[Tâm sự] Tối nay em đi tỏ tình với gái ạ! - Page 27 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 08-11-2019, 10:30
Queen_of_pain's Avatar
Queen_of_pain Queen_of_pain is offline
Senior Member

Re: [Tâm sự] Tối nay em đi tỏ tình với gái ạ!

tạch rùi à, cay :(
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 11:13
crazykid.1's Avatar
crazykid.1 crazykid.1 is offline
Senior Member

Đây là tin nhắn phản hồi của em dành cho nó.
Hơi hụt hẫng một chút nhưng em xách xe ra đường đi từ sáng cho đến bây giờ thấy cuộc sống còn nhiều niềm vui khác. Gái gú chỉ là một mảnh ghép
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 11:57
MUforever's Avatar
MUforever MUforever is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by crazykid.1 View Post
Đây là tin nhắn phản hồi của em dành cho nó.
Hơi hụt hẫng một chút nhưng em xách xe ra đường đi từ sáng cho đến bây giờ thấy cuộc sống còn nhiều niềm vui khác. Gái gú chỉ là một mảnh ghép
con trai thì đừng sến sẩm như vậy, kiểu đấy cũng chỉ câu đc mấy con sến thôi, chứ gái bt nó ko thích đâu. Lúc y thì ko cần cứng nhưng lúc bỏ rồi thì phải tỏ ra mình cứng trc mặt nó chứ ko phải đến cuối cùng còn nhắn mấy câu lụy cửa dưới như này. Con gái chết nhất ở những thằng nửa lạnh nửa nóng, nửa xa nửa gần, nửa ngoan nửa ngông chứ mấy thằng ướt rượt, vồ vập, tình cảm gấp hoa hồng như chú thì muôn đời đc làm thằng ô sin, backup, hoặc khá hơn là anh trai thôi
p/s : nhắc lại 1 lần nữa, tình cảm là tự nhiên, tự nhiên tiến triển hoặc tự nhiên tan, ko thể gượng ép hoặc cố đẩy nó lên hoặc xuống cái mức ko đúng với thực tại. Ko cần phải tỏ tình, nhưng nếu tỏ tình thì 1 là phải chắc đc 90%, 2 là phải coi đó là cái kết của 1 chặng tình cảm, chứ ko thể coi đó như kiểu tối hậu thư, hoặc sự lựa chọn đc, khi gái phải lựa chọn thì tình cảm đó lại ko phải cái mức để có thể tỏ tình. Tỏ tình ko đúng thời điểm, ko đúng ng, ko đúng với thực tại là cách nhanh nhất để mất 1 mqh. Nếu chú kiên nhẫn hơn, nhẹ nhàng hơn, tinh tế hơn có khi nửa năm 1 năm nữa con bé này lại đang nằm trên giường với chú cmnr chứ ko phải thế này

Thắng thua ko phải là quy luật tất yếu mà là do cách mình chơi ngu hay khôn quyết định phần lớn chú em nhé. Với cả chú đang buồn bỏ mẹ ra chứ vui vui cl, chết đến đít còn cành cao với ai

Last edited by MUforever; 08-11-2019 at 12:08.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 12:13
crazykid.1's Avatar
Senior Member

Cảm ơn thím MU. Dù sao nó cũng qua rồi. Em cũng chẳng hi vọng gì ở cái mối quan hệ này nữa. Bỏ đi và bước tiếp. Như thím nói thì 90% vẫn là có khả năng thất bại. Có thể lần này là lỗi tại em, hoặc cũng có thể có nhiều yếu tố khác mà em không biết, ko nhận ra, chủ quan, khách quan. 2 tháng với em là quá đủ để xác định kết quả của nó. Bây giờ em sẽ có thể tự do làm những gì mình mong muốn. Em ko phải viết ra để thấy an ủi hay cửa trên. Nhưng nếu có đc chọn lại em vẫn chọn cách mà em đã làm. Cho đến các mqh sau này. Khi nào em đủ trải nghiệm để rút ra kinh nghiệm của mình. Có thể lúc đó e thấy sai lầm trong quá khứ, hoặc có thể em sẽ phải cảm ơn những gì đã xảy ra. Em cũng chẳng biết được.
Buồn thì ai cũng buồn rồi nhưng vẫn phải bước tiếp thôi chứ biết làm sao. Đến lúc dứt như này rồi thì mình thích làm gì với người ta chả dc. Mắng chửi, hận thù hay vị tha thì cũng vậy. Người ta đâu còn là gì của mình đâu. Em thấy việc suy nghĩ nên làm ntn, nt ntn hay cửa trên cửa dưới, nghĩ xem người ta sẽ nghĩ gì về mình khi này nó sẽ làm ta chắc chắn nằm cửa dưới luôn ý

Last edited by crazykid.1; 08-11-2019 at 12:17.
Reply With Quote
Đang tải...
Old 08-11-2019, 12:17
MUforever's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Cảm ơn thím MU. Dù sao nó cũng qua rồi. Em cũng chẳng hi vọng gì ở cái mối quan hệ này nữa. Bỏ đi và bước tiếp. Như thím nói thì 90% vẫn là có khả năng thất bại. Có thể lần này là lỗi tại em, hoặc cũng có thể có nhiều yếu tố khác mà em không biết, ko nhận ra, chủ quan, khách quan. 2 tháng với em là quá đủ để xác định kết quả của nó. Bây giờ em sẽ có thể tự do làm những gì mình mong muốn. Em ko phải viết ra để thấy an ủi hay cửa trên. Nhưng nếu có đc chọn lại em vẫn chọn cách mà em đã làm. Cho đến các mqh sau này. Khi nào em đủ trải nghiệm để rút ra kinh nghiệm của mình. Có thể lúc đó e thấy sai lầm trong quá khứ, hoặc có thể em sẽ phải cảm ơn những gì đã xảy ra. Em cũng chẳng biết được.
tôi ko hiểu cậu nghĩ gì trong đầu, 2 tháng đối với cậu có thể là quá đủ, nhưng tôi nói như này cho cậu hiểu, cậu ko yêu 1m đc mà phải y 1 thằng 1 con nào đó, và những ng đó khác cậu, đối với ng ta có thể là 1 tháng hoặc 10 tháng 24 tháng mới đủ để hình thành, lựa chọn đc 1 mqh để đi đến cùng. Tôi đã bảo cậu rồi, đừng áp đặt suy nghĩ, quy chuẩn của mình vào ng khác, ko có mấy ai đong ni đóng giày, giống mình hoàn toàn đc, khi cưa cẩm, con trai phải nhìn vào đứa con gái mà hành động chứ ko phải nhất nhất muốn con gái theo ý mình, theo lộ trình của mình, cưa xong rồi thì có thể. Cá tính của cậu có nhiều cái sau này sẽ ảnh hưởng rất nặng đến sự nghiệp và tình cảm đấy
Với cả đến phút cuối với con bé kia mà cậu vẫn ko bỏ đc tật nói nhiều và dồn ép ng khác hay sao ấy nhỉ. Cái kiểu đó nói thật con đ nào cũng sợ, đàn ông thì nói ít và nói đủ thôi

Last edited by MUforever; 08-11-2019 at 12:24.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 12:23
crazykid.1's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by MUforever View Post
tôi ko hiểu cậu nghĩ gì trong đầu, 2 tháng đối với cậu có thể là quá đủ, nhưng tôi nói như này cho cậu hiểu, cậu ko yêu 1m đc mà phải y 1 thằng 1 con nào đó, và những ng đó khác cậu, đối với ng ta có thể là 1 tháng hoặc 10 tháng 24 tháng mới đủ để hình thành, lựa chọn đc 1 mqh để đi đến cùng. Tôi đã bảo cậu rồi, đừng áp đặt suy nghĩ, quy chuẩn của mình vào ng khác, ko có mấy ai đong ni đóng giày, giống mình hoàn toàn đc, khi cưa cẩm, con trai phải nhìn vào đứa con gái mà hành động chứ ko phải nhất nhất muốn con gái theo ý mình, theo lộ trình của mình, cưa xong rồi thì có thể. Cá tính của cậu có nhiều cái sau này sẽ ảnh hưởng rất nặng đến sự nghiệp và tình cảm đấy
Dạ. Em sẽ tiếp thu mật phần nào đó. Ngón tay có ngón dài ngón ngắn. Con người cũng vậy. Coi như em gặp người chưa phù hợp với em thôi ạ. Như thím nói không có tiêu chuẩn chung. Với em là 2 tháng, với người khác là 1 năm,1 tuần, 1 tháng, ko có cái tiêu chuẩn nào cả. Và em cảm thấy th của em như vậy là đủ, tình cảm em dành cho họ cũng chỉ đến vậy thôi, ko tiến triển đc nữa. Khi nào gặp người phù hợp hơn em sẽ dành thời gian lâu dài hơn. Ăn cảm ơn mấy thím vào chia sẻ. Em sẽ ko tranh luận thêm. Vì em thấy ổn rồi. Tranh luận nó cũng ko giải quyết đc thêm gì nữa ạ.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 12:29
MUforever's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Dạ. Em sẽ tiếp thu mật phần nào đó. Ngón tay có ngón dài ngón ngắn. Con người cũng vậy. Coi như em gặp người chưa phù hợp với em thôi ạ. Như thím nói không có tiêu chuẩn chung. Với em là 2 tháng, với người khác là 1 năm,1 tuần, 1 tháng, ko có cái tiêu chuẩn nào cả. Và em cảm thấy th của em như vậy là đủ, tình cảm em dành cho họ cũng chỉ đến vậy thôi, ko tiến triển đc nữa. Khi nào gặp người phù hợp hơn em sẽ dành thời gian lâu dài hơn. Ăn cảm ơn mấy thím vào chia sẻ. Em sẽ ko tranh luận thêm. Vì em thấy ổn rồi. Tranh luận nó cũng ko giải quyết đc thêm gì nữa ạ.
Tôi nói thật, con bé kia khá là đc, và nó từ chối cũng là đúng, ko nói gì về chuyện cư xử hay cá tính của cậu nhưng 2 tháng là thời gian rất ngắn và ko đủ với đại đa số ng để nói đên schuyện cam kết y đương, kiểu của cậu đi chăn rau thì hợp chứ còn để y con gái tử tế ấy mà, hơi bị khoai
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 12:29
HolyshitLOL's Avatar
HolyshitLOL HolyshitLOL is online now
Member

Vâng, kết quả không bất ngờ lắm, chia buồn cùng chủ thread
Bonus: thím MU nói chuẩn phết, hợp lý

Last edited by HolyshitLOL; 08-11-2019 at 12:32.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 13:29
mummy429t mummy429t is offline
Đã tốn tiền

Một trick cho ông thớt là khi con gái nó nt giải thích nhiều vậy thì chỉ cần đáp gọn là bye e. Nguyên tâc chạy tình tình theo đó, thỉnh thoảng vẫn có hiệu quả. Lâu lâu tôi đáp tn cho gấu cụt ngủn là nó xoắn hết cả lên

Sent from Samsung SM-G930F using vozFApp
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 13:55
M.o.T. M.o.T. is offline
Senior Member

Ông lemonadess viết hay thế mà xoá làm gì

Sent using vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules