Thảo luận [NET] Bỏ FPT, qua dùng mạng gì ? - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Mạng gia đình & Doanh nghiệp nhỏ

Thread Tools
Old 29-07-2019, 11:36
anhyeuviolet's Avatar
anhyeuviolet anhyeuviolet is online now
Đã tốn tiền

[NET] Bỏ FPT, qua dùng mạng gì ?

Cay FPT lắm rồi các bác ạ.
Tính qua VNPT GD2 mà giờ gói đó ko đăng ký mới được nữa.
Giờ đi về đâu đây ?
Các bác tư vấn với
Reply With Quote
Old 29-07-2019, 19:01
hetien hetien is online now
Senior Member

Re: Thảo luận [NET] Bỏ FPT, qua dùng mạng gì ?

Quote:
Originally Posted by anhyeuviolet View Post
Cay FPT lắm rồi các bác ạ.
Tính qua VNPT GD2 mà giờ gói đó ko đăng ký mới được nữa.
Giờ đi về đâu đây ?
Các bác tư vấn với Ảnh
Nhà ở đâu mà ko dc? Saigon ngày cuối 31/7.

Gửi từ Samsung SM-T719Y bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 29-07-2019, 20:57
taxilife2018 taxilife2018 is offline
Senior Member

Re: [NET] Bỏ FPT, qua dùng mạng gì ?

vừa lắp GD3 đây thoải mái đi bác, sale đang chạy chứ còn khướt mới hết mà nếu có hết thật thì nó lại bắt đổi sang fiber50 đới nhưng cứ ký hợp đồng 12 tháng km 2 tháng đóng cục 6 tháng thì lúc đó tính sau, chả thiệt gì lớn

Reply With Quote
Old 30-07-2019, 08:15
anhyeuviolet's Avatar
anhyeuviolet anhyeuviolet is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hetien View Post
Nhà ở đâu mà ko dc? Saigon ngày cuối 31/7.

Gửi từ Samsung SM-T719Y bằng vozFApp
Quote:
Originally Posted by taxilife2018 View Post
vừa lắp GD3 đây thoải mái đi bác, sale đang chạy chứ còn khướt mới hết mà nếu có hết thật thì nó lại bắt đổi sang fiber50 đới nhưng cứ ký hợp đồng 12 tháng km 2 tháng đóng cục 6 tháng thì lúc đó tính sau, chả thiệt gì lớn

Mình ở Bình Dương á.
Gọi tổng đài nó ko cho kéo GD nữa
Reply With Quote
Old 30-07-2019, 11:00
hetien hetien is online now
Senior Member

Re: Thảo luận [NET] Bỏ FPT, qua dùng mạng gì ?

Quote:
Originally Posted by anhyeuviolet View Post
Mình ở Bình Dương á.
Gọi tổng đài nó ko cho kéo GD nữa
Tầm xàm đó. Kiếm sale đi.

Gửi từ Samsung SM-N920C bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 02-08-2019, 09:46
zhaoyun2309's Avatar
zhaoyun2309 zhaoyun2309 is offline
Senior Member

Mới lắp GD0 ngày 31/7 và cắt FPT

- Về FPT : Thái độ nhân viên FPT khi cắt vẫn vui vẻ chào đón lúc đến và lúc về. Thực sự thì mình dùng FPT gần 10 năm rồi về thái độ nhân viên và cskh thì ko có chổ gì chê cả, mang mủng thì lâu lâu có rớt, tối thì mạng chậm thật ( Mình cũng không quan tâm vấn đề này lắm vì ít dùng mạng ) Do đợt này tự nhiên nâng lên 50MB mà mình chả có dùng bao nhiu giá thì tăng lên nữa nên mới cắt. Nhân lực của FPT có vẻ trẻ hóa hơn VNPT toàn mấy em gái xinh tươi

- Về VNPT : Trước khi dùng FPT mình đã từng dùng qua VNPT rồi chả thích cái thái độ nhân viên tý nào và mạng mủng lúc đó cũng như sh!t. Do hiện tại mình dùng Vinaphone nên thấy gói GD có vẻ hợp lý và giúp mình tiếc kiệm được tiền net với 4G mỗi tháng nên đành phải chia tay FPT. Hiện tại thì chất lượng đường truyền có vẻ tốt hơn Nhưng nhân lực của VNPT có vẻ già quá từ người ở phòng giao dịch cho đến thi công ( toàn lão làng ) lúc làm hợp đồng chỉ lật lật rồi kêu mình ký mình hỏi chi tiết gói thì cứ đá qua bên kinh doanh , hỏi tổng đài .v.v. Khi lắp xong thì có tổng đài cskh hỏi thăm chất lượng mạng với lắp đặt thường thì FPT sẽ là 1 bé giọng ngọt như mía lùi thì VNPT đưa 1 ông nghe giọng chắc U50 và cố gắng nói giọng ngọt nghe như Bóng Già

Nói chung do kinh tế eo hẹp nên đành phải lái máy bay VNPT thay vì chăn rau FPT :v
Reply With Quote
Old 02-08-2019, 09:54
ppptran ppptran is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by zhaoyun2309 View Post

- Về FPT : Thái độ nhân viên FPT khi cắt vẫn vui vẻ chào đón lúc đến và lúc về. Thực sự thì mình dùng FPT gần 10 năm rồi về thái độ nhân viên và cskh thì ko có chổ gì chê cả, mang mủng thì lâu lâu có rớt, tối thì mạng chậm thật ( Mình cũng không quan tâm vấn đề này lắm vì ít dùng mạng ) Do đợt này tự nhiên nâng lên 50MB mà mình chả có dùng bao nhiu giá thì tăng lên nữa nên mới cắt. Nhân lực của FPT có vẻ trẻ hóa hơn VNPT toàn mấy em gái xinh tươi

- Về VNPT : Trước khi dùng FPT mình đã từng dùng qua VNPT rồi chả thích cái thái độ nhân viên tý nào và mạng mủng lúc đó cũng như sh!t. Do hiện tại mình dùng Vinaphone nên thấy gói GD có vẻ hợp lý và giúp mình tiếc kiệm được tiền net với 4G mỗi tháng nên đành phải chia tay FPT. Hiện tại thì chất lượng đường truyền có vẻ tốt hơn Nhưng nhân lực của VNPT có vẻ già quá từ người ở phòng giao dịch cho đến thi công ( toàn lão làng ) lúc làm hợp đồng chỉ lật lật rồi kêu mình ký mình hỏi chi tiết gói thì cứ đá qua bên kinh doanh , hỏi tổng đài .v.v. Khi lắp xong thì có tổng đài cskh hỏi thăm chất lượng mạng với lắp đặt thường thì FPT sẽ là 1 bé giọng ngọt như mía lùi thì VNPT đưa 1 ông nghe giọng chắc U50 và cố gắng nói giọng ngọt nghe như Bóng Già

Nói chung do kinh tế eo hẹp nên đành phải lái máy bay VNPT thay vì chăn rau FPT :v
Mấy thằng già bên vnptn làm kĩ, ko ẩu. Ít sự cố.

Ngày xưa fpt 2 tuần đứt đầu bấm 1 lần.
Vnpt , mấy năm trời, éo bị gì.
Reply With Quote
Old 02-08-2019, 10:22
manly manly is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by zhaoyun2309 View Post

Dạ mấy anh kỹ thuật già bên em sẽ có kinh nghiệm và làm kỹ hơn cho mình ạk
Reply With Quote
Old 03-08-2019, 07:26
*VINHTUAN* *VINHTUAN* is offline
K.I.A

VNPT là doanh nghiệp nhà nước ký hợp đồng lao động vô thời hạn nên toàn các lão làng, chỗ mình thấy cụ già lắm rồi từ hồi mới xuất hiện máy điện thoại bàn thấy ổng lang thang leo cột điện đến giờ vẫn đi sửa cáp quang
Reply With Quote
Old 23-08-2019, 10:42
haichien's Avatar
haichien haichien is online now
Senior Member

lắp viettel đi bác.
có 1 lần down torrent ở bakabt.me có đúng 1 seed mà tốc độ gần full mạng(tầm 5MB/s trong khi tối đa là 8MB/s)
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules