2.
Notices

Thread Tools
Old 10-09-2019, 17:54
qnp123's Avatar
qnp123 qnp123 is offline
Đã tốn tiền
Mới vào ngành mong anh em tư vấn và bổ sung kiến thức

Hiện tại em đang sài con MC black plus bảng dây bạc lõi 8 của shop diy BCB của bác Chu Văn Mạnh + con dac/amp sonata hd phát bằng foobar2000. Dùng được một thời gian rồi nên tính lên đời, em tính lên con MC er4x vỏ shure 535 hoặc con DAC nào đó tầm 2tr quay đầu, hẳn các bác cũng nói thằng này lạ nhờ tư vấn so sánh các loại DAC this DAC that chứ ai đi so sánh DAC vs Tai nghe . Cơ bản nói thiệt là e cũng mới vào chơi, khái niệm còn chưa biết nhiều , cũng như bao người mới vào thôi ,cứ nghĩ tai cứ nhiều tiền là nghe tạp được hết và hay , sau 1 thời gian nghiên cứu thì mới biết DAC/Amp này nọ e lội nhiều topic mà code nhiều quá rất mông lung. Em có biết vọc vạch một ít nên cũng thấy shoppee tụi tàu buôn dây bạc , jack cắm, vỏ tai nghe, nên cũng ham tính mua về build , mà tai e chưa nghe qua nhiều loại tai nghe nên e cũng chưa hình dung được độ nhạy của cảm âm hoặc e tai trâu có thím nào ở Huế liên lạc ae giao lưu với ạ e đag nạp kiến thức đọc được nhưng rối lắm số điện thoại em đây ạ 079 3551 281 (có zalo,viber,facebook ạ)
Một số hình ảnh mô tả sản phẩm , mong ae tư vấn e ko phải seeder đâu nha

Gửi từ Google Pixel 2 XL bằng vozFApp
Ai có ảnh uncen ko?
Quote:
Huypltn
chúa mà xin ảnh trẻ con người ta nghi là phải :chaymau:
Reply With Quote
Old 10-09-2019, 18:05
qnp123's Avatar
qnp123 qnp123 is offline
Đã tốn tiền
Re: Mới vào ngành mong anh em tư vấn và bổ sung kiến thức

Ai có ảnh uncen ko?
Quote:
Huypltn
Reply With Quote
Old 10-09-2019, 21:50
I'mT's Avatar
I'mT I'mT is offline
Senior Member

Bài học đầu tiên cho thớt chính là việc mua tai nghe của thanh niên Mạnh này Bán gấp đi rồi mua gì thì mua
Bài học thứ 2 là nếu bác không học chuyên về kỹ sư âm thanh hoặc chí ít là nghành điện thì đựng tập tành DIY tai nghe,việc tune âm và đặt driver sao cho âm chuẩn cực khó và cần nhiều dụng cụ,như thanh niên MC kia có lần phát biểu tune bằng tai nên bị chửi cho sml,cẩn thận dính hàng tune sai âm hỏng cái tai của bác đấy
Headphone: Sennheiser IE80 | Sennheiser HD560 Ovation | Sennheiser HD545 Reference | Shure Se535 | AKG K519DJ LIMITED EDITION | Audio Technica ATH-WS1100 | Denon AH-NCW500 | Superlux HD668b | Hifiman Re600 | Vemonk+ Espresso | Sony MH755 Modded
Speakers: Onkyo GX-500HD

Last edited by I'mT; 10-09-2019 at 21:53.
Reply With Quote
Old 11-09-2019, 01:17
qnp123's Avatar
qnp123 qnp123 is offline
Đã tốn tiền

Tks bác nhiều ạ  chắc mai e pass luôn quá  chắc em gắn tý mua con pk1 quá, e chưa chơi qua con nào ngoài con trên của ông Mạnh, mua 2nd qua tay chắc cũng của 1 thanh niên bỏ của chạy lấy người  vì vậy nên e quyết đầu tư 1 lần con pk1 luôn nghe 1 time hiểu rõ tý rồi burn in xem thế nào rồi lên con dac/amp cho có trình tự nâng cấp cảm âm , nhờ bác tư vấn con dac hay amp hay dac/amp cho con pk1 này tầm 4tr đổ lại update sau luôn nghe nguồn con pixel 2xl hoặc lap alienware 15r2 (có cần thiết sắm máy nghe nhạc không bác) e toàn lướt f33 sau nghiên cứu mới qua f31 thấy bác cũng thâm niên rồi , mong bác thông cảm âm e với 
p/s: sài pepe to coi ra đảo ấy bác 

Quote:
Originally Posted by I'mT View Post
Bài học đầu tiên cho thớt chính là việc mua tai nghe của thanh niên Mạnh này Bán gấp đi rồi mua gì thì mua
Bài học thứ 2 là nếu bác không học chuyên về kỹ sư âm thanh hoặc chí ít là nghành điện thì đựng tập tành DIY tai nghe,việc tune âm và đặt driver sao cho âm chuẩn cực khó và cần nhiều dụng cụ,như thanh niên MC kia có lần phát biểu tune bằng tai nên bị chửi cho sml,cẩn thận dính hàng tune sai âm hỏng cái tai của bác đấy
Ai có ảnh uncen ko?
Quote:
Huypltn

Last edited by qnp123; 11-09-2019 at 01:23.
Reply With Quote
Old 11-09-2019, 01:48
I'mT's Avatar
I'mT I'mT is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by qnp123 View Post
Tks bác nhiều ạ  chắc mai e pass luôn quá  chắc em gắn tý mua con pk1 quá, e chưa chơi qua con nào ngoài con trên của ông Mạnh, mua 2nd qua tay chắc cũng của 1 thanh niên bỏ của chạy lấy người  vì vậy nên e quyết đầu tư 1 lần con pk1 luôn nghe 1 time hiểu rõ tý rồi burn in xem thế nào rồi lên con dac/amp cho có trình tự nâng cấp cảm âm , nhờ bác tư vấn con dac hay amp hay dac/amp cho con pk1 này tầm 4tr đổ lại update sau luôn nghe nguồn con pixel 2xl hoặc lap alienware 15r2 (có cần thiết sắm máy nghe nhạc không bác) e toàn lướt f33 sau nghiên cứu mới qua f31 thấy bác cũng thâm niên rồi , mong bác thông cảm âm e với 
p/s: sài pepe to coi ra đảo ấy bác 
Tùy nhu cầu của bác,bác thích mang vác thì nên làm con DAP hay portable DAC/AMP (iBasso D12) cầm đi,còn để ở bàn làm việc hay nhà thì cứ kiếm bộ ODAC+O2 mà đóng cho e
Headphone: Sennheiser IE80 | Sennheiser HD560 Ovation | Sennheiser HD545 Reference | Shure Se535 | AKG K519DJ LIMITED EDITION | Audio Technica ATH-WS1100 | Denon AH-NCW500 | Superlux HD668b | Hifiman Re600 | Vemonk+ Espresso | Sony MH755 Modded

Last edited by I'mT; 11-09-2019 at 01:50.
Reply With Quote
Old 11-09-2019, 01:56
qnp123's Avatar
qnp123 qnp123 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Tùy nhu cầu của bác,bác thích mang vác thì nên làm con DAP hay portable DAC/AMP (iBasso D12) cầm đi,còn để ở bàn làm việc hay nhà thì cứ kiếm bộ ODAC+O2 mà đóng cho e
tks bác nhiều 
Ai có ảnh uncen ko?
Quote:
Huypltn
Reply With Quote
Old 11-09-2019, 22:26
Botanker's Avatar
Botanker Botanker is offline
Senior Member

sao ông Mạnh này lắm phốt thế ? có chuyện gì à các anh ? còn bọn Handmade king thì sao ?
Old 11-09-2019, 22:52
I'mT's Avatar
I'mT I'mT is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Botanker View Post
sao ông Mạnh này lắm phốt thế ? có chuyện gì à các anh ? còn bọn Handmade king thì sao ?
Handmade King thì ổn.Còn thanh niên Mạnh kia phốt tùm lum mà,mua tai tàu về rồi nhận mình tự diy,người ta hỏi diy với tune âm như nào thì bảo tự tune bằng tai quảng cáo tai diy 1tr vả vỡ mặt mọi tai từ 3tr trở xuống,tai 300k bass lực ,nẩy,mid trong trẻo và ngọt ,treb đẹp leng keng
Reply With Quote
Old 11-09-2019, 22:56
Botanker's Avatar
Botanker Botanker is offline
Senior Member

Quote:
Handmade King thì ổn.Còn thanh niên Mạnh kia phốt tùm lum mà,mua tai tàu về rồi nhận mình tự diy,người ta hỏi diy với tune âm như nào thì bảo tự tune bằng tai quảng cáo tai diy 1tr vả vỡ mặt mọi tai từ 3tr trở xuống,tai 300k bass lực ,nẩy,mid trong trẻo và ngọt ,treb đẹp leng keng
vâng,em cũng ngờ ngợ thanh niên này mua tai về tự gắn mác
chắc qua fengru mua quá,cảm ơn bác
Old 11-09-2019, 23:37
qnp123's Avatar
qnp123 qnp123 is offline
Đã tốn tiền

Quote:

Quote:
Originally Posted by Botanker View Post

e đang đợi hàng con pk1 mới đặt bên 3k về cho lành 
 lục lại mấy post cũ f31 từ 2015-2018 này cũng bị ông bcb thuốc nhiều đấy, nhiều người vào khuyên không nghe  trước mua con mc black+ cua ông bcb mua 2nd là con tai đầu tiên nghe e cũng bị thuốc, căn bản là e ko có chuyên môn với chưa tiếp xúc nhiều tai nghe có thương hiệu nên bị sai lệch (hay hơn hẳn nokia tặng kèm)  như trên tính quất tiếp con fake vỏ shure 535 ấy, may có bác I'mT thông não (f31 ko ngờ hẻo vậy luôn, chắc do e onl f33 nên thấy vậy), vừa hỏi thêm combo ODAC+O2 đầu tháng sau lấy (ăn mì tôm 1 tháng cho vui tai vậy)  hy vọng ai mới chơi cũng đọc đc cái topic nãy đỡ bị lừa gà như e  vào group ông Mạnh toàn thấy khen ngút trời
Ai có ảnh uncen ko?
Quote:
Huypltn

Last edited by qnp123; 11-09-2019 at 23:42.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules