Nếu con em có tư duy logic toán học tốt và học AI từ bé thì có khả năng làm dc start up ngang Bill, Mark, Jeff ko? - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 09-11-2019, 09:41
Ly Mat Sau Ly Mat Sau is offline
K.I.A

Nếu con em có tư duy logic toán học tốt và học AI từ bé thì có khả năng làm dc start up ngang Bill, Mark, Jeff ko?

Như title.
Bây giờ ngành bác sĩ, luật sư hay kĩ sư công nghiệp, xây dựng đều là những ngành cần bằng cấp chính quy, học dài hơi, làm việc vất vả tuy về già 4x 5x có lẽ sẽ khá hơn nhưng rất là đánh đổi. Ngành IT thì ngược lại course chùa đầy trên mạng của hẳn các trường top 1 địa cầu như MIT, Havard, tip trick thì đã có mấy anh Ấn Độ, Pakistan lo chứ ko phải đi quỳ lạy xin người có kinh nghiệm chỉ cho mánh lới như ngành khác.
Bây giờ nếu năm con em 6 tuổi 8 tuổi em cho đi test mà nó dc IQ cỡ 120 đến 130 thì nó có khả năng làm start up về AI hay cái gì tỉ đô như Bill, Mark, Jeff ko. Em thấy rất nhiều người làm fuho, ldpt hay trái ngành 35 tuổi mới học IT mà vẫn có thể kiếm vài k mua biệt thự thì việc cho con theo IT là nghề phát triển tư duy số 1 bây giờ từ bé thì có khác biệt gì không?
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 09:43
OBA OBA is offline
Senior Member

Re: Nếu con em có tư duy logic toán học tốt và học AI từ bé thì có khả năng làm dc start up ngang Bill, Mark, Jeff ko?

Cuộc đời đéu có chữ NẾU..
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 09:44
truongbinhtran's Avatar
truongbinhtran truongbinhtran is offline
Senior Member

Re: Nếu con em có tư duy logic toán học tốt và học AI từ bé thì có khả năng làm dc start up ngang Bill, Mark, Jeff ko?

nếu nếu cl
nếu đoán đúng số vietlott cho nhanh
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 09:48
tutruongdado tutruongdado is online now
Senior Member

1. Con bạn phải vào được mấy trường top của Mỹ như mấy lão kia đã.
Vì có 1 ý tưởng tốt là có thể huy động được nhân lực tốt từ bạn bè + vốn từ mấy thằng nhà giàu.
2. Cầu nguyện con bạn sẽ trúng sổ xố + siêu may mắn.
Vì cho dù có ý tưởng tốt. Những kẻ có tiền như những con cá mập tham ăn. Sẽ lao vào xâu xé tìm cách ép để lấy cổ phần.
Nhưng chưa xong. Các tập đoàn lớn như GG, AMZ, MICRO, FB sẽ gạ để mua lại kèm 2 lựa chọn: hoặc là bán cho tao kiếm cục tiền. Hoặc là tao sẽ tạo ra thứ giống như của mày và còn làm tốt hơn. Bọn tao chẳng có gì ngoài tiền và hàng đống nhân lực tốt.
Chưa kệ hệ sinh thái của các tập đoàn đó đã quá mạnh. Dễ dàng để các ứng dụng phổ biến, kiếm người dùng, tạo ra cộng đồng mạnh.
Ví dụ thì đầy rẫy. Mình nhớ hồi sinh viên dùng dropbox thấy tiện quá, thích quá. Nghĩ sau này chắc sẽ là 1 thế lực. Thế mà sau vài năm onedrive, GGdrive đánh hết thị phần.
Reply With Quote
Đang tải...
Old 09-11-2019, 09:59
cloudvt cloudvt is offline
Senior Member

Có tư duy không chưa đủ. Phải có đủ ý chí nữa nhé, thứ cực kì quan trọng đấy. Ngoài ra phải có cả điều kiện, con ông cháu cha và phải đặc biệt may mắn, gặp thời. Lúc đó nói chuyện tiếp
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 10:04
frozeblade2579 frozeblade2579 is offline
Junior Member

Vậy nếu thớt có cơ to như nhà BILL, MARK ,JEFF thì con thớt có được như mấy ổng ko
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 10:06
dangkiena3 dangkiena3 is offline
Member

Nhà mấy lão đó toàn cơ to hoặc giàu từ xưa rồi. Ít có tay trắng làm nên sự nghiệp lắm thớt. Với lại mấy ông đó là kinh doanh giỏi thôi chứ lập trình chưa chắc hơn ai.
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 10:14
buianhtuvn buianhtuvn is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Ly Mat Sau View Post
Như title.
Bây giờ ngành bác sĩ, luật sư hay kĩ sư công nghiệp, xây dựng đều là những ngành cần bằng cấp chính quy, học dài hơi, làm việc vất vả tuy về già 4x 5x có lẽ sẽ khá hơn nhưng rất là đánh đổi. Ngành IT thì ngược lại course chùa đầy trên mạng của hẳn các trường top 1 địa cầu như MIT, Havard, tip trick thì đã có mấy anh Ấn Độ, Pakistan lo chứ ko phải đi quỳ lạy xin người có kinh nghiệm chỉ cho mánh lới như ngành khác.
Bây giờ nếu năm con em 6 tuổi 8 tuổi em cho đi test mà nó dc IQ cỡ 120 đến 130 thì nó có khả năng làm start up về AI hay cái gì tỉ đô như Bill, Mark, Jeff ko. Em thấy rất nhiều người làm fuho, ldpt hay trái ngành 35 tuổi mới học IT mà vẫn có thể kiếm vài k mua biệt thự thì việc cho con theo IT là nghề phát triển tư duy số 1 bây giờ từ bé thì có khác biệt gì không?
iq cao chỉ làm toán và tư duy logic tốt hơn ng thường thôi đâu có bảo đảm sau này sẽ thích kiếm tiền và kiếm tiền thành tỉ phú đầu ngành tg đc.
mà bố mẹ nó suy nghĩ còn ở tầm hỏi ntn thì càng khó.
con cái nó nhìn cha mẹ mà học theo. muốn con sau này khá thì trc hết nên làm gương cho nó sống tốt đã.
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 10:42
Lietduong111's Avatar
Lietduong111 Lietduong111 is online now
Senior Member

Ý tưởng thì tôi nghĩ là nhiều người có ý tưởng còn hay hơn nhiều ý chứ, nhưng có thể làm và có điều kiện để làm không lại khác hoàn toàn
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 10:45
sondaoduy95 sondaoduy95 is online now
Member

Nghe hợp lý đó
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules