[Tại sao] sản phẩm rẻ hơn, công năng tốt như nhau lại không bán được? - Page 5 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 23-10-2019, 08:52
deonhodangkylanthumaynua's Avatar
deonhodangkylanthumaynua deonhodangkylanthumaynua is offline
Senior Member

gửi link với giá, tôi mua test thử
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 08:55
PutinVladimir7101952 PutinVladimir7101952 is offline
Junior Member

1. Các chi tiết gia công tăng độ chính xác tỷ mỉ hơn. Không cần thiết phải bán dưới hẳn phân khúc như vậy.
2. Bác nên tăng giá trị sản phẩm = cách bán kèm chuôi. Không bán lẻ làm gì cả. Sau đó cho phép người dùng làm chuôi theo kích cỡ tay hoặc sở thích của họ => Mang tính cá nhân sẽ được ưa chuộng hơn mà hàng nước ngoài không tiếp cận được phần này.
3. Về phương án PR, bác thuê 1 người đầu bếp nổi tiếng để họ dùng thử rồi đưa ra cảm nhận. Xung quanh vấn đề đó phải làm được tầm chục nội dung PR.
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 08:55
eorian's Avatar
eorian eorian is offline
Senior Member

dao làm cán kim loại, nhựa hoặc gỗ nhìn đơn giản, đẹp, sạch, của bạn nhìn thé nào ấy, kêu là dao bạn mà lưỡi lại logo kiwi chà bá, chỗ hàn nối lưỡi dao với thân nhìn như hàn thiếc còn lởm chởm ai dám mua, lưỡi dao thì không thấy sáng bóng hay gì đặc biệt
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 08:56
choideemanh12 choideemanh12 is online now
Senior Member

như vậy là bạn chưa làm marketing hiệu quả rồi, k phải cứ đẩy hàng lên các trang thương mại điện tử là đã ok đâu, bạn phải làm có chiến lược, cái này phải đi học các khóa dạy marketing ý, hoặc có nhiều sách dạy đó, bạn phải xác định tập khách hàng nhắm đến, những người này họ biết được thông tin qua đâu, hoặc nếu k vác thẳng đến các quán ăn nhà hàng, những nơi mà chắc chắn đối tượng của bạn họ làm, giới thiệu, pr, bán giá rẻ hoặc tặng sp dùng thử, nếu ok thì hợp tác mua tiếp,v..v..
Reply With Quote
Đang tải...
Old 23-10-2019, 09:01
Stalin7 Stalin7 is offline
Junior Member

Đừng để giá thấp quá so với giá của mấy cái kia, rẻ hơn chút đỉnh là được nghiên cứu thêm về tâm lý người mua hàng có khi đẩy giá cao hơn hẳn mấy cái kia lại bán được
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 09:11
iso's Avatar
iso iso is offline
Member

Quote:
Originally Posted by eorian View Post
dao làm cán kim loại, nhựa hoặc gỗ nhìn đơn giản, đẹp, sạch, của bạn nhìn thé nào ấy, kêu là dao bạn mà lưỡi lại logo kiwi chà bá, chỗ hàn nối lưỡi dao với thân nhìn như hàn thiếc còn lởm chởm ai dám mua, lưỡi dao thì không thấy sáng bóng hay gì đặc biệt
Con nàu à con mẫu đầu tiên em làm, em dùng luôn đó thím, mấy con sau này ko bị vậy đâu. Lưỡ dao cũng làm luôn chứ ko phải kiwi
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 09:14
dong_phuong_tro_lai's Avatar
dong_phuong_tro_lai dong_phuong_tro_lai is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Stalin7 View Post
Đừng để giá thấp quá so với giá của mấy cái kia, rẻ hơn chút đỉnh là được nghiên cứu thêm về tâm lý người mua hàng có khi đẩy giá cao hơn hẳn mấy cái kia lại bán được
lấy 3/4 tiền lời mua tặng chảo thớt xoong nồi chuyên dụng nữa
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 09:19
iso's Avatar
iso iso is offline
Member

Quote:
Originally Posted by deonhodangkylanthumaynua View Post
gửi link với giá, tôi mua test thử
Link shoppe đây thím
shopee.vn/product/169345124/6702133381?smtt=0.0.9
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 09:20
gachiemchiep's Avatar
gachiemchiep gachiemchiep is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by iso View Post
Huhu, dao em trên thể loại tỉa rau củ, như vầy đang là thấp nhất thị trường đó thím ơi. Dao tỉa bộ 3 cán gỗ đã 165k
Quote:
Tình hình là em về gia công dụng cụ cho đầu bếp chuyên nghiệp, những sản phẩm nhập ngoại, giá thành cao đang bán trên thị trường. Em gia công lại với giá thành thấp hơn.
Đây là những món sẽ được dùng với thời gian lâu, cường độ sử dụng cao.
Giá của bạn quá thấp, chụp ảnh nhìn quá cheap thì sẽ tạo cảm giác : "rẻ tiền", "mau hỏng", "kém chất lượng".

Tôi nghĩ muốn bán được thì phải tìm mọi cách tạo cho khách hàng cảm giác đồ của bạn : "ngoại", "sang", "chất lượng cao". Giá thì nâng lên, đừng để rẻ quá.

Thậm chí khi đồ bạn nhìn quá xịn nhưng giá rẻ bất ngờ sẽ tạo cảm giác "sẽ bị lừa mua đồ đểu" ở nơi người mua. Có thể chơi chiêu là : "căn một khoảng thời giạn tạo sale bán đúng giá, còn những dịp khác thì nâng khống giá lên, tạo ảo giác đồ bạn mắc tiền".
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 09:22
caphebanmever1 caphebanmever1 is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by iso View Post
Nhờ các nhà kinh tế kinh doanh voz giải đáp giúp em bài toán này với.

Tình hình là em về gia công dụng cụ cho đầu bếp chuyên nghiệp, những sản phẩm nhập ngoại, giá thành cao đang bán trên thị trường. Em gia công lại với giá thành thấp hơn.

Ví dụ dao tỉa 2 đầu của thái lan, làm bằng nhôm, lưỡi inox, giá nhập thì em ko rõ, em chỉ biết là nó bán ngoài thị trường từ 550- 1tr8 tùy vào số lưỡi & ngoại hình.

Em gia công lại, chất liệu full kim loại, 2 đầu lưỡi inox, giá bán ra chỉ 350k.

Về độ bén và thao tác cắt tỉa mượt như nhau, còn riêng về độ tín toán sử dụng thì em có phát triển hơn vì em là đầu bếp nên em biết cần thêm cái gì, loại bỏ chi tiết gì.

Vậy mà không bán dc 1 cái nào trong suốt 1 tháng qua

Sp của em:

Đổ hết sạch tiền vào rồi mà ko bán được em buồn quá
Tôi k phải dân chuyên, nhưng nhìn con dao chán bỏ mợ
Hình như ông cắt từ con dao Kiwi của Thái dúi ra làm con này. Chỗ giữa cán với lưỡi thì nhìn thiếu hoàn thiện.
Nghĩ sao mua con dao Kiwi về cắt, mài xong bán lại giá 340k mai phen
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules