[Tâm sự] Tối nay em đi tỏ tình với gái ạ! - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 03-11-2019, 16:12
crazykid.1's Avatar
crazykid.1 crazykid.1 is offline
Senior Member

[Tâm sự] Tối nay em đi tỏ tình với gái ạ!

#################### Update cuối Kết quả
Tối hôm qua em có nhắn tin với nó, nói về suy nghĩ của em sau vài ngày đưa ra quyết định. Có lúc em thấy mình quyết định sai lầm nhưng chung lại thì có chơi có chịu và em cũng biết được câu trả lời của nó sẽ có từ sớm chứ không cần mấy ngày để nghĩ. Và nếu nghĩ thì nó sẽ phải do dự. Em còn nhắn tin dài nữa. Không biết hôm qua nó đi chơi với bạn thật hay không nhưng em sẽ tin là có. Và sau một vài lúc nhắn tin thì nó phải trả lời do em và nó đều cảm thấy ngột ngạt. Tạm biệt một mối tình ngắn ngủ
Các thím hỏi em có tiếc không thì chắc chắn là có rồi.
Hỏi em có buồn hơn không thì câu trả lời là không, em thấy vui, vui vì em nhìn không sai người mà em đặt niềm tin vào, ít nhất ở cái sự thẳng thắn của họ, em thích những con người như vậy, dù không thành công nhưng em vẫn vui, và thầm cảm ơn cô ấy vì những gì đã xảy ra. Nó giúp em lớn hơn. Và em sẽ đi tìm mảnh ghép khác của cuộc đời mình. Cảm ơn các thím, chào các thím. Em sẽ không tranh luận nữa, gạch đá các thím cứ thoải mái. Vì với em sẽ không có đúng hay sai trong chuyện này. Thắng, thua là quy luật tất yếu của trò chơi này thôi
Quote:

############# Update sau buổi tối đi chơi Hà Nội phố về
Chào các thím, lại làm em đây, lần đầu lập topic về tình cảm trên voz, đi chơi từ 7h về thấy nhiều thím ủng hộ quá nên em tranh thủ viết về những gì xảy ra hôm nay ạ
Từ khi có suy nghĩ sẽ dứt khoát cái mối quan hệ này đến hiện tại, em đã suy nghĩ mất 1 ngày hơn. Và hiện tại thì đầu óc em cảm thấy thật nhẹ nhõm, không còn vướng vận hay căng thẳng, khó chịu như trước đây sau mỗi lần đi chơi về.
Mấy lần trước đi chơi, lần nào về em cũng níu kéo, đòi thêm thời gian ở bên nó, mặc cả từng phút để được ở bên nó lâu hơn, rồi trên đường về thì nhắc đi nhắc lại là khi nào anh nhớ em thì cho a gặp mặt hay dẫn a đi dạo nhé.
Nhưng lần này thì thôi, dứt khoát mọi thứ.
Kể về quá trình đi chơi:
Sau khi lập topic thì em ra ngoài sân đá bóng, chạy nhảy một tẹo, sau đó em đọc cuốn sách về phật giáo cho đầu óc nó thanh thản, suy nghĩ nó sẽ thông suốt và không bị cảm xúc chi phối lúc này.
7h em đi xe đến trường nó, em bị muộn 10 phút và em xin lỗi do em đến trễ. Trên đường đi đến phố đi bộ em không nói một câu nào luôn, chỉ có đoạn em quên đường thì search map ra đưa cho em nó ngồi sau và chỉ đường. Ngoài ra không có gì khác, em nghĩ nó cũng cảm nhận được. Sau khi đến phố đi bộ (khoảng 20 phút đi xe máy) thì em vào gửi xe, dẫn em nó đi vào phố tràng tiền và lên quán cafe đối diện cái chỗ họ hát trèo, gọi 2 cốc ra,ngồi đó. Lúc này thì em cũng chẳng thèm nắm tay hay thể hiện một tí cử chỉ thân mật nào hết. Em ngồi, 2 người chẳng nói năng câu nào cứ thế ngắm nhìn dòng người qua lại. Em bắt đầu câu chuyện bằng câu hỏi "em thử đoán xem trong đầu anh đang nghĩ gì, hôm nay a gặp em để nói chuyện gì". Và ngồi một lúc nó bảo "anh muốn em rõ ràng phải không?". Đến đoạn này thì em tin là con gái nó không bao giờ ngu, mọi thứ mình thể hiện nó hiểu hết, ông nào tia gái hay có ý đồ gì chúng nó biết hết đấy. Và câu chuyện cứ thế tiếp diễn, em kể về suy nghĩ của em trong 1 tuần vừa rồi, những mệt mỏi em phải trải qua, em hỏi nó tại sao dạo này lại lâu trả lời tin nhắn, rồi suy nghĩ của em về những hành động của nó, rồi dự định trong tương lai, vì sao em bắt nó rõ ràng, và nếu kết quả có ra sao thì em muốn khi 2 người nhìn lại nó sẽ là một kỷ niệm đẹp về nhau. Lúc này thì em nghĩ gì em sẽ nói thẳng ra hết, như 2 người bạn thân vậy, em có nói là em thích đụng chạm, sờ mó nó, và nó bảo nó không phải người dễ dãi nhưng em bảo con người của em như vậy và em sẽ mãi như vậy. Rồi em bảo sau hôm nay sẽ cho nó thời gian suy nghĩ trong vài ngày. Sau khi ngồi chán chê đến 9h em dắt nó đi vòng quanh hồ gươm, em thì nhí nhảnh, thấy cái gì cũng ngó qua xem một tí. Lúc này thì em bắt đầu cầm tay nó dắt đi hết một vòng. Trên đường đi thì có đùa, kéo, nói chuyện vui vẻ như mấy lần gặp trước. Sau đó bọn em kiếm chỗ ngồi, nhìn ra cái tháp rùa. Lúc này nó ngả người vào em, em thì quàng tay qua cổ nó và nó dựa vào người em. Cảm xúc thì cũng chả có do mấy lần trước em cũng làm ntn rồi. Em ôm eo, ôm qua vai, nghịch tay, bắt mạch tay nó xem nó đập ntn, nó cũng biết và bảo em nín thở xem a có bắt đc mạch không Rồi em ngồi nghịch tóc nó, vuốt tóc rồi kể mấy chuyện về tóc. Nào thì tóc em cắt ngắn sẽ ntn, nó bảo nó sẽ đi nhuộm tóc màu vàng, em bảo em thích tóc đen, dài, đơn giản, ít phải gội đầu Đoạn này em cố cho nó ngả vào người em, nó có giãy dụa, đòi giật tay ra nhưng em khỏe hơn nhiều, lần nào cũng thế và nó phải chịu với em Lúc này nó vẫn bảo là nó không dễ dãi nhưng mấy lần trước em cũng nói vậy. Nói chung sau cái đoạn này thì không khác gì mấy lần đi chơi trc, cử chỉ thân mật có đủ ạ. Rồi nó đòi em chở về do sợ phòng đóng cửa. Lúc về em đi lạc đường với bị mấy anh cơ động gọi lại kiểm tra hành chính, em thì đưa điện thoại cho nó ngồi sau chỉ đường, lúc này thì nói chuyện thoải mái cực kỳ luôn, cảm giác không có khoảng cách ấy. À lúc ngồi ở hồ em có trêu nó là lười học thì nó có đánh em, kiểu đánh theo bản năng luôn ấy nên em nghĩ là nó khá là xuôi xuôi rồi. Trên đường về nó cứ bắt em đi nhanh lên, rồi nói em sợ về muộn đóng cửa. Kết quả là về bị đóng cmn cửa, xong bị bảo vệ chửi, em chở nó ra chỗ nhà bạn. Lúc về thì em chờ nó về em mới về. Và tranh thủ lúc nó còn đang bị dính vào trap của em, em nhắn tin với nội dung chốt lại những gì em muốn làm ở buổi hẹn này và đây là tin nhắn cuối cùng. Từ ngày mai em sẽ không làm phiền nó nữa. Chờ đợi một tương lai tươi sáng hơn

##
Đây là hình em đòi chụp lúc ngồi với em nó ạ
Quote:
###################
Kể qua thì hiện tại em và gái cũng quen nhau được 2 tháng 10 ngày, đi xem phim, đi ăn, ngồi bờ hồ tâm sự, nắm tay, ôm ấp, sờ mó qua loa, sờ bụng, eo, lưng, tóc, má, đầu. Chỉ có vếu là em mới chạm nhẹ bên ngoài thôi ạ. Thổ lộ rằng "anh thích em" "anh yêu em", "anh trân trọng mối quan hệ này, anh muốn cùng em đi với nhau đến khi nào không còn duyên nữa thì thôi".
Về phần em thì em cũng quý, thích, thương em nó.
Về phần nó thì nó cũng bảo là thích con người em, hôm tuần trước em đi chăm mẹ em ở bệnh viện, xoay cả tuần, mệt bơ phờ, rủ nó ra ngồi tâm sự, em bị ốm, sốt, ho chẳng nói được nó cũng quan tâm, hôm đó là qua ngày sinh nhật của em 4 ngày, và lúc về nó làm em bất ngờ vì nó tặng quà em các thím ạ. Trong lúc ngồi tâm sự, em có bị sốt, nó bảo em là anh bị sốt rồi, về mua thuốc uống đi, em mà có thuốc hạ sốt thì em mang cho anh nhưng ở đây em không có.
Em có hỏi nó rằng em muốn nó làm người yêu em, không có bạn bè gì hết, một là yêu, 2 là sẽ trở thành người xa lạ, cho nhau lối đi, tự do chứ em cũng làm tư tưởng là không có cái kiểu lưng chừng không đâu vào đâu hết.
Hôm thứ 6 vừa rồi em mệt quá, tuần vừa rồi cũng phải đi chăm mẹ em nằm viện nên stress, căng thẳng, hôm đó cũng rủ nó đi chơi nhưng chẳng biết sao nó lại không đi bảo em mệt, em lười. Nhắn tin thì chủ yếu là do em nhắn, nó nhắn lại nhưng không hào hứng, gần đây thì còn không thèm đọc tin nhắn của em, em nhắn tin cả ngày mà ngày hôm sau nó mới đọc, mà em cũng ko nhắn nhiều, bây giờ cũng không muốn nhắn nữa. Tối nay em hẹn nó đi chơi, rồi đi qua những nơi em đã từng chở nó đi, hoài niệm lại một tí, rồi sẽ kiếm chỗ bờ hồ ở Hồ gươm lãng mạn tí, ngồi tâm sự như 2 người đàn ông, nói rõ quan điểm của em ra. Em cũng xác định là không được thì next nên cũng chẳng buồn lắm. Ở ngoài thì em nó nói chuyện rất hiểu nhưng lên fb thì nhắn tin như bị thiểu năng vậy
Nói chung là em cũng chẳng muốn giữ cái mối quan hệ kiểu này, em muốn sâu sắc hơn hoặc là next. Em hoàn toàn có thể kệ nó ntn và duy trì vài tháng nhưng nó làm em mệt mỏi và không còn tập trung được vào tương lai, sự nghiệp hay sở thích của em nữa. Em nghĩ kỹ rồi ạ. Lần đầu tiên mang chuyện lên voz kể mong các thím trẻ trâu thì gạch nhẹ.

Last edited by crazykid.1; 08-11-2019 at 07:17.
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 16:14
trex trex is offline
Senior Member

Re: [Tâm sự] Tối nay em đi tỏ tình với gái ạ!

Quote:
Originally Posted by crazykid.1 View Post
Kể qua thì hiện tại em và gái cũng quen nhau được 2 tháng 10 ngày, đi xem phim, đi ăn, ngồi bờ hồ tâm sự, nắm tay, ôm ấp, sờ mó qua loa, sờ bụng, eo, lưng, tóc, má, đầu. Chỉ có vếu là em mới chạm nhẹ bên ngoài thôi ạ. Thổ lộ rằng "anh thích em" "anh yêu em", "anh trân trọng mối quan hệ này, anh muốn cùng em đi với nhau đến khi nào không còn duyên nữa thì thôi".
Về phần em thì em cũng quý, thích, thương em nó.
Về phần nó thì nó cũng bảo là thích con người em, hôm tuần trước em đi chăm mẹ em ở bệnh viện, xoay cả tuần, mệt bơ phờ, rủ nó ra ngồi tâm sự, em bị ốm, sốt, ho chẳng nói được nó cũng quan tâm, hôm đó là qua ngày sinh nhật của em 4 ngày, và lúc về nó làm em bất ngờ vì nó tặng quà em các thím ạ. Trong lúc ngồi tâm sự, em có bị sốt, nó bảo em là anh bị sốt rồi, về mua thuốc uống đi, em mà có thuốc hạ sốt thì em mang cho anh nhưng ở đây em không có.
Em có hỏi nó rằng em muốn nó làm người yêu em, không có bạn bè gì hết, một là yêu, 2 là sẽ trở thành người xa lạ, cho nhau lối đi, tự do chứ em cũng làm tư tưởng là không có cái kiểu lưng chừng không đâu vào đâu hết.
Hôm thứ 6 vừa rồi em mệt quá, tuần vừa rồi cũng phải đi chăm mẹ em nằm viện nên stress, căng thẳng, hôm đó cũng rủ nó đi chơi nhưng chẳng biết sao nó lại không đi bảo em mệt, em lười. Nhắn tin thì chủ yếu là do em nhắn, nó nhắn lại nhưng không hào hứng, gần đây thì còn không thèm đọc tin nhắn của em, em nhắn tin cả ngày mà ngày hôm sau nó mới đọc, mà em cũng ko nhắn nhiều, bây giờ cũng không muốn nhắn nữa. Tối nay em hẹn nó đi chơi, rồi đi qua những nơi em đã từng chở nó đi, hoài niệm lại một tí, rồi sẽ kiếm chỗ bờ hồ ở Hồ gươm lãng mạn tí, ngồi tâm sự như 2 người đàn ông, nói rõ quan điểm của em ra. Em cũng xác định là không được thì next nên cũng chẳng buồn lắm. Ở ngoài thì em nó nói chuyện rất hiểu nhưng lên fb thì nhắn tin như bị thiểu năng vậy
Nói chung là em cũng chẳng muốn giữ cái mối quan hệ kiểu này, em muốn sâu sắc hơn hoặc là next. Em hoàn toàn có thể kệ nó ntn và duy trì vài tháng nhưng nó làm em mệt mỏi và không còn tập trung được vào tương lai, sự nghiệp hay sở thích của em nữa. Em nghĩ kỹ rồi ạ. Lần đầu tiên mang chuyện lên voz kể mong các thím trẻ trâu thì gạch nhẹ.
Thành công về phát card nha fen
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 16:16
crazykid.1's Avatar
crazykid.1 crazykid.1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by trex View Post
Thành công về phát card nha fen
Dạ, em lỏe thất nghiệp, đang sống nhờ tiền tiết kiệm nên nếu thành công và sau này em thành winner em sẽ nhớ lại lúc hiện tại loser và nếu lúc đó các thím trong đây còn lỏe thì em sẽ phát card ạ. Nhưng em mong lúc đó mn sẽ là winner
Thực ra em muốn dứt khoát để còn phấn đấu trên sự nghiệp winner hoặc chui chạn của các thím trên đây. Tuổi trẻ, thời gian có hạn, không thể đi mù quáng hay ở 1 mối quan hệ không rõ ràng được. Cơ hội sẽ dành cho người khác Dù em chả có mối nào khác
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 16:17
shineeskin's Avatar
shineeskin shineeskin is online now
Đã tốn tiền

Chúc fen thành công, tối về cho cái cạc vịt theo nha fen.
Reply With Quote
Đang tải...
Old 03-11-2019, 16:26
nikdungdedocbao nikdungdedocbao is offline
Senior Member

yêu thì cứ tiến tới,tỏ tình làm cái mẹ gì
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 16:27
VietNamVoDichAFF VietNamVoDichAFF is offline
Senior Member

đang hay lại tỏ tình
chú sẽ hối hận
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 16:27
penga93 penga93 is offline
Junior Member

Chúc tỏ tình thành công nhé
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 16:28
I am thor odinson'ss I am thor odinson'ss is offline
Senior Member

làm bản nhạc cho khí thế, đúng tên bài hát luôn
https://www.youtube.com/watch?v=uniwnR7bMEA
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 16:31
daivietcaotank daivietcaotank is offline
K.I.A

Ai cũng chúc thành công thế này chắc thí chủ tạch rồi, à mà thôi tank động viên
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 16:31
zizipo zizipo is offline
Senior Member

Em nó đang trong tình trạng sợ bị ràng buộc,hoặc yêu thằng khác rồi.Lúc này nó sẵn sàng phản dame 100% nên cố tỏ tình kiểu gì cũng toét nhé. Tôi chỉ cảnh báo với ông bạn nguy cơ thôi còn giải pháp khắc phục trường hợp này xin mời #sau
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules