Nhiều Personal Trainer kênh kiệu, ảo tưởng quá nhỉ - Page 5 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 09-11-2019, 16:06
14789 14789 is offline
Senior Member

Re: Nhiều Personal Trainer kênh kiệu, ảo tưởng quá nhỉ

Quote:
Originally Posted by Phuong Truong Thieu Lam View Post
Tôi nói thường bọn gymmer đa số (nhắc lại, đa số) là bọn ít học, công việc vớ vẩn, so với những tầng lớp có học thức. Và do đó, thằng quang bangs này chuyên crop các dòng trong mấy bài báo trên ncbi mà lòe người.

Nếu ai đủ trình độ tiếng anh để đọc hiểu (toeic 500, google dịch) chẳn hạn, sẽ tự set up lịch tập cũng như tự tìm hiểu món nào nên ăn cũng như tpbs nên nốc, có chọn lọc, chứ đéo cần pt p tủng nào cả (trừ tập thi đấu chuyên nghiệp).

Vì sao tôi biết thằng này? Vì 1 đợt bọn pt share và chửi um tỏi vụ tpbs gì đó làm chết con mẹ nào bên Ấn Độ, và quay ra khen Whey là best pp cho tất cả hoạt động. Sau vài người thân hỏi tôi có thực sự như vậy, tôi tìm hiểu thì ra cội nguồn là do 1 phần thằng quangbangs này post trên fb nó, rất nhiều gymmer lẫn pt follow nó và share + chửi, sẵn pr cho whey. Tôi có làm cái cmt dẫn chứng thì nó block tôi ngay. Tôi biết đụng phải cứt nên thôi không dây dưa làm gì.
À tôi làm nghiên cứu chính thống nhé.
Toeic vượt mức thím nói, nhưng ko tự set up lịch tập để cho thật sự đàng hoàng được đây. Dân chuyên họ sẽ có trick tip các thứ để tối ưu mọi thứ, nói như thím tự học setup ko cần thầy mà dễ thế thì ai cũng đẹp lâu rồi chứ ko phải có mấy thằng body như lol mà thích xạo lol ở ngoài phòng tập . Đi tập tới bây giờ cũng gọi là xịn xò trên voz này mà còn thấy bản thấy chưa biết tập thật sự , các bài viết của QB thật sự là rất có ích; còn các sp QB bán mình chưa từng mua và cũng ko ý định mua vì giá khá cao so với số lượng mang lại, QB cũng ko kề dao vào cổ bắt mua
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:07
Honekawa Suneo's Avatar
Honekawa Suneo Honekawa Suneo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 14789 View Post
Công ty làm ISO 93 - Ultimate nutrion phá sản rồi nha các thím .
chết mẹ vừa order 1 thùng coffee brazil
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:08
14789 14789 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Honekawa Suneo View Post
chết mẹ vừa order 1 thùng coffee brazil
uống đi ko sao, cơ bản cũng chỉ là whey thôi ko sao cả đâu . ISO 93 thì độn Taurin khá nhiều, Taurin ko lợi cho tăng trưởng cơ bắp nhưng bù lại chống run tay rất tốt
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:09
Kennic's Avatar
Kennic Kennic is offline
Đã tốn tiền

Nhiều bác sĩ ở VN có giỏi về dinh dưỡng đâu, toàn khuyên theo cảm tình. Thằng bạn tôi học Y Dược Huế đa khoa bảo đống protein, bcaa là thuốc này, bảo ngày ăn 2-3 lạng thịt thôi...
Reply With Quote
Đang tải...
Old 09-11-2019, 16:10
WENBIE's Avatar
WENBIE WENBIE is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Photo Editor View Post
bác to cao vậy mà đẩy nhiêu ăn thua gì em nghỉ thím đẩy mỗi bên tầm 50kg thêm thanh đòn nữa mới ok được chứ thím to như con tịnh mà đẩy ít vậy chưa đủ kích thích cơ đâu
Mình bé tí như thằng cu tí đi tập gym mà bảo to

Gửi từ bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:11
WENBIE's Avatar
WENBIE WENBIE is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kennic View Post
Nhiều bác sĩ ở VN có giỏi về dinh dưỡng đâu, toàn khuyên theo cảm tình. Thằng bạn tôi học Y Dược Huế đa khoa bảo đống protein, bcaa là thuốc này, bảo ngày ăn 2-3 lạng thịt thôi...
Tôi có người bạn học Y, tốt nghiệp hẳn hoi share fb đỉa có bim bim

Gửi từ bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:12
sankhaukich sankhaukich is offline
K.I.A

Quote:
Công ty làm ISO 93 - Ultimate nutrion phá sản rồi nha các thím .
Cơ bản thì whey giờ cũng rẻ, ISO HD của BPI có 1150k, ngay cả RULE 1 giờ cũng có 1350k , rẻ hơn 1.5 lần so với khi mình uống cách đây 3-4 năm

Xông hơi bình thường toàn 70-100 độ mà , mấy nước mà lạnh thị tụi nó xông khô dùng đá sỏi giữ nhiệt nên lên trên 100 độ luôn

Vì phá sản rồi nên mới rẻ chứ nó chỉ bị phốt khai gian lượng protein lên 93% thực ra chỉ có 76% chứ chất lượng rất ổn, chưa thây ai chê bao giờ
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:12
Honekawa Suneo's Avatar
Honekawa Suneo Honekawa Suneo is offline
Senior Member

Quote:
uống đi ko sao, cơ bản cũng chỉ là whey thôi ko sao cả đâu . ISO 93 thì độn Taurin khá nhiều, Taurin ko lợi cho tăng trưởng cơ bắp nhưng bù lại chống run tay rất tốt
thì mình cứ uống thôi, ko bổ ngang thì cũng bổ dọc mà uống cái này có bị nổi mụn ko thím? nghe vài đứa bảo uống vào nóng mụn lên mà hãi
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:15
jinhae1102 jinhae1102 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by lai_bi_ban_nua View Post
Đoạn trên ko biết nên bỏ qua. Còn đoạn tắm đêm đột quỵ thì đúng là nhiều thằng nhảm lol hết sức. Mấy thứ đồn đoán nhảm nhí truyền tai nhau mà đéo chịu tìm hiểu xem nó đúng hay sai. Bây giờ mà có thằng đi ỉa xong bị đột quỵ chắc chúng nó cũng đổ tại đi ỉa quá
Vào bệnh viện phổi trung ương lên tầng 2-3 gặp mấy thanh niên vừa phẫu thuật xong hỏi xem sao mà phải mổ nhé đột quỵ thì ít chứ tràn dịch màng phổi do tắm đêm thì đầy ra đấy chả qua không lên báo nên ít biết thôi
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:15
14789 14789 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Honekawa Suneo View Post
thì mình cứ uống thôi, ko bổ ngang thì cũng bổ dọc mà uống cái này có bị nổi mụn ko thím? nghe vài đứa bảo uống vào nóng mụn lên mà hãi
nói chung là thế này, có người chỉ ăn 2-3 múi mít vô đã mụn có người ăn cả chục kg chả sao . Mình uống 5 năm với trên dưới 10 hãng rồi chả thấy gì
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules