[THẢO LUẬN] Về Epic Game Store điếm thúi hay đúng hướng? - Page 11 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Thảo luận chung

Thread Tools
Old 03-06-2019, 21:37
ceoVHH's Avatar
ceoVHH ceoVHH is offline
Senior Member

Re: [THẢO LUẬN] Về Epic Game Store điếm thúi hay đúng hướng?

Đánh nhau tiếp xem nào

Chẳng lẽ lại đổi phe cho cân
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 21:45
shinobidoo's Avatar
shinobidoo shinobidoo is online now
Senior Member

Nó bê được GOW, BB lên mấy ông lại kiếm đc cái cớ khác chửi nó thôi Epic bé bỏng của tôi
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 21:55
ceoVHH's Avatar
ceoVHH ceoVHH is offline
Senior Member

Store PC mà mang game console lên làm gì
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 22:44
Gerrard2606 Gerrard2606 is offline
Senior Member

Re: Page 10 - [THẢO LUẬN] Về Epic Game Store điếm thúi hay đúng hướng?

Quote:
Originally Posted by hyamal1 View Post
+Thế thay sony bằng EA nhé, cho công bằng, chứ so với sony 1 trời 1 vực quá.
+Chả có gì hứng thú ngoài thêm được 18% tiền tươi cả, chỉ những thằng dev nó thích làm game kiểu đem con bỏ chợ mới lên epic thôi, nhìn thằng metro ấy, bug lỗi đầy rẫy nó có thèm fix gì đâu, support = 0, m mua rồi thì kệ cmm, tiền vào túi t là được.
+Như trên, ăn được thêm 18%, đó là cái lợi trước mắt, xong rồi té. Nói chung coi user chả ra cc gì.
Dev
+Google không thiếu.
+Bê được dăm ba cái game rác lên pc nghĩ mình ghê thế cơ à. giỏi bê GOW hay BB lên tôi xem, bê được lên tôi qua fan epic luôn.
+Cạnh tranh mục đích để lôi kéo người dùng, chứ không phải cạnh tranh để độc quyền. Nếu là của nhà làm thì độc quyền không sao, nhưng ở đây là ông bỏ tiền ra để thao túng thị thường, vậy thằng nào mới là độc tài. Thật sự steam và những thằng khác quá tốt để biết cái này nó đếch ra gì, và chỉ có thằng epic game có tàu cộng chống lưng nên nó mới chơi cái trò bẩn này. ok?
+Riêng thằng steam dịch vụ, chính sách nó quá tốt cho dev và publisher, chỉ những thằng ngu thấy cái lợi trước mắt mà không tính đến lâu dài mới nghĩ đến thằng epic thôi.
Chả biết thằng nào còn xanh đâu.
+ tôi thấy anh đi lạc chỗ đéo nào ấy chứ có phải đang bàn về steam và epic đâu nhỉ? nó bỏ tiền ra đưa game độc quyền cho nó thì làm đéo sao? lôi vụ sony nuôi dev độc quyền console ra bào chữa cho steam làm gì? ea thì làm sao?
+ cái gì có lợi cho dev, nó tự nhận ra, ko đợi anh lên lớp dạy bảo, và như các # nói, support ko ra gì mà đi trách store thì tôi ạ anh rồi
dev
+ như # trc
+ steam bê detroit đc ko? nhìn xuống dòng trc, chắc nho vẫn non lắm, thằng steam nó bê cái quần gì lên đc chưa? ở đây chưa nói chuyện game to hay game bé, đến cái chuyện nó để tụi pub chia region, chặn này chặn kia ko cho region này mua game, ko cho region kia chơi,... các anh cũng ko bảo gì, chắc lại “ui xoài, đổi vpn mua mấy hồi” hahaha khổ dâm khổ dâm
+ cạnh tranh lôi kéo người dùng thì chả dùng chiêu độc quyền là gì??? chả phải để thu lợi nhuận của đối phương về tay mình là gì??? thế microsoft với ps4 chia nhau game để cạnh tranh nhé, độc quyền cái con củ cải gì để hyamal1 chê bai kìa

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 23:16
huy0304 huy0304 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Gerrard2606 View Post
+ tôi thấy anh đi lạc chỗ đéo nào ấy chứ có phải đang bàn về steam và epic đâu nhỉ? nó bỏ tiền ra đưa game độc quyền cho nó thì làm đéo sao? lôi vụ sony nuôi dev độc quyền console ra bào chữa cho steam làm gì? ea thì làm sao?
+ cái gì có lợi cho dev, nó tự nhận ra, ko đợi anh lên lớp dạy bảo, và như các # nói, support ko ra gì mà đi trách store thì tôi ạ anh rồi
dev
+ như # trc
+ steam bê detroit đc ko? nhìn xuống dòng trc, chắc nho vẫn non lắm, thằng steam nó bê cái quần gì lên đc chưa? ở đây chưa nói chuyện game to hay game bé, đến cái chuyện nó để tụi pub chia region, chặn này chặn kia ko cho region này mua game, ko cho region kia chơi,... các anh cũng ko bảo gì, chắc lại “ui xoài, đổi vpn mua mấy hồi” hahaha khổ dâm khổ dâm
+ cạnh tranh lôi kéo người dùng thì chả dùng chiêu độc quyền là gì??? chả phải để thu lợi nhuận của đối phương về tay mình là gì??? thế microsoft với ps4 chia nhau game để cạnh tranh nhé, độc quyền cái con củ cải gì để hyamal1 chê bai kìa

via vozForums for iPhone
anh bị não ah cái region là thằng dev nó éo bán cho region đó chứ liên quan mẹ gì steam, đéo biết nhiêu tuổi ra vẻ bố đời nho xanh với đỏ
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 23:16
Disciples4ever Disciples4ever is online now
Senior Member

Quote:
via vozForums for iPhone
Steam không chủ động bê game console lên. Nhưng nhờ danh tiếng Steam gây dựng cũng có một số game lên PC, xbox game giờ cũng gia nhập steam lun rồi.

Có vụ chặn khu vực trên steam nữa àh??
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 23:18
huy0304 huy0304 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Disciples4ever View Post
Steam không chủ động bê game console lên. Nhưng nhờ danh tiếng Steam gây dựng cũng có một số game lên PC, xbox game giờ cũng gia nhập steam lun rồi.

Có vụ chặn khu vực trên steam nữa àh??
có,như mấy game Yugi oh nó có bán cho VN đâu
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 23:27
llvllr30 llvllr30 is online now
Senior Member

Quote:
dev
+ như # trc

via vozForums for iPhone
steam ko bê dc detroit nhưng bê dc halo
mà region locked là do dev với publisher chứ nhỉ
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 23:32
Disciples4ever Disciples4ever is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by huy0304 View Post
có,như mấy game Yugi oh nó có bán cho VN đâu
Thằng nào mà chảnh chó thế, nó sale 90% cũng méo mua nhé, Free thì lấy
Reply With Quote
Old 04-06-2019, 07:35
Gerrard2606 Gerrard2606 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by huy0304 View Post
anh bị não ah cái region là thằng dev nó éo bán cho region đó chứ liên quan mẹ gì steam, đéo biết nhiêu tuổi ra vẻ bố đời nho xanh với đỏ
tôi hỏi anh có bị vấn đề đọc hiểu ko??? tôi nói thằng steam để dev/pub chia region chứ tôi bao steam chặn lúc nào???
anh đừng lôi cái vấn đề đéo liên quan vào đây để công kích vớ vẩn, đéo làm anh thượng đẳng hơn đâu. tôi thấy mấy anh to to tuổi tí mà thở mấy câu này thì toàn là loại già trâu, tôi cũng đéo chấp

nhân tiện, phản biện cho nó đúng trọng tâm nhé. còn ko thì tôi xin phép đéo quan tâm

Quote:
Originally Posted by llvllr30 View Post
steam ko bê dc detroit nhưng bê dc halo
mà region locked là do dev với publisher chứ nhỉ
u thì do dev/pub bác
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules