thu nhập anh em ngành kiến trúc- nội thất ra sao,anh em cùng nghề tâm sự - Page 8 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 08-07-2019, 13:33
stone123 stone123 is online now
Senior Member

Re: thu nhập anh em ngành kiến trúc- nội thất ra sao,anh em cùng nghề tâm sự

Quote:
Originally Posted by khuctri View Post
Mình kts 10 năm kinh nghiệm .vượt qua giai đoạn khó khăn khởi nghiệp .bây h mối khách hàng đã ổn định .thu nhập khá so với tiêu chuẩn voz
Mình biết 1 cty tên tuổi ở hp và miền bắc ,chuyên về cổ điểm .trả lương có 7,5củ/tháng .bèo vl .nhân viên kêu như vạc .mình bảo nghỉ nhưng đéo dám nghỉ .đéo hiểu
Ở hn này công ty thiết kế theo hướng chất càng trả lương bèo bọt,trừ mảng dự án,hay siêu công nghiệp mới lương cao
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 14:33
Krooz's Avatar
Krooz Krooz is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by stone123 View Post
Theo bạn thế nào là diễn họa, diễn họa viên là làm không não,còn làm mà nghĩ về thẩm mỹ thì không gọi là diễn họa viên,như trong nội thất
Bạn nói vậy thì chứng tỏ bạn không hiểu gì về diễn hoạ rồi. Làm bất cứ nghề gì mà không cần suy nghĩ thì sản phẩm chả bao giờ tốt được. Đơn giản vậy thôi.
Không phải cứ sáng tạo ra cái gì đó thì mới gọi là dùng chất xám.
Đến chạy grab còn cần dùng não để tính toán chạy cuốc xe sao cho tối ưu doanh số.
Reply With Quote
Old 09-07-2019, 01:15
Mr The's Avatar
Mr The Mr The is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chatnever View Post
Không biết bác có chém gió không, 5 năm kinh nghiệm KTS mà thu nhập chỉ hơn thu nhập thằng văn phòng như em có xíu thôi vậy? Thế mà em vừa bỏ việc vì công việc chán quá đây
Mình chỉ ngồi chơi xơi nước thì lương vậy cũng ok mà bạn, đỡ được khoản xăng xe, ăn uống cả nhà, cty cũng tạo đk cho cày cuốc làm ngoài thoải mái nên chưa muốn xin nghỉ
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 12:01
longbeep longbeep is offline
Junior Member

Đá lên cái nhỉ, nghề bạc quá các thím ạ Nhìn mấy em 98 chưa ra trường đã đi làm sale, tháng 15tr, nhìn lại cái nghề mình sao nó bạc bẽo

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 12:28
duongvu1091999 duongvu1091999 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by longbeep View Post
Đá lên cái nhỉ, nghề bạc quá các thím ạ Nhìn mấy em 98 chưa ra trường đã đi làm sale, tháng 15tr, nhìn lại cái nghề mình sao nó bạc bẽo

Gửi bằng vozFApp
Thím mấy năm kinh nghiệm rồi em đang học tiếng pháp tìm đường sang mẫu quốc học master thôi chứ ko muốn ở đây nữa rồi

Gửi từ Nokia 8110 chuối vàng bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 14:13
huyet_cong_tu9x's Avatar
huyet_cong_tu9x huyet_cong_tu9x is online now
Junior Member

Tự nhiên thấy thớt KTS nội thất mà nhớ đến cái văn phòng đối diện cty mềnh. Hài vcl
Để e kể cho các thím nghe: truyện là cái văn phòng ấy cứ một hai tháng nó tuyển nhân sự một lần, ban đầu e cũng chẳng quan tâm đâu nhưng mà nó tuyển lắm gái xinh vcl chuyện cũng chẳng đáng nói nhưng mà cứ hết thử việc ông sếp lại lôi chúng nó ra chửi, chửi sml đúng nghĩa luôn đấy thế là hôm sau chúng nó nghỉ hết rồi lại tuyển nhân sự. Cứ thế 2 năm cmnr người đến người đi thế e mới nhận ra là ông ấy cố tình chửi cho chúng nó nghỉ bóc lột sức lao động vcl
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 14:27
sieuphamhentai's Avatar
sieuphamhentai sieuphamhentai is offline
Senior Member

Mới tham gia sales nội thất, bế tắc vkl, cao nhân nào chỉ em vài hướng đi với chứ em bế tắc kinh khủng
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 14:30
OngToDanTau OngToDanTau is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by huyet_cong_tu9x View Post
Tự nhiên thấy thớt KTS nội thất mà nhớ đến cái văn phòng đối diện cty mềnh. Hài vcl
Để e kể cho các thím nghe: truyện là cái văn phòng ấy cứ một hai tháng nó tuyển nhân sự một lần, ban đầu e cũng chẳng quan tâm đâu nhưng mà nó tuyển lắm gái xinh vcl chuyện cũng chẳng đáng nói nhưng mà cứ hết thử việc ông sếp lại lôi chúng nó ra chửi, chửi sml đúng nghĩa luôn đấy thế là hôm sau chúng nó nghỉ hết rồi lại tuyển nhân sự. Cứ thế 2 năm cmnr người đến người đi thế e mới nhận ra là ông ấy cố tình chửi cho chúng nó nghỉ bóc lột sức lao động vcl
trước khi nghỉ mà éo chửi lại thằng chủ cờ hó đó 1 trận nhể, rồi up lên face để mọi người tránh cty đó ra chứ.
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 14:30
gialam_0.0 gialam_0.0 is offline
Senior Member

nói chung ngành này lương thấp, thu nhập chủ yếu là bên ngoài, ai không có mối làm ngoài thì nên chuyển sang các CĐT lớn hoặc cty nước ngoài mà kiếm lương
như cty mình là 1 trong những cty kiến trúc có tên tuổi của VN, lương team leader <20 củ, mới vào 7 củ
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 14:50
JR003's Avatar
JR003 JR003 is offline
Senior Member

Công nhận bọn TTT (ba tê) của mình nó vẽ phối cảnh cũng chính xác vl. Cái chi tiết to, đèn đóm tùm lum mà mình làm xong y chang cái 3D của nó

Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules