Rank BK khó chơi vl - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Garena - Liên Quân Mobile

Thread Tools
Old 26-08-2019, 17:16
bluedragon0307 bluedragon0307 is offline
Senior Member

Re: Rank BK khó chơi vl

Toàn anh tài cả, chả bù cho mình bắt đầu chơi từ đầu mùa 10 đến đầu mùa 11 mới leo tới KC. Giờ chôn chân ở KC 2 3 sao loanh quanh ở đó méo lên dc

Ko chơi dc rừng nên chỉ đi Mid + Caesar, thỉnh thoảng AD. Theo mình Mid thì nên chơi Krixi, Ignis hoặc Aleister. Caesar nên tập Veres, Omen. Mấy con này không khó chơi, dam to dọn lính hỗ trợ gank và combat tốt.

Nên hạn chế chơi AD vì rank dưới KC ít có khái niệm bảo kê AD mà tầm đó nhiều thanh niên thích pick NK nhảy 1 phát AD lên bảng. Quan trọng nhất vẫn là trình độ, đánh đúng trình hiện tại thì chỉ đủ giữ hạng, muốn gánh team gà, trẩu thì thím phải đánh trên khả năng của mình mới mong lên hạng dc.
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 01:53
SilverMax's Avatar
SilverMax SilverMax is offline
Member

Quote:
Originally Posted by bluedragon0307 View Post
Toàn anh tài cả, chả bù cho mình bắt đầu chơi từ đầu mùa 10 đến đầu mùa 11 mới leo tới KC. Giờ chôn chân ở KC 2 3 sao loanh quanh ở đó méo lên dc

Ko chơi dc rừng nên chỉ đi Mid + Caesar, thỉnh thoảng AD. Theo mình Mid thì nên chơi Krixi, Ignis hoặc Aleister. Caesar nên tập Veres, Omen. Mấy con này không khó chơi, dam to dọn lính hỗ trợ gank và combat tốt.

Nên hạn chế chơi AD vì rank dưới KC ít có khái niệm bảo kê AD mà tầm đó nhiều thanh niên thích pick NK nhảy 1 phát AD lên bảng. Quan trọng nhất vẫn là trình độ, đánh đúng trình hiện tại thì chỉ đủ giữ hạng, muốn gánh team gà, trẩu thì thím phải đánh trên khả năng của mình mới mong lên hạng dc.
suy nghĩ sai lầm vl, muốn gánh team thì phải pic ad nhé, hãy nhìn ara của team mz mà học hỏi
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 07:07
Confirm Password Confirm Password is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bluedragon0307 View Post
Toàn anh tài cả, chả bù cho mình bắt đầu chơi từ đầu mùa 10 đến đầu mùa 11 mới leo tới KC. Giờ chôn chân ở KC 2 3 sao loanh quanh ở đó méo lên dc Ảnh

Ko chơi ad sao lên nổi, kc thì trống là pick ad, ko thì mid nếu ko chơi được rừng. Ad best rank đơn là Hayate, Cáo siêu thanh nhé, ít cần bảo kê

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

Last edited by Confirm Password; 27-08-2019 at 07:09.
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 07:21
KO2's Avatar
KO2 KO2 is offline
Senior Member

Đang vàng 2. Chưa ngọc chưa tướng gì. May mùa này có cái phù hiệu nên cũng dễ thở.
Bỏ nick cũ tiếc vãi. Từ giờ éo bao giờ dùng nick fb tạo acc nữa .
Dm mark bảo mật như

Gửi từ Xiaomi Redmi 5 Plus bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 08:18
bluedragon0307 bluedragon0307 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by SilverMax View Post
suy nghĩ sai lầm vl, muốn gánh team thì phải pic ad nhé, hãy nhìn ara của team mz mà học hỏi
Quote:
Originally Posted by Confirm Password View Post
Ko chơi ad sao lên nổi, kc thì trống là pick ad, ko thì mid nếu ko chơi được rừng. Ad best rank đơn là Hayate, Cáo siêu thanh nhé, ít cần bảo kê

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

Chắc ngộ tính mình ko cao, lúc mới chơi chỉ chơi AD với Val và Yorn, sau ra Hayate chơi nó đến lúc tướng rank S rồi vẫn lẹt đẹt BK3 ko ngóc lên nổi.
Chơi AD ức chế Ngộ khỉ nhảy 1 phát bay màu team thì ngáo 10 trận hết 7 éo có khái niệm bảo kê AD

Sau chuyển sang cày Darcy, Ignis với Veres thì vèo 1 phát lên KC 2 luôn. Lên KC cứ trận nào pick AD thì trận đó thua Thôi nhường cho nhẹ đầu, AD với rừng phế nghe chửi với report nóng mặt chơi làm gì nữa
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 08:27
sitaka sitaka is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by SilverMax View Post
thằng ara lúc nào mà chả có oppa nó bảo kê tận ra. còn vô đánh rank thử xem coi có thằng sp nào nó bảo kê cho bác ko toàn lũ thua vàng, feed mà lun húng chó cứ giao tranh riết hoặc để ad tự xử
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 08:35
dunglamanhdaunhaem dunglamanhdaunhaem is offline
Senior Member

luyện best rừng mấy em như Nak, Ngộ, đặc biệt là Nak, thành thạo rồi thì quẩy tung map, rank cao còn sml với nó nữa là
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 08:38
gelu567890's Avatar
gelu567890 gelu567890 is offline
Đã tốn tiền

Cái rank dưới KC bản này dễ vcl, vì nó lộ ra những con quái thai sau

Zip
Fennik
Nakroth
Điêu Thuyền
Enzo
Hayate
Violet
Alice
Annette
Omega
Ormarr

Toàn hard carry gánh team đấy nhé
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 09:03
Ma Sieu..'s Avatar
Ma Sieu.. Ma Sieu.. is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by gelu567890 View Post
Cái rank dưới KC bản này dễ vcl, vì nó lộ ra những con quái thai sau

Zip
Fennik
Nakroth
Điêu Thuyền
Enzo
Hayate
Violet
Alice
Annette
Omega
Ormarr

Toàn hard carry gánh team đấy nhé Ảnh
Đi rank thấp quan trọng là phải giết được người cơ anh à

Đặc biệt đi support phải chọn con nào dọn được lính nhanh,
Đa phần bọn nó éo biết nhìn map nhỏ , tham ăn quái rừng mà éo biết dọn lính cũng được vàng và kinh nghiệm
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 10:31
Megapixels Megapixels is online now
Đã tốn tiền

Có bảng ngọc 3 thấy leo rank dễ thở hơn bao nhiêu. Trước giờ mình toàn dùng ngọc free 1 & 2, leo đến KC3 nhờ may mắn đc ghép với team ngon, mà đánh đuối đéo chịu đc. Cầm mid thì dọn lính mãi không xong để đi gank, cầm ad thì bắn như muỗi đốt inox Hôm nọ quyết định dùng vàng để đổi bảng ngọc cấp 3 cho ad với ap, đánh thấy khác bọt vcl Đánh tà tà mà đã lên đc KC3 lúc nào ko biết (Các mùa toàn đánh lên KC5 là thôi vì thấy đuối với ko có thời gian).
Chốt lại là nên có tầm 10 con tướng ap, ad, tank cho nó đa dạng tí, còn lại dồn hết vàng mua ngọc 3 cho ap/ad. Tank/đấu sĩ cầm ngọc 2 cũng đc.

Gửi từ HTC 10 bằng vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules