PHỐT: Công ty SAIGON TONIGHT lật lọng quỵt lương nhân viên - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 02-11-2019, 18:42
xitrumvotinh xitrumvotinh is offline
Đã tốn tiền

PHỐT(có hình): Công ty SAIGON TONIGHT lật lọng quỵt lương nhân viên

(Em mượn nick người quen để đăng thôi )
Em bức xúc quá mọi người ạ, em hiện đã nghỉ việc và đang tìm việc mới.
Chuyện là em được nhận vào làm việc ở vị trí Thiết kế với lời hứa có hợp đồng đầy đủ và lương được trả vào ngày 10 hàng tháng (lương 8tr, thử việc 1 tháng 85% lương). Ấy thế mà mọi người biết không, lúc vào làm (khoảng 2 tuần) em có hỏi xin xác nhận đang thử việc nhưng không có.
Hết 1 tháng thử việc cũng không nhận được thông báo chính thức nào của ban giám đốc hay bộ phận nhân sự gì cả. Em phải hỏi lại và nhận được câu trả lời rất nhanh gọn, kêu em an tâm công tác khi không có bất cứ giấy tờ gì cam kết rõ ràng về công việc và mức lương. Thử hỏi có ai an tâm được không khi ban đầu hứa hẹn đầy đủ mà lúc này không có gì đảm bảo.
Rồi tới tiền lương, em có được nghe nói lương rất hay trả trễ, trễ lắm ý. Sinh viên vừa học vừa làm thì mọi người có hiểu được không cái tầm quan trọng của tiền lương đó. Em vừa học vừa làm chỉ mong muốn phụ giúp gia đình. Em có hỏi kế toán, thủ quỹ và cả vài anh chị khác trong công ty và thấy bảo có thể ứng trước lương. Vì cũng làm hơn thời gian thử việc rồi chỉ là chưa tới ngày lĩnh lương thôi nên em có xin tạm ứng trước 1 chút để xoay sở việc cá nhân. Mà cũng phải chờ 1 tuần -10 ngày mới được ứng đấy chứ có phải ứng liền được liền đâu. Sau đó thì chờ hoài chờ hoài không thấy lương đâu. Có người trong công ty đã xin nghỉ vì lương k đủ sống mà còn trễ, có người thì không dám nghỉ vì bị giam lương lâu quá, nghỉ là không có tiền đâu mà sinh hoạt.
Em vì trễ lương lâu quá nên mới hỏi về lí do trễ lương rồi nhân tiện hỏi luôn vụ hợp đồng lao động. Lúc này thì nhận được câu trả lời là CẢ CÔNG TY KHÔNG AI CÓ HỢP ĐỒNG NÊN EM CŨNG KHÔNG ĐƯỢC QUYỀN CÓ HỢP ĐỒNG. Thử hỏi xem như vậy có hợp lí không. Rồi còn BẢO EM NGHỈ VIỆC LUÔN, thử hỏi có ai mà bị cho nghỉ vì lí do là “hỏi hợp đồng lao động và việc trễ lương” thì cho nghỉ luôn không. Nếu ban đầu nói thẳng với nhau là không có hợp đồng thì có phải mọi chuyện đã khác rồi không. Làm cũng được không cũng phải tôn trọng nhau chút chứ, ai lại làm mất niềm tin ở nhau như thế. Chưa kể được tuyển vào làm thiết kế mà như là mình em bao hết công ty vậy, ban đầu thì không sao nhưng sau đó thì Thiết kế kiêm luôn Lễ Tân (trực điện thoại, nhận bưu phẩm các thứ, trả tiền điện nước hay rác luôn..), Bảo vệ (ngồi làm việc mà mắt phải ngó luôn mấy cái xe để phía trước).. Em stress lắm luôn học hành công việc đều ảnh hưởng.
Lúc được nghỉ việc em đã bàn giao lại file đầy đủ ( mà chỉ nhận được 1tr3 tiền lương lúc đó. TIỀN MÌNH BỎ CÔNG SỨC THỜI GIAN ĐI LÀM MÀ NHƯ ĐI ĂN XIN VẬY), gửi mail và tin nhắn cho phía công ty xác nhận, ấy vậy mà không biết như thế nào bây giờ lại bảo là em CƯỚP SẢN PHẨM CÔNG TY TRẢ CÔNG. Trong khi trước đó em đã nói rõ ràng là phía công ty lấy file xuống vì sau 1 thời gian em sẽ xóa trên driver vì em phải đảm bảo dung lương để lưu trữ những tài liệu khác. Tới giờ thì công ty đòi biện cớ này kia để không thanh toán số lương tháng 10 cho em mà bảo gửi file cho thiết kế khác làm tiếp.
Em nói nhiều thành ra nó lan man, cứ mọi người xem tin nhắn sẽ thấy được sự vô lí của phía giám đốc và nhân sự của công ty.
MỌI NGƯỜI NÉ CÁI CÔNG TY NÀY RA KẺO LẠI BỊ NHƯ EM THÌ KHỔ LẮM
#saigontonight #quytluongnhanvien

Mấy hình ảnh em đăng tạm cho mọi người xem

Last edited by xitrumvotinh; 02-11-2019 at 18:48.
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 18:43
xitrumvotinh xitrumvotinh is offline
Đã tốn tiền

Do hạn chế 20 ảnh nên em chia ra ạ

Reply With Quote
Old 02-11-2019, 18:51
pangoro pangoro is offline
K.I.A

Tóm tắt trong 1 hình
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 18:53
oldPC's Avatar
oldPC oldPC is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by pangoro View Post
Tóm tắt trong 1 hình
Túm tắt, thớt thái độ mất dạy nên boss giữ lương ?
Reply With Quote
Đang tải...
Old 02-11-2019, 18:56
pangoro pangoro is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by oldPC View Post
Túm tắt, thớt thái độ mất dạy nên boss giữ lương ?
hết hạn nhận lương mà thằng boss ko trả nên thớt nó đòi hoài, xong boss reply mat day
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 19:07
Suxxxxxxx's Avatar
Suxxxxxxx Suxxxxxxx is offline
Senior Member

Công ty gì nhây nhớt bỏ mẹ, đi làm mà cứ như đi ăn xin ấy
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 19:10
Kcbv''Yel Butter's Avatar
Kcbv''Yel Butter Kcbv''Yel Butter is offline
Senior Member

Vậy cuối cùng nhận được đồng lương nào không vậy
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 19:14
Nha Tien Tri Nha Tien Tri is offline
Senior Member

Đọc tn thấy rối loạn cả lên. Công ty nói trả lương từ 10-15, thì chừng nào tới ngày 16 rồi hẳn ầm lên. Rồi gì mà đòi ứng trước trong khi chưa ai đòi ứng. Tóm lại chả biết sao Hóng chiên da vào tóm tắt
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 19:33
^T-Bag^ ^T-Bag^ is offline
Senior Member

Chú về cái đất "xứ" nổi tiếng quê tôi những thằng chủ doanh nghiệp đều kiểu chó đẻ như này hết.

Gửi từ Samsung SCV39 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 19:36
hoangtpf4's Avatar
hoangtpf4 hoangtpf4 is offline
Senior Member

Thế cty nợ thớt bao nhiêu vậy?

Gửi từ Bán Netflix 30k bằng vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules