Smartphone Google Pixel chụp đẹp lắm hả các mẹ? - Page 7 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 09-11-2019, 16:15
nhihon's Avatar
nhihon nhihon is offline
Senior Member

Re: Smartphone Google Pixel chụp đẹp lắm hả các mẹ?

Quote:
Originally Posted by pokenguyen View Post
Bác cứ lên mạng xem so sánh ảnh p2 vs p3, khác biệt có nhưng không đủ thuyết phục, ảnh p3 vs p4 cũng vậy, có cải tiến nhưng không nhiều.

Màn hình thì con p2 bị lỗi nhiều, nhưng vẫn có máy có màn tốt, như mình đây, màu sắc còn rực hơn p4 ở chế độ tối đa.

Năm nào cũng vậy, con p2 mới ra bị chửi mút mùa vì cằm dầy, xl lỗi màn tè le. P3 ra bị chửi như chó vì tai thỏ, ram management kém làm app close liên tục, hình như sang năm nay mới fix đc. P4 thì bị chửi thíu cảm rộng pin kém. Đời nào cũng bị chửi và doanh số kém, chỉ có riêng con 3a là đc khen vì giá OK, pin trâu, ko bị lỗi ram như 3.

Bác cứ lên hội Google Pixel trên Reddit, bất chấp dư luận thì vẫn có nhiều người cảm thấy hài lòng vs p4. Các khuyết điểm bác nêu ra không phải ai cũng quan trọng. Cái suy nghĩ "Càng thích Pixel thì càng thất vọng con 4 này, làm hết biết nc sao với ifan luôn" là do bác cũng đang dùng và yêu thích Pixel, hay bác tự suy luận ra? Ủa mình xài Pixel thì có liên quan cm j với iFan? Khi nào iPhone có đủ tính năng mình cần thì mình nhảy qua, còn hiện tại thì không.
Ở trong cái động Pixel trong reddit mà không thấy đợt P4 này bị chửi nhiều hơn khen à Chơi trong đó từ Pixel 1 tới giờ đây là con bị chửi nhiều nhất đấy Không phải vì nó quá kém mà là vì kì vọng từ P3 là lớn sau những gì Google làm dc năm ngoái + các hãng khác như Sam hay Apple năm nay cải tiến rất tốt nên P4 làm người ta thất vọng nhiều hơn hẳn. Than thở vì fan của Pixel thôi chứ xài bt giờ Pixel không đủ tính năng mình cần nữa rồi phải chuyển sim chính qua máy khác đợi P5 vậy.
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:33
pokenguyen's Avatar
pokenguyen pokenguyen is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nhihon View Post
Ở trong cái động Pixel trong reddit mà không thấy đợt P4 này bị chửi nhiều hơn khen à Chơi trong đó từ Pixel 1 tới giờ đây là con bị chửi nhiều nhất đấy Không phải vì nó quá kém mà là vì kì vọng từ P3 là lớn sau những gì Google làm dc năm ngoái + các hãng khác như Sam hay Apple năm nay cải tiến rất tốt nên P4 làm người ta thất vọng nhiều hơn hẳn. Than thở vì fan của Pixel thôi chứ xài bt giờ Pixel không đủ tính năng mình cần nữa rồi phải chuyển sim chính qua máy khác đợi P5 vậy.
Mình theo dõi hằng ngày đây, hồi mới ra => chửi như chó, sau đó hàng về => yêu nhiều hơn chửi.

Ok nếu bác có con nào khác đáp ứng tốt hơn thì cứ nên mua, Note 10 hay iP11 thế? Có ý định chuyển qua iP11 nhưng có vài cái xài Android quen rồi, qua iP không có thấy bất tiện.
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 17:15
eipi10 eipi10 is online now
Senior Member

Thực sự ai đang dùng pixel 3 chắc còn lăn tăn khi nâng cấp, chứ đang dùng pixel 1 và 2 (như mình) thì muốn lên pixel 4 hơn, vì 2 cái live hdr+ và dual exposure ko thể port về đời cũ như night sight và super res zoom được. Còn cái phụ như astrophotography thì đời càng cao phơi sáng càng lâu hơn, như pixel 1 chỉ tối đa 2s, pixel 2 là 4s.
Reply With Quote
Old 11-11-2019, 05:22
nhihon's Avatar
nhihon nhihon is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by pokenguyen View Post
Mình theo dõi hằng ngày đây, hồi mới ra => chửi như chó, sau đó hàng về => yêu nhiều hơn chửi.

Ok nếu bác có con nào khác đáp ứng tốt hơn thì cứ nên mua, Note 10 hay iP11 thế? Có ý định chuyển qua iP11 nhưng có vài cái xài Android quen rồi, qua iP không có thấy bất tiện.
Vẫn đang cầm P3 với S10, iPhone X thôi. Nhưng mà khi cần cầm 1 máy để đi thì phải cầm S10 chứ ko cầm P3 dc

Quyết định đợi P5. Ko thì chừng nào P4 xuống còn 300-400 thì mua xài chơi trải nghiệm thôi

Last edited by nhihon; 11-11-2019 at 05:24.
Reply With Quote
Đang tải...
Old 11-11-2019, 05:23
nhihon's Avatar
nhihon nhihon is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by eipi10 View Post
Thực sự ai đang dùng pixel 3 chắc còn lăn tăn khi nâng cấp, chứ đang dùng pixel 1 và 2 (như mình) thì muốn lên pixel 4 hơn, vì 2 cái live hdr+ và dual exposure ko thể port về đời cũ như night sight và super res zoom được. Còn cái phụ như astrophotography thì đời càng cao phơi sáng càng lâu hơn, như pixel 1 chỉ tối đa 2s, pixel 2 là 4s.
Rõ ràng rồi b. Nhưng nếu ko phải fan của Pixel thì iPhone 11 hay Note 10+ đáng giá hơn.
Reply With Quote
Old 11-11-2019, 10:14
lequyetchien2 lequyetchien2 is offline
Đã tốn tiền

Chụp ảnh có gcam ok lắm

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp
Reply With Quote
Old 12-11-2019, 18:31
huynhchanduc's Avatar
huynhchanduc huynhchanduc is offline
Senior Member

Đúng là ăn nhau nhờ thuật toán thật. Còn chất lượng của camera chắc chiếm k nổi 3 phần
Reply With Quote
Old 20-11-2019, 20:19
quan891417's Avatar
quan891417 quan891417 is offline
Member

Gửi từ Samsung SM-A910F bằng vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules