và chắc chắn là nó sai, ok ?

Mà tại sao mày lại phải nick clone rồi nhận là 9x hả ku
Là ai trong diễn đàn thì lấy nick chính vào commt, anh nghi mày quen biết chủ topic này lắm. Khinh nhau hay chốt đàn bà thì mày 9x vào đây hơi ngỗ ngược đấy
Reply With Quote
Old 01-05-2010, 23:32
Multimedia's Avatar
Senior Member

Quote:
Review này ko chê và chắc chắn là nó sai, ok ?

Mà tại sao mày lại phải nick clone rồi nhận là 9x hả ku
Là ai trong diễn đàn thì lấy nick chính vào commt, anh nghi mày quen biết chủ topic này lắm. Khinh nhau hay chốt đàn bà thì mày 9x vào đây hơi ngỗ ngược đấy
Vote cho bác này 1001 phiếu!

Quote:
amply loa 2T, loa 3T thì mình nghĩ nếu là biết chọn, cũng khá mất thời gian thì mới chọn được hàng gọi là tàm tạm thôi, nghe đc, chứ còn thôi rồi lượm ơi thì bác nên xem lại, mình thấy cái này chưa đúng lắm. Mình thì mình thấy tầm 5tr đấy đập vào Aego có khi còn hợp lí hơn, đỡ mất thời gian đi tìm mấy cái ampli với loa cũ, để rồi nghe cũng chả khá hơn là bao nhiêu so với cái giá 5tr đó

Mà dàn karaoke thì mua mấy cái Airang với loa Namco thì có mà rẻ bèo, vấn đề là nghe chả ra gì thôi, ko bằng dc Aego, còn đập rùng rình xóm làng thì Aego nó cũng đập được )
Mình nói thật, bộ loa và amply này mình mua ở chợ sắt là 2.6 triệu.

http://vozforums.com/showthread.php?t=472980&highlight=
http://www.audiovnclub.vn/forum/inde...howtopic=19660

Nhưng với giá đó mình bị gà vì lần đâu ra chợ Sắt HP, mình có biết một ông ở SG có cả bộ 'micser' nữa mà mua có 2 triệu (2 triệu thôi đấy nhé) ko biết có người quen hay ko.

Trước đây mình dùng MX5021 nhưng nếu so sánh với bộ này có lẽ là một 10, một 5, mình ko nói sai chút nào, bass đánh chắc và khỏe, treble thanh mảnh rõ ràng, 2.0 chứ không phải 2.1 như loa PC, cảm nhận của mình hơn MX5021 một cách toàn diện. Với bộ này mình sẽ dùng cho đến khi nào có đủ khả năng mua một bộ đáng giá với đầy đủ thông tin vì mình thấy giai điệu của nó tạm đủ cho mình hài lòng.

Nếu bạn về HP ra chợ sắt, với 5triệu mình dám chắc là hơn hẳn aego E (Mình chỉ nói hàng thương hiệu second hand thôi, chứ máy ông vietnam và china zin 100% mình không bàn đến. Biết chọn là best, còn nếu ko biết chọn chỉ nghe là đủ rồi, cái này dễ hiểu thôi vì bằng giá tiền một cũ một mới, mới lại còn 10% thuế tằng thêm đợt đầu năm ngoái chưa kể nhiều thứ nữa)

Còn nếu nói 5 triệu mà chơi âm thanh thì chỉ là hạt cát trên sa mạc. Mình có sinh hoạt offline ở diễn đàn trên, bộ âm thanh của họ có thể là vài ngàn hoặc vài chục ngàn Mỹ kim, chơi âm thành nó vô cùng lắm.

Về loa vi tính, nói thật cái chấm 1 mình ghét vô cùng, dù vô hướng nhưng tai mình có điếc đâu mà ko biết nó nằm ở đâu, công suất thì ko cao được.

Có ông nói, ôm một đống amply giá hàng triệu đồng về nhà chưa chắc đã chọn được cái nào vừa ý, vì vậy chỉ là góp ý nhau thôi để khỏi phải đi đường vòng, mua rồi lại bán đi.

Nếu đã chơi âm thanh thì chưa bộ nào là bộ cuối cùng của bạn!

Xin lỗi chủ thread, mỗi người một ý, bạn luận và xây dựng, sẽ có bạn có ý khác mình, chúc các bạn buôn bán phát đạt.

Last edited by Multimedia; 01-05-2010 at 23:56.
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 00:01
Aeolus Kratos's Avatar
Aeolus Kratos Aeolus Kratos is offline
Senior Member

@Multimedia: thế mình hỏi bạn là bạn đã từng nghe con Aego M đã burn in hoàn chỉnh đánh bao giờ chưa? Hay chỉ nghe con MX5021 thôi và nghe thiên hạ đồn con Aego M hay lắm mà bạn lỡ đi theo con đường dân dụng rồi nên quay sang chê loa pc? Bạn muốn 1 dàn chừng 6tr thôi mà đập rung nhà thì xin lỗi, mấy cái đấy thiếu gì. Mấy dàn Paramax, Bose nhật tảo chừng 2tr-3tr 1 thùng thôi. Bạn mua về mà để nó đánh cho xem. Mấy cái dàn mini dân dụng 2nd thì có phải ai cũng chọn mua đc? Phần lớn người dân mình ngại mua đồ cũ nên họ muốn chơi loa pc cho gọn nhẹ, đỡ lằng nhằng thế thôi.

Bạn nói loa pc thì ko có công suất cao đc? Thế bạn muốn công suất bao nhiêu gọi là cao? Con Z5500 505W đấy bạn. Con MX6021 chủ thớt reivew trên kia cũng đã 200W đấy. Chả lẽ bạn mua loa để trong cái phòng rộng...100m2 hay sao mà cần loa to? Mua loa pc là để nghe trong phòng nhỏ thôi. Mà con Aego M chỉ có 96W thôi mà bật chừng 35-40% volume nghe trong phòng 20m2 đã muốn chết rồi
Vài dòng góp ý.
Reply With Quote
Old 02-05-2010, 00:09
Multimedia's Avatar
Senior Member

@Aeolus Kratos:

- AegoM mình đã nghe, mình hỏi bạn bạn đã nghe bộ DD second hand bằng giá tiền của người biết chọn chưa?
- Bộ 6 triệu mình nói ông anh bên cạnh thôi, mình nói về công suất, bản thân mình không bao giờ mình ưa bộ đó. Vì nó bao gồm cả loa, amply, equalizer, và đầu 6 số, hic, ổng thích ổng mua thôi chứ ổng chưa bao giờ chơi cả, không thiên về nghe nhạc mà chỉ để hát karaoke âm midi là được.
- Mấy dàn Paramax, Bose nhật tảo chừng 2tr-3tr 1 thùng thôi <- Nếu hàng luộc mình ko nói đến.
- Dàn mini nếu chơi đừng nhắc tới nó.
- Z5500 bạn biết nó bao nhiêu cái loa, công suất có cao nhưng với tầm giá đó để xem phim là best, còn DD ko thể sắm được? $400 để xem phim nó là mơ ước của nhiều người.
- MX6021 bạn biết sub công suất bao nhiêu không, các cục ùng ục ấy.
- Aego M 96W x 35-40% nghe muốn chết chắc bạn bị bệnh yếu tim hoặc bạn là fan ruột của nó.

Vài dòng góp ý!

Last edited by Multimedia; 02-05-2010 at 00:23.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules