2.
Notices

Thread Tools
Old 09-07-2019, 00:13
Nhoc_Blue Nhoc_Blue is offline
Junior Member
Đánh giá mạng Internet Vietel gói Net 5 Plus

Nhà mình đang xài gói Super65 của FPT, dùng modem nhà mạng và thiết bị Wifi Cisco EA6500 mà vẫn thấy chậm quá, do dùng Kodi để xem phim, thấy Vietel có gói Net 5 Plus băng thông 150Mb + 2 TV nữa mà giá chỉ bằng gói Super65, anh em ai đang sử dụng gói Net 5 plus xin chia sẻ ít kinh nghiệm. Mình cảm ơn!
À mà cho mình hỏi nếu dùng gói Net 5 Plus thì xem TV thì băng thông TV có tính vào trong 150Mb không, vì FPT thì lại dùng line TV và line Internet riêng, và Kodi thì không ảnh hưởng gì khi dùng mạng Vietel phải không ạ?
Reply With Quote
Old 17-07-2019, 13:31
greenvn greenvn is offline
Junior Member
Re: Đánh giá mạng Internet Vietel gói Net 5 Plus

chỗ mình dùng rất ổn định, vài cơn bão mà dây vẫn kg đứt và ít có sự cố gì, nói chung là khá hài lòng.
Reply With Quote
Old 17-07-2019, 20:08
Mạng's Avatar
Mạng Mạng is offline
Senior Member

Brigde tay con H646EW cắm port 1 router có nhận ko các thím nhỉ, tận dụng port giga chứ để thì phí quá
Reply With Quote
Old 19-07-2019, 20:13
quanbau quanbau is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Mạng View Post
Brigde tay con H646EW cắm port 1 router có nhận ko các thím nhỉ, tận dụng port giga chứ để thì phí quá
có nhé
Old 24-07-2019, 14:33
hoangturin's Avatar
hoangturin hoangturin is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Nhoc_Blue View Post
Nhà mình đang xài gói Super65 của FPT, dùng modem nhà mạng và thiết bị Wifi Cisco EA6500 mà vẫn thấy chậm quá, do dùng Kodi để xem phim, thấy Vietel có gói Net 5 Plus băng thông 150Mb + 2 TV nữa mà giá chỉ bằng gói Super65, anh em ai đang sử dụng gói Net 5 plus xin chia sẻ ít kinh nghiệm. Mình cảm ơn!
À mà cho mình hỏi nếu dùng gói Net 5 Plus thì xem TV thì băng thông TV có tính vào trong 150Mb không, vì FPT thì lại dùng line TV và line Internet riêng, và Kodi thì không ảnh hưởng gì khi dùng mạng Vietel phải không ạ?
Em xài gói cước y nhà bác, cũng đang có ý định chuyển qua gói NET5PLUS của viettel đây. Bác đã chuyển chưa?? cho em ít reviwer với
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules