Nơi khác Quy định về việc up bài mua bán - Page 4 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu thương mại > Máy tính để bàn

Thread Tools
Old 04-08-2019, 10:58
long_vhl's Avatar
long_vhl long_vhl is offline
Senior Member

Re: Nơi khác Quy định về việc up bài mua bán

Thời đại 4.0 rồi, ai ai cũng smp kè kè bên người, nên cũng đề nghị mod thêm quy định về up ảnh sản phẩm trong các thread.
Mỗi món hàng ngoài thông tin hãng sx, model, nguồn gốc... thì người bán cần cung cấp ít nhất 1 ảnh thể hiện tình trạng hiện tại của sản phẩm ( với hàng 2nd, hàng mới hoặc khó chụp ảnh thì ko cần). Để tránh mất công ae hỏi đi hỏi lại nhiều lần. Và ko up ảnh KHÔNG LIÊN QUAN đến sản phẩm.

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 04-08-2019, 14:54
royaltran92's Avatar
royaltran92 royaltran92 is offline
Senior Member

Re: Quy định về việc up bài mua bán

Trong 1 post chỉ đc up 2 lần trong ngày thôi ah :V
Reply With Quote
Old 04-08-2019, 18:18
IAT IAT is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by long_vhl View Post
Thời đại 4.0 rồi, ai ai cũng smp kè kè bên người, nên cũng đề nghị mod thêm quy định về up ảnh sản phẩm trong các thread.
Mỗi món hàng ngoài thông tin hãng sx, model, nguồn gốc... thì người bán cần cung cấp ít nhất 1 ảnh thể hiện tình trạng hiện tại của sản phẩm ( với hàng 2nd, hàng mới hoặc khó chụp ảnh thì ko cần). Để tránh mất công ae hỏi đi hỏi lại nhiều lần. Và ko up ảnh KHÔNG LIÊN QUAN đến sản phẩm.

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
Thời gian đầu mình làm việc với vụ up bài trước, từ từ sẽ xiết dần. Giờ áp hết tất cả quy định thì chắc ngoài kia được 1 2 thread sống.

Quote:
Originally Posted by royaltran92 View Post
Trong 1 post chỉ đc up 2 lần trong ngày thôi ah :V
Đọc kỹ nội quy + post 1.
972209
Reply With Quote
Old 07-08-2019, 18:35
tranhieulam27's Avatar
tranhieulam27 tranhieulam27 is offline
Member

https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7601139
Reply With Quote
Old 07-08-2019, 22:41
IAT IAT is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by tranhieulam27 View Post
Bán hàng không giá + up bài liên tục + spam thread. Combo này cho đi vĩnh viễn nhé. 972209
Reply With Quote
Old 07-08-2019, 23:21
DreamUltraHD DreamUltraHD is offline
K.I.A

Hi mod và các anh em voz
em xin mạn phép đóng góp vài ý kiến mang tính XD ah.
Đứng trên quan điểm thương gia buôn bán, em xin có vài lời. Từ sau đợt voz chết 2 3 tháng vừa qua, tỉ lệ tương tác trong F68 giảm đi vô cùng trầm trọng. Trước đây dễ bán bao nhiêu thì giờ chậm đi bấy nhiêu. Em nghĩ siết chặt nội quy hiện tại đồng nghĩa với việc càng làm nhỏ đi sân chơi và cũng là giảm đi tỉ lệ quảng cáo của diễn đàn.
Ngoài ra về việc up bài giới hạn như kia cũng là khó đấy. Vì ngoài up bài cho mình cùng 1 vài ae (tổng cộng 3 bài) thì sau khi up xong, giả sử đi topic khác thấy có ng rao mua chẳng hạn, lúc đấy em muốn vào cmt chào giá thì làm ntn?
Em nghĩ là nên linh động và mềm dẻo hơn để sân chơi đc khôi phục lại ah. Cá nhân em mua bán trên voz cũng 7 8 năm nay rồi, cũng đi từ user lên thương gia. Đây là lời nói lòng của em ah. Mong được mod nghiên cứu.
Reply With Quote
Old 09-08-2019, 07:43
zkkk zkkk is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by DreamUltraHD View Post
Hi mod và các anh em voz
em xin mạn phép đóng góp vài ý kiến mang tính XD ah.
Đứng trên quan điểm thương gia buôn bán, em xin có vài lời. Từ sau đợt voz chết 2 3 tháng vừa qua, tỉ lệ tương tác trong F68 giảm đi vô cùng trầm trọng. Trước đây dễ bán bao nhiêu thì giờ chậm đi bấy nhiêu. Em nghĩ siết chặt nội quy hiện tại đồng nghĩa với việc càng làm nhỏ đi sân chơi và cũng là giảm đi tỉ lệ quảng cáo của diễn đàn.
Ngoài ra về việc up bài giới hạn như kia cũng là khó đấy. Vì ngoài up bài cho mình cùng 1 vài ae (tổng cộng 3 bài) thì sau khi up xong, giả sử đi topic khác thấy có ng rao mua chẳng hạn, lúc đấy em muốn vào cmt chào giá thì làm ntn?
Em nghĩ là nên linh động và mềm dẻo hơn để sân chơi đc khôi phục lại ah. Cá nhân em mua bán trên voz cũng 7 8 năm nay rồi, cũng đi từ user lên thương gia. Đây là lời nói lòng của em ah. Mong được mod nghiên cứu.
cái này hình như được mà bác

Quote:
2.2 Mỗi thành viên chỉ được up tối đa 01 bài trong một box trong một ngày. Khi có nhiều mặt hàng, hãy gộp chúng lại.
Số lượng hàng được rao bán trong mỗi bài viết là không giới hạn.
nếu rao mua có được up không.... nếu bắt gộp chung cả mua và bán thì hãy cho ae sửa title...
Reply With Quote
Old 10-08-2019, 01:52
love_forever_300's Avatar
love_forever_300 love_forever_300 is offline
Senior Member

Em cũng muốn K.I.A như ad mà vẫn được sống quẻ như ad luôn quá
Reply With Quote
Old 10-08-2019, 22:38
IAT IAT is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by love_forever_300 View Post
Em cũng muốn K.I.A như ad mà vẫn được sống quẻ như ad luôn quá
IAT thật đã bị thủ tiêu và KIA, IAT hiện nay là do trung cộng cài vào để ban anh em. 972209
Reply With Quote
Old 10-08-2019, 22:43
IAT IAT is offline
K.I.A

Cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến. Mình cũng không muốn làm khó mọi người quá, nhưng cũng phải theo nội quy để box sạch sẽ hơn, anh em sẽ là những người có lợi trực tiếp. Tất cả trường hợp vi phạm mình đều rất nhẹ tay, chỉ làm căng nếu tái phạm hoặc vi phạm nghiêm trọng.
Mình cũng muốn có nhiều nâng cấp về mặt kỹ thuật để hỗ trợ anh em, nhưng hiện tại thì cứ có gì dùng nấy đã. Chứ tình trạng forum theo lời các sếp thì "đụng vào là nó lăn quay ra". 972209
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules