Bước chuyển mình thành người "trưởng thành" của mỗi người - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Học tập và công việc > Kỹ năng và kinh nghiệm đi làm

Thread Tools
Old 06-10-2019, 11:17
Krazy1 Krazy1 is offline
Senior Member

Bước chuyển mình thành người "trưởng thành" của mỗi người

Cái đinh nghĩa trưởng thành nó thật sự mông lung và mơ hồ nên mình chỉ hỏi theo cảm nhận thật sự của cá nhân , các bác thật sự thấy bản thân đứng trước cái bước ngoặc " trưởng thành" này là khi nào?

Mình hiện tại cũng lớn rồi nhưng tự nhận chưa trưởng thành , cảm thấy giờ đang trong giai đoạn chuyển mình và cảm thấy mọi thứ nó hết sức là quá tải

Hóng các vozer
Reply With Quote
Old 06-10-2019, 11:18
hoitiec1205977 hoitiec1205977 is offline
Member

Re: Bước chuyển mình thành người "trưởng thành" của mỗi người

Thấy trời mưa biết chạy vào nhà

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 06-10-2019, 11:23
avillic avillic is offline
K.I.A

Năm lớp 12, gần cuối năm học với ôn thi sml. Vào 1 ngày đẹp trời nọ, sau khi làm vài lon sương sương thì t với con nhỏ cùng lớp làm 1 slot . Sướng quá, nên từ đó quyết tâm ko làm buê đuê nữa
Reply With Quote
Old 06-10-2019, 11:31
otoshigami's Avatar
otoshigami otoshigami is online now
Đã tốn tiền

Mấy năm trước nhóm 3 thằng cứ vài ngày ra ngồi quán net 1 lần, đến lúc chúng nó bỏ mình đi nơi khác kiếm tiền. Cay dái đéo thèm ngồi net thêm 1 lần nào nữa. Giờ bọn nó về rủ ra net cũng đéo thèm ngồi, thời gian đấy tao dùng vào việc khác có ích hơn.

P/s: Lúc đấy đã nâng cấp máy ở nhà và hiện tại còn quẩy nhiệt hơn hồi trước
Reply With Quote
Old 06-10-2019, 11:37
luvd12's Avatar
luvd12 luvd12 is offline
Senior Member

ĐI nghĩa vụ là bước ngoặc lớn của cuộc đời, sau khi đi về định hướng được công việc hiện tại.

Gửi từ Cục Gạch note 8 của tui bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 06-10-2019, 11:40
nvlxr nvlxr is offline
Senior Member

lấy vợ xong thấy trưởng thành lên nhiều
Reply With Quote
Old 06-10-2019, 11:44
chimto001 chimto001 is offline
K.I.A

Từ lúc vào voz
Reply With Quote
Old 06-10-2019, 11:52
drwpls drwpls is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by chimto001 View Post
Từ lúc vào voz
Close topic
Reply With Quote
Old 06-10-2019, 11:52
Bi Beo Bi Beo is offline
Senior Member

mình không dám nói là trưởng thành, nhưng mà có hai thời điểm suy nghĩ về cuộc sống của mình thay đổi rất nhiều
lần thứ nhất là hồi lớp 11, năm đó là năm ông nội mình mất và cũng là người đầu tiên mình tận mắt thấy cả quá trình đau, ốm, bệnh, tử là như thế nào, lúc này thì mới hiểu được giá trị của sinh mệnh (trước lúc đó xem tv thấy số người chết do thiên tai, tai nạn, chiến tranh nó chỉ là con số, không có cảm giác gì, sau lúc ông mất mởi cảm thấy người chết không phải là như thế, nó còn là bao nhiêu vấn đề, đau thương đằng sau nữa), trên voz này có nhiều ông tư duy lệch lạc lắm, cứ múa phím thật lực thằng này đáng giết, dân tộc kia đáng chết...vv là tôi sợ cực kì
lần thứ hai là sau khi tốt nghiệp đh đi làm được một năm, lúc đấy dù đã biết đời nó chả hồng lắm rồi, nhưng không nghĩ nó lại tệ như thế, cảm giác các giá trị xã hội nó quăng quật mình ở giữa, người dạy mình đạo đức, nêu gương học tập hồi nhỏ cũng chính là người mắng mình không có tiền thì làm con mẹ gì... Bấy giờ mới hiểu không phải cứ nghĩ tích cực là đời tích cực theo mình .. vài năm sau thì dần biết cách chấp nhận và thoả hiệp

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 06-10-2019, 11:57
virus001 virus001 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Bi Beo View Post
mình không dám nói là trưởng thành, nhưng mà có hai thời điểm suy nghĩ về cuộc sống của mình thay đổi rất nhiều
lần thứ nhất là hồi lớp 11, năm đó là năm ông nội mình mất và cũng là người đầu tiên mình tận mắt thấy cả quá trình đau, ốm, bệnh, tử là như thế nào, lúc này thì mới hiểu được giá trị của sinh mệnh (trước lúc đó xem tv thấy số người chết do thiên tai, tai nạn, chiến tranh nó chỉ là con số, không có cảm giác gì, sau lúc ông mất mởi cảm thấy người chết không phải là như thế, nó còn là bao nhiêu vấn đề, đau thương đằng sau nữa), trên voz này có nhiều ông tư duy lệch lạc lắm, cứ múa phím thật lực thằng này đáng giết, dân tộc kia đáng chết...vv là tôi sợ cực kì
lần thứ hai là sau khi tốt nghiệp đh đi làm được một năm, lúc đấy dù đã biết đời nó chả hồng lắm rồi, nhưng không nghĩ nó lại tệ như thế, cảm giác các giá trị xã hội nó quăng quật mình ở giữa, người dạy mình đạo đức, nêu gương học tập hồi nhỏ cũng chính là người mắng mình không có tiền thì làm con mẹ gì... Bấy giờ mới hiểu không phải cứ nghĩ tích cực là đời tích cực theo mình .. vài năm sau thì dần biết cách chấp nhận và thoả hiệp

Gửi bằng vozFApp
Em lưu lại còm của bác, em đã từng thấy 1 người chết dần chết mòn, lúc đó cũng thây sinh mệnh đáng quý.
Và cuộc sống này cũng cần tiền và sự nghiệp nữa. Những thằng xấu lại càng phải khoe tiền để người khác khỏi khinh
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules