thích đồng nghiệp, nhưng cô ấy cặp với người có gđ - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 22-11-2019, 08:52
hhss28 hhss28 is offline
Junior Member

thích đồng nghiệp, nhưng cô ấy cặp với người có gđ

Hiện tại em đang thích một cô đồng nghiệp trong cơ quan, bình thường hay cãi lộn nhưng đi chơi, đi xem phim với nhau cũng đc 5 6 lần rồi.
Đùng 1 cái em phát hiện cô ấy đang cặp với một người đàn ông đã có gia đình, ông này cũng làm chung cơ quan luôn. Tự nhiên em mất niềm tin trong cuộc sống quá. Một là, thấy cô gái này quá khờ. Hai là, thấy ông này giả tạo quá, nói thương vợ thương con ai dè suốt ngày thả thính gái trẻ.
Em tự so sánh bản thân mình có gì thua ông ấy đâu, em cũng cao ráo, tập gym mỗi ngày, tốt nghiệp thạc sỹ, gia đình cũng không nghèo, đặc biệt nhờ có em chỉ bài lúc thi mà cô ấy mới đậu vào làm việc trong cơ quan, ngoài ra em còn giúp đỡ cô ấy rất nhiều trong công việc..nhưng cô ấy chẳng bao giờ nhớ.
Theo em tìm hiểu thì cha của cô ấy mất cách đây mấy năm, nhà cô ấy xa nên phải thuê trọ. Chắc vì ở có 1 mình cô đơn cộng với ông này thả thính liên tục nên cô ấy mới yêu ổng như vậy. (Em thì lúc đó có bạn gái rồi nên chả tăm tia ai cả).
Em biết cô ấy không thích em, mỗi lần đi chơi với em chỉ như đi với người thay thế. Nhưng trong lòng em lúc nào cũng bận tâm về cô ấy, yêu một người có gia đình chẳng khác gì bước vào bóng đêm không có ánh sáng...Em cũng nói gần nói xa để khuyên nhủ nhưng cô ấy chẳng chịu nghe.
Phải chi cô ấy quen người tốt thì chắc em không phải bận lòng như vầy rồi. Theo các bác thì em nên tiếp tục theo đuổi cô ấy hay tìm một người mới??

Last edited by hhss28; 22-11-2019 at 15:28.
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 09:01
Stone™'s Avatar
Stone™ Stone™ is online now
Đã tốn tiền

Re: thích đồng nghiệp, nhưng cô ấy cặp với người có gđ

Qủa conmbo gái cơ quan lại còn cặp với người có gđ nữa thì chịu rồi bỏ đi mà làm người bạn à. Còn nếu vẫn muốn họ được hạnh phúc thì chịu chơi hèn 1 tí là ngầm báo nặc danh cho vợ ông kia là ông kia đang cặp với cô ấy để cô ấy có thể dứt đc với thằng kia. Rồi mình nhảy vào thôi. Nhưng nó cũng có thể ngược lại là thằng kia ly dị vợ nó và đến với cô ấy. Nhưng ít ra cô ấy cũng có đc 1 kết quả rõ ràng cho cuộc tình vụng trộm kia.
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 09:02
nicholas11 nicholas11 is offline
Junior Member

tôi nghĩ chuyện này lún sâu hơn nữa thì thím khó mà thoát ra khỏi .gái của thím đang như con thiêu thân, hành động đó không phải mà khờ khạo mà phá vỡ hạnh phúc gia đình người khác. CÓ trời mà khuyên nhủ đc. Buông đc thì buông. Ra ngoài gặp vài cô gái trẻ xinh đi. Đàn ông nắm được là buông đc.
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 09:46
amoniac06's Avatar
amoniac06 amoniac06 is offline
Senior Member

Chắc ông kia qh với cô ấy rồi nên dù thớt có thích thì cô kia cũng ko bỏ ông đó đâu... Vote ko ăn dc thì phá... Méc vợ ổng đê

Gửi từ HUAWEI LLD-L21 bằng vozFApp
Reply With Quote
Đang tải...
Old 22-11-2019, 13:49
lime123 lime123 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Stone™ View Post
Qủa conmbo gái cơ quan lại còn cặp với người có gđ nữa thì chịu rồi bỏ đi mà làm người bạn à. Còn nếu vẫn muốn họ được hạnh phúc thì chịu chơi hèn 1 tí là ngầm báo nặc danh cho vợ ông kia là ông kia đang cặp với cô ấy để cô ấy có thể dứt đc với thằng kia. Rồi mình nhảy vào thôi. Nhưng nó cũng có thể ngược lại là thằng kia ly dị vợ nó và đến với cô ấy. Nhưng ít ra cô ấy cũng có đc 1 kết quả rõ ràng cho cuộc tình vụng trộm kia.
+1 cho ông này
Vote sắp xếp sao cho tiện thể cứu luôn em ấy
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 13:54
jimitulip jimitulip is offline
Member

Bỏ đi mà làm người ông ơi
Đường quang không đi
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 14:36
Nhunhu398.2's Avatar
Nhunhu398.2 Nhunhu398.2 is offline
Junior Member

Quote:
Có mứt mà lão ấy ly hôn nặc danh báo vợ lão để gô cổ lão về, cố đừng để bà ấy biết thông tin của em kia.
Đến lúc bà vợ xù lông nắm đầu chồng lôi về, em ấy có sáng mắt ra không. Lúc đấy đau khổ, vật vã thím cứ từ từ mà tiếp cận
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 14:46
Stone™'s Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Nhunhu398.2 View Post
Có mứt mà lão ấy ly hôn nặc danh báo vợ lão để gô cổ lão về, cố đừng để bà ấy biết thông tin của em kia.
Đến lúc bà vợ xù lông nắm đầu chồng lôi về, em ấy có sáng mắt ra không. Lúc đấy đau khổ, vật vã thím cứ từ từ mà tiếp cận
Phải để con vợ thằng kia nó biết nhé. Thực sự cần thiết luôn ấy. Nó đã như thế thì cứ để bà vợ thằng kia đánh cho 1 trận nó mới tỉnh ngộ ra được chứ cứ để như thế nó sẽ cứ mãi u mê thôi. Nó càng đau thì mình càng có cơ hội. Vì tình yêu chấp nhận làm người ác thôi.
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 15:38
hhss28 hhss28 is offline
Junior Member

Quote:
Phải để con vợ thằng kia nó biết nhé. Thực sự cần thiết luôn ấy. Nó đã như thế thì cứ để bà vợ thằng kia đánh cho 1 trận nó mới tỉnh ngộ ra được chứ cứ để như thế nó sẽ cứ mãi u mê thôi. Nó càng đau thì mình càng có cơ hội. Vì tình yêu chấp nhận làm người ác thôi.
Cám ơn các thím đã tư vấn. Nhưng vợ của ông này rất hiền và có lẽ cũng biết ông này lăng nhăng rồi. Thấy chị ấy nt cho ổng nào là "Em biết trong lòng anh còn người con gái khác nữa...em quá cố chấp nên giờ không có được tình yêu của anh...em giỏi yêu nhưng không giỏi làm t*nh vì những lúc ấy em lại ám ảnh câu anh không yêu em nữa.."
Ông này ngoài đời rất giỏi giao tiếp, em không phát hiện sự việc thì em cũng xem ổng là đàn anh gương mẫu rồi, nói chi chị em phụ nữ.
Reply With Quote
Old 22-11-2019, 15:45
Stone™'s Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hhss28 View Post
Cám ơn các thím đã tư vấn. Nhưng vợ của ông này rất hiền và có lẽ cũng biết ông này lăng nhăng rồi. Thấy chị ấy nt cho ổng nào là "Em biết trong lòng anh còn người con gái khác nữa...em quá cố chấp nên giờ không có được tình yêu của anh...em giỏi yêu nhưng không giỏi làm t*nh vì những lúc ấy em lại ám ảnh câu anh không yêu em nữa.."
Ông này ngoài đời rất giỏi giao tiếp, em không phát hiện sự việc thì em cũng xem ổng là đàn anh gương mẫu rồi, nói chi chị em phụ nữ.
Thì chơi bài báo với bố mẹ vợ. Gì chứ liên quan đến hạnh phúc của con gái họ thì hiền mấy thì hiền cũng cứng hết. Nhưng nhớ đừng để lộ ra là mình làm.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules