Cần giúp Quay PPPOE trên PC có nhanh hơn qua Router ? - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Mạng gia đình & Doanh nghiệp nhỏ

Thread Tools
Old 24-11-2019, 22:45
dcndsky dcndsky is offline
Member

Quay PPPOE trên PC có nhanh hơn qua Router ?

Hiện em đang dùng FPT với 1 converter + 1 router phát wifi.

Em đang định dùng con FPT này chỉ để chơi game, ngoài ra không TV, không wifi, không gì cả ... để đảm bảo ping được tốt nhất.
Có 1 bạn kỹ thuật bảo nối trực tiếp tín hiệu vào converter, rồi nối thẳng vào máy tính, không cần thông qua router hay modem nữa.
Vậy, có bác nào đã dùng rồi cho em xin feedback xem:
- Kết nối về lâu dài có ổn định không ?
- Ping có giảm so với khi kết nối qua router không ?

Em xin cảm ơn ạ.
Reply With Quote
Old 25-11-2019, 00:08
sigel sigel is offline
K.I.A

1. ping hên xui, nếu thằng NOC nó không định tuyến cho ông đi ưu tiên thì vẫn chock loss bt nhé.
2. chạy kiểu này thì mạng chỉ 1 người xài, và máy phải có cài tường lửa nếu không muốn bị hacker trung cuốc nó hắc.
Reply With Quote
Old 25-11-2019, 00:17
Member

Quote:
Originally Posted by sigel View Post
1. ping hên xui, nếu thằng NOC nó không định tuyến cho ông đi ưu tiên thì vẫn chock loss bt nhé.
2. chạy kiểu này thì mạng chỉ 1 người xài, và máy phải có cài tường lửa nếu không muốn bị hacker trung cuốc nó hắc.
1. Em không hiểu lắm, thế ví dụ qua router thì cũng vẫn phải mang xôi gà đến mà cúng thằng NOC chứ ạ
Ý em đang hỏi là có nhanh hơn qua router không ? Vì theo lý thuyết là giảm được 1 cầu mà

2. 1 mạng, 1 mình em xài, 1 máy tính luôn. Còn vụ hắc cờ vác cuốc có thật sự nguy hiểm không ạ Vì máy em chả có gì ngoài ít sếch với 1 game online
Reply With Quote
Old 25-11-2019, 15:28
hetien hetien is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dcndsky View Post
1. Em không hiểu lắm, thế ví dụ qua router thì cũng vẫn phải mang xôi gà đến mà cúng thằng NOC chứ ạ
Ý em đang hỏi là có nhanh hơn qua router không ? Vì theo lý thuyết là giảm được 1 cầu mà

2. 1 mạng, 1 mình em xài, 1 máy tính luôn. Còn vụ hắc cờ vác cuốc có thật sự nguy hiểm không ạ Vì máy em chả có gì ngoài ít sếch với 1 game online
Film thím tự làm đạo diễn kiêm diễn viên à? Làm thế thì sớm muộn ae voz cũng được chiêm ngưỡng trình độ diễn xuất của thím có chuẩn hay ko thôi.

Gửi từ Samsung SM-N920C bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 25-11-2019, 16:20
Member

Quote:
Originally Posted by hetien View Post
Film thím tự làm đạo diễn kiêm diễn viên à? Làm thế thì sớm muộn ae voz cũng được chiêm ngưỡng trình độ diễn xuất của thím có chuẩn hay ko thôi.

Tập trung vào chủ đề chính đi maifen
Chưa có ae nào thử thì chiều nay mình gọi kỹ thuật vào tự thẩm vậy
Reply With Quote
Old 25-11-2019, 18:08
Senior Member

Quote:
Tập trung vào chủ đề chính đi maifen
Chưa có ae nào thử thì chiều nay mình gọi kỹ thuật vào tự thẩm vậy
1. Dùng máy tính quay pppoe được. Ping cũng 1 ms y chang router thôi, không cải thiện dc tí nào đâu mà phải cài thêm firewall mạnh của các hãng av khác, firewall của windows cũng ko tốt lắm đâu.
2. Firewall đời mới của các hãng av đều có chức năng tự động phát hiện game để bỏ bớt vài tính năng firewall cho game kết nối đến máy chủ game được mượt.
3. Bản thân các game/windows cũng sẽ bị tấn công bởi các hacker bên ngoài khi phát hiện firewall bị hạ thấp theo yêu cầu của game.
4. Bên ngoài có đầy tool quét hệ thống đang chạy hệ điều hành gì, firewall gì.

Reply With Quote
Old 25-11-2019, 20:36
anhtuanat's Avatar
anhtuanat anhtuanat is online now
Senior Member

Quay PPPOE trên desktop hay laptop đều đc, chủ yếu cái fw bảo vệ mình kìa.
Reply With Quote
Old 25-11-2019, 21:17
sigel sigel is offline
K.I.A

Quote:

nhanh hơn, nhưng chỉ nhanh hơn tầm 1 đến 2 mili giây thôi.

vì tốc độ xử lý gói tin trên router khá nhanh, ping cao chủ yếu nằm ở đường từ nhà mạng đến server là chính.

quay trực tiếp thì đa phần giảm thiểu tình trạng rớt gói ở router do router dởm, nhưng nếu chỉ dùng mạng 1 người thì điều này rất hiếm khi xảy ra. (nhưng nếu là router fpt thì .... hên xui)

nếu quay trực tiếp trên máy thì máy thím sẽ phơi mình ra trên internet cho bàn dân thiên hạ ngắm. Nên việc cấu hình tường lửa rất quan trọng, nếu không thì việc bị hack là ngày 1 ngày 2 (do bọn tàu nó hay đi scanport địa chỉ ip việt nam lắm luôn, nhà mình 1 ngày block tầm hơn 20 cái ip kiểu đó)
Reply With Quote
Old 26-11-2019, 02:21
Member

Quote:
Originally Posted by sigel View Post
nhanh hơn, nhưng chỉ nhanh hơn tầm 1 đến 2 mili giây thôi.

vì tốc độ xử lý gói tin trên router khá nhanh, ping cao chủ yếu nằm ở đường từ nhà mạng đến server là chính.

quay trực tiếp thì đa phần giảm thiểu tình trạng rớt gói ở router do router dởm, nhưng nếu chỉ dùng mạng 1 người thì điều này rất hiếm khi xảy ra. (nhưng nếu là router fpt thì .... hên xui)

nếu quay trực tiếp trên máy thì máy thím sẽ phơi mình ra trên internet cho bàn dân thiên hạ ngắm. Nên việc cấu hình tường lửa rất quan trọng, nếu không thì việc bị hack là ngày 1 ngày 2 (do bọn tàu nó hay đi scanport địa chỉ ip việt nam lắm luôn, nhà mình 1 ngày block tầm hơn 20 cái ip kiểu đó)
Vấn đề lại nằm ở chỗ cái game em chơi nó chỉ ăn nhau ở 1-2ms đấy
Game dạng traning, ks nhau từng con quái. Nhìn thấy chậm hơn 1ms thôi là bị thằng khác nó ăn mất liền.
Vậy theo bác có cách nào vừa an toàn mà vẫn đảm bảo độ nhanh không ạ ?
//Thật sự lâu lâu vào voz, vẫn chất như ngày nào
Reply With Quote
Old 26-11-2019, 11:50
Senior Member

Quote:
Vấn đề lại nằm ở chỗ cái game em chơi nó chỉ ăn nhau ở 1-2ms đấy
Game dạng traning, ks nhau từng con quái. Nhìn thấy chậm hơn 1ms thôi là bị thằng khác nó ăn mất liền.
Vậy theo bác có cách nào vừa an toàn mà vẫn đảm bảo độ nhanh không ạ ?
//Thật sự lâu lâu vào voz, vẫn chất như ngày nào
Xài boot rom nhé.

Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules