Cần giúp Lắp IPTV - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Mạng gia đình & Doanh nghiệp nhỏ

Thread Tools
Old 30-07-2019, 10:16
fencing's Avatar
fencing fencing is offline
Senior Member

Lắp IPTV

Hiện tại nhà iem đang dùng internet của Viettel gói 350k, hình như 55mb
Tình hình nhà 5 lầu, dây lan đi âm 1 dây từ modem lên từng router tại hành lang mỗi tầng. Giờ iem lắp thêm iptv của Viettel, nhưng KTV nói phải đi dây riêng từ modem lên stb. Chia dây lan hiện tại sợ không đảm bảo kết nối internet. Các router đang dùng là totolink n200re, iem thấy có hỗ trợ iptv.
Khả năng đi thêm dây không thể được, giờ có cách nào đảm bảo cả IPTV và Internet thông suốt không các bác
Reply With Quote
Old 01-08-2019, 22:58
aauto123's Avatar
aauto123 aauto123 is offline
Đã tốn tiền

Re: Lắp IPTV

hóng cùng bác
nhà em cũng tương tự nhà bác, nhưng sài vnpt
Reply With Quote
Old 01-08-2019, 23:24
ppptran ppptran is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by fencing View Post
Tình hình nhà 5 lầu, dây lan đi âm 1 dây từ modem lên từng router tại hành lang mỗi tầng. Giờ iem lắp thêm iptv của Viettel, nhưng KTV nói phải đi dây riêng từ modem lên stb. Chia dây lan hiện tại sợ không đảm bảo kết nối internet. Các router đang dùng là totolink n200re, iem thấy có hỗ trợ iptv.
Khả năng đi thêm dây không thể được, giờ có cách nào đảm bảo cả IPTV và Internet thông suốt không các bác
Mình chẳng lẽ bị dejavu. Cái này thấy quen quá.
Cách :

1. Là trộn udp, xài openwrt.
2. Mua 1 cặp ethernet over power line ( gg là ra ). Chạy từ modem quang cổng iptv.
Reply With Quote
Old 02-08-2019, 08:08
cvthang's Avatar
cvthang cvthang is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by fencing View Post
Bạn muốn lắp IPTV thì khuyên bạn lắp mạng của VNPT có thể xem IPTV trên các thiết bị khác không bị hạn chế phải xem trên STB. Mỗi TV bạn chỉ cần mua thêm một Android Box TV (nếu TV hỗ trợ thì khỏi cần) dùng phần mềm Kodi, IPTV, Perfact Player.... add list mytv vào là có thể xem được (bạn có thể qua bên HDVietnam chuyên về khoản này). Mình hiện đang dùng gói GĐ3 và MyTV của VNPT sử cho 4TV, máy tính, máy tính bảng, điện thoại… nói chung là khoản trên 10 thiết bị truy cập đều có thể xem được.
Còn Phương pháp làm như thế nào bạn trên đã nói, bạn cần thêm một router hỗ trợ IPTV để trộn tính hiệu từ router nhà mạng và làm nhiệm vụ cấp địa chỉ IP (nếu chỉ dùng router nhà mạng khi trộn tính hiệu bạn buộc phải cấp ip tĩnh cho từng thiết bị truy cập vì đôi lúc ip do server mytv cấp làm cho thiết bị không thể truy cập internet), muốn chạy mượt và do yêu cầu (vì một số thiết bị không hỗ trợ IPTV) thì router cần cài firmware openwrt (hơi khó cho bạn nào không chuyên) để cài updxy chuyển luồng iptv thành dạng web (thiết bị nào cũng chạy được).
Reply With Quote
Old 17-08-2019, 21:23
FlyXuyenManDem's Avatar
FlyXuyenManDem FlyXuyenManDem is offline
Member

Re: Cần giúp Lắp IPTV

Quote:
Originally Posted by cvthang View Post
Bạn muốn lắp IPTV thì khuyên bạn lắp mạng của VNPT có thể xem IPTV trên các thiết bị khác không bị hạn chế phải xem trên STB. Mỗi TV bạn chỉ cần mua thêm một Android Box TV (nếu TV hỗ trợ thì khỏi cần) dùng phần mềm Kodi, IPTV, Perfact Player.... add list mytv vào là có thể xem được (bạn có thể qua bên HDVietnam chuyên về khoản này). Mình hiện đang dùng gói GĐ3 và MyTV của VNPT sử cho 4TV, máy tính, máy tính bảng, điện thoại… nói chung là khoản trên 10 thiết bị truy cập đều có thể xem được.
Còn Phương pháp làm như thế nào bạn trên đã nói, bạn cần thêm một router hỗ trợ IPTV để trộn tính hiệu từ router nhà mạng và làm nhiệm vụ cấp địa chỉ IP (nếu chỉ dùng router nhà mạng khi trộn tính hiệu bạn buộc phải cấp ip tĩnh cho từng thiết bị truy cập vì đôi lúc ip do server mytv cấp làm cho thiết bị không thể truy cập internet), muốn chạy mượt và do yêu cầu (vì một số thiết bị không hỗ trợ IPTV) thì router cần cài firmware openwrt (hơi khó cho bạn nào không chuyên) để cài updxy chuyển luồng iptv thành dạng web (thiết bị nào cũng chạy được).
Bác ơi bác cho em hỏi em có mô hình mạng modem fpt làm bringe. Cắm cổng Lan sang wan router xiaomi 3g. Room phadavan. Xiaomi Lan 1 vào box tv fpt, lan 2 vào bộ chia mạng lan tắt dhcp cắm cổng lan.
Và em cấu hình như vậy mà bị lỗi như vậy. Bác chỉ cho em với ạ

Gửi từ Samsung SM-G920F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 18-08-2019, 09:37
cvthang's Avatar
Đã tốn tiền

Bên FPT mình không biết thế nào nhưng nếu bạn pppoe trên con mì xào thì phải bridge port cho iptv nếu Không thì box FPT sao kết nối được.

Gửi từ LGE LG-F400L bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 20-08-2019, 01:23
FlyXuyenManDem's Avatar
FlyXuyenManDem FlyXuyenManDem is offline
Member

Quote:
Bên FPT mình không biết thế nào nhưng nếu bạn pppoe trên con mì xào thì phải bridge port cho iptv nếu Không thì box FPT sao kết nối được.

Gửi từ LGE LG-F400L bằng vozFApp
Bác có thể hướng dẫn em bridge port iptv đc ko ạ

Reply With Quote
Old 20-08-2019, 06:26
cvthang's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by FlyXuyenManDem View Post
Bác có thể hướng dẫn em bridge port iptv đc ko ạ

Bạn gọi TKB Fpt cho chắc đi, cấu hình của FPT mình không rõ với lại mỗi địa phương mỗi kiểu nữa

Gửi từ Samsung SM-T815Y bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 27-08-2019, 00:09
blueboy blueboy is offline
Junior Member

Quote:
Minh đang chạy gói GD3, AON, router Linksys WRT1200ac. Giờ cấu hình Vlan cho con linksys wrt1200ac, mà không chạy được iptv, mạng internet, port 1,2,3 chạy ok, port 4 chạy iptv không thấy port. Bạn hướng dẫn giúp. Cám ơn.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules