2.
Notices

Thread Tools
Old 14-11-2019, 15:30
ChubbyDucky ChubbyDucky is offline
Senior Member
Re: [TWS] Hội tai nghe không dây true wireless

có bác nào thử con Shanling MTW100 bản BA driver chưa nhỉ.
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 16:54
xongphim xongphim is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ChubbyDucky View Post
có bác nào thử con Shanling MTW100 bản BA driver chưa nhỉ.
thím hỏi đúng lúc vãi, mình vừa nhận hàng lúc chiều nay.

Oánh giá là đeo dễ chịu, không thòi ra ngoài tai nhiều, nằm nghiêng không cấn. Hộp sạc nhỏ gọn, đút túi thoải mái. Nhựa bóng có thể lâu dài sẽ dễ xước, còn tạm thời thì thấy bám dấu vân tay.

Âm thanh cân bằng, tách bạch, với bass-head thì có thể coi là thiếu bass nhưng với mình là vừa, vì mình nghe acoustic và classical là chính. Âm trường rộng vừa phải. Chưa dùng mấy con TWS xịn hẳn như Sony đại đế hay Sen nên không dám so sánh.

Kết nối rất nhanh, tháo khỏi hộp đút vào tai đã thấy nó nói xong cái câu connected rồi. Độ ổn định thì thoải mái, kết nối với điện thoại cách xa 15m có 1 bức tường kính ngăn cách vẫn không giật lag gì. Đến khi mình sang hẳn phòng khác có thêm tường gạch ngăn cách thì mới disconnected. Không có tình trạng rớt kết nối giữa 2 tai. Xem phim trên máy, xem youtube trên android thì tình trạng lệch hình/tiếng có thấy nhưng không đáng kể, chắc chỉ mấy phần trăm giây.

Tính năng nghe âm thanh xung quanh nghe nó hơi nhân tạo, nói chuyện vẫn nên tháo tai ra nghe chứ nghe qua mic rồi phát lại vào tai không thoải mái lắm.

Đang đợi con Mifo o5 pro về so sánh xem thế nào, 2 con này hình như sound sig tương tự nhau.
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 17:12
pokenguyen's Avatar
pokenguyen pokenguyen is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by xongphim View Post
thím hỏi đúng lúc vãi, mình vừa nhận hàng lúc chiều nay.

Oánh giá là đeo dễ chịu, không thòi ra ngoài tai nhiều, nằm nghiêng không cấn. Hộp sạc nhỏ gọn, đút túi thoải mái. Nhựa bóng có thể lâu dài sẽ dễ xước, còn tạm thời thì thấy bám dấu vân tay.

Âm thanh cân bằng, tách bạch, với bass-head thì có thể coi là thiếu bass nhưng với mình là vừa, vì mình nghe acoustic và classical là chính. Âm trường rộng vừa phải. Chưa dùng mấy con TWS xịn hẳn như Sony đại đế hay Sen nên không dám so sánh.

Kết nối rất nhanh, tháo khỏi hộp đút vào tai đã thấy nó nói xong cái câu connected rồi. Độ ổn định thì thoải mái, kết nối với điện thoại cách xa 15m có 1 bức tường kính ngăn cách vẫn không giật lag gì. Đến khi mình sang hẳn phòng khác có thêm tường gạch ngăn cách thì mới disconnected. Không có tình trạng rớt kết nối giữa 2 tai. Xem phim trên máy, xem youtube trên android thì tình trạng lệch hình/tiếng có thấy nhưng không đáng kể, chắc chỉ mấy phần trăm giây.

Tính năng nghe âm thanh xung quanh nghe nó hơi nhân tạo, nói chuyện vẫn nên tháo tai ra nghe chứ nghe qua mic rồi phát lại vào tai không thoải mái lắm.

Đang đợi con Mifo o5 pro về so sánh xem thế nào, 2 con này hình như sound sig tương tự nhau.
Có nghe tên con này, nhưng mua éo return được nên chưa dám liều

Bác ở Sài Gòn không? Có gì gần tết mình qua nghe thử so sánh với con MW07 Go.
Sennheiser HD650|MW07 Go
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 18:06
Senior Member

Shanling được oánh giá cao phết, Scriabir với chú gì trên Head-fi đều cho nó xếp số 1 trong lũ dưới 100 đồng, thậm chí còn so đc với bọn 2-300 đồng. Mình thấy giá ship về đến nhà cũng chỉ tương đương giá Tmall, Taobao mà rẻ hơn hẳn Amazon nên xúc luôn. Bản DD phân phối ở VN đã 1 củ 8 rồi, bản BA chưa ai biết bao giờ về hàng nhưng chắc chắn phải cộng thêm cỡ 2 lít so với DD.

Tiếc là mình ở HN, ko thì có thể hẹn bác cafe nghe thử.
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 22:01
leopard06 leopard06 is offline
Senior Member

Đặt con gt1 pro hôm 11 đến giờ vẫn chưa lấy đc hàng

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 8 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 14-11-2019, 22:30
zadezl zadezl is offline
Junior Member

các thím tư vấn cho mình con earbud nào ngon bổ rẻ 1m đổ xuống với, tai ẩm nên không đeo đc in-ear
Reply With Quote
Old 15-11-2019, 00:42
leopard06 leopard06 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by leopard06 View Post
Đặt con gt1 pro hôm 11 đến giờ vẫn chưa lấy đc hàng

Thằng phuocsangmobile nó ko giao hàng hết hạn shoppe nó hủy luôn

Reply With Quote
Old 15-11-2019, 08:59
ChubbyDucky ChubbyDucky is offline
Senior Member

Quote:
Shanling được oánh giá cao phết, Scriabir với chú gì trên Head-fi đều cho nó xếp số 1 trong lũ dưới 100 đồng, thậm chí còn so đc với bọn 2-300 đồng. Mình thấy giá ship về đến nhà cũng chỉ tương đương giá Tmall, Taobao mà rẻ hơn hẳn Amazon nên xúc luôn. Bản DD phân phối ở VN đã 1 củ 8 rồi, bản BA chưa ai biết bao giờ về hàng nhưng chắc chắn phải cộng thêm cỡ 2 lít so với DD.

Tiếc là mình ở HN, ko thì có thể hẹn bác cafe nghe thử.
ủa vậy con bác là bản DD hả, bác mua trực tiếp trên ali luôn hay qua shopee vậy bác
Reply With Quote
Old 15-11-2019, 09:46
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ChubbyDucky View Post
ủa vậy con bác là bản DD hả, bác mua trực tiếp trên ali luôn hay qua shopee vậy bác
Mình mua bản BA chứ, DD không hợp với loại nhạc mình hay nghe. Mình mua shopee ship từ Trung Quốc, nhưng không hiểu sao sau khi mình đặt đơn hàng xong thì shop nó unlisting cái mặt hàng đó luôn. Cũng hơi rét nhưng mà chat hỏi nó thì nó bảo đã gửi sang kho Shopee rồi và mấy hôm sau thấy gói hàng đến kho thật nên cũng nhẹ người
Reply With Quote
Old 15-11-2019, 10:36
duo8 duo8 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Mình mua bản BA chứ, DD không hợp với loại nhạc mình hay nghe. Mình mua shopee ship từ Trung Quốc, nhưng không hiểu sao sau khi mình đặt đơn hàng xong thì shop nó unlisting cái mặt hàng đó luôn. Cũng hơi rét nhưng mà chat hỏi nó thì nó bảo đã gửi sang kho Shopee rồi và mấy hôm sau thấy gói hàng đến kho thật nên cũng nhẹ người
Con này thấy bị chê sáng Thế nó có sáng ko?
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules