Em quyết tâm nhổ răng khôn - Page 4 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 17-03-2019, 22:22
Kanon no Uta's Avatar
Kanon no Uta Kanon no Uta is online now
Đã tốn tiền

Re: Em quyết tâm nhổ răng khôn

Quote:
Originally Posted by heozung View Post
Lần này em quyết tâm nhổ cái răng khốn nạn này, nó hành em hơn 3 năm rồi. Lúc đầu nó chỉ đau nhẹ, về sau nó mọc xéo làm bể răng kế, rồi làm sưng nướu( lợi), chảy máu chân răng các kiểu, mỗi lần hành sưng tấy có khi sốt nữa. Mặc dù nhiều lần quyết tâm thì nó lại hết đâm ra em lại tha cho nó. Dạo gần đây nó đau dữ hơn và làm chảy máu chân răng nhiều hơn nên em quyết định đi nhổ. Anh em cho em ý kiến trước và sau khi nhổ nên làm gì? Nhổ ở đâu uy tín và ít đau, em đọc google thấy biến chứng gì đó sợ quá lại ko dám đi nhổ. À em ở hcm
Đáng lẽ nên mổ sớm.

Để nó hư cái răng bên cạnh là coi như bị thiệt hại rồi.
Reply With Quote
Old 17-03-2019, 22:24
tiham93 tiham93 is offline
Junior Member

nhỏ đau lắm, có 2 cái mọc lệch, nhỏ 1 cái xong sợ luôn, không dám nhổ cái thứ 2, mặc dù là bác sĩ
Reply With Quote
Old 17-03-2019, 22:29
gio_dong_buon's Avatar
gio_dong_buon gio_dong_buon is offline
Senior Member

mình nhỏ cái số 8 vì nó bị sâu, mồm thối như ngậm cứt, hết 300k mà nhổ không thây đau gì, bác sĩ cầm kìm nhổ nghe roạc roạc phát là lôi răng ra nhét cục bông to đùng vào lỗ răng mới nhổ và bắt chắn chặt răng trong 30p, nhưng mình thì ngậm hơn tiếng, tối về ăn cơm bình thường, uống thuốc chống viên 2 ngày, thuốc giảm đau thì không dùng đến viên nào
Reply With Quote
Old 17-03-2019, 22:30
venkieu's Avatar
venkieu venkieu is online now
Senior Member

răng nằm ngang 1 mình 1 chỗ phải xẻ lợi mới lôi dc lên còn chưa có can đảm đi phẫu thuật đây
Reply With Quote
Old 17-03-2019, 22:33
Oliver.Giroud's Avatar
Oliver.Giroud Oliver.Giroud is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by risket190 View Post
Dm tự cát chỉ luôn á

Được gửi từ phía sau Đống rơm - vozForums
Ukm. Để dc 1 tuần xong nó vướng miệng nên há mồm cho cái kéo nhỏ vào cắt lôi ra luôn. Chờ nó tự tiêu lâu lắm

Sent from my iPhone using vozForums
Reply With Quote
fetthuat561993 fetthuat561993 is offline
Junior Member

Mình nhổ 2 cái đây. Hàm trên thì thấy ez Vl, bác sĩ cho kìm bẻ cái 1 là xong, nhưng hàm dưới mọc ngang thì súc vật lắm, nó lấy dao rạch lợi rồi cho kìm bóp vỡ răng sau đó nó cho cái vào hốc bẩy chân răng ra, có thuốc tê lên chả thấy cm gì đau lắm, về nhà thì lại là chuyện khác, đứa bác sĩ éo khâu chân răng cho mình, máu ngậm trong mồm cả ngày, họng thì đau do khí cụ lão lúc bẩy quệt vào, ko an dc 1 ngày, hàm nhức. Tầm 1 tuần ăn cháo gấu đỏ pha nước sôi. Éo nói chuyện dc, lúc nhổ mồm tanh ngòm máu,
Còn 1 cái số 8 nằm ngang lại hầm dưới tiếp, mọc ngầm cũng phải nhổ để đi niềng răng, kiếp này có nợ với răng sao.
Reply With Quote
NguoiVietGocCongoVer2's Avatar
NguoiVietGocCongoVer2 NguoiVietGocCongoVer2 is offline
Senior Member

Tiêm thuốc tê vào có cảm giác chó gì đâu mà sợ.
Nhổ xong mà mấy ngày đầu ăn uố g ko cẩn thận, cắn thức ăn nó đè vào chỗ ấy mới đau chứ ko đụng chạm vào thì có vấn đề gì đâu
Đợt niềng răng còn nhổ 1 nhát 4 răng trong 1 tiếng đây này
Còn quả răng khôn thì nó mọc nằm ngang nên ko dùng kìm nhổ đc, bác sĩ phải rạch lợi ra rồi dùng khoan cắt nhỏ từng mảng răng lôi ra dần. Nghĩ thốn thốn thế thôi chứ cũng ko đau gì vì có thuốc tê

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 17-03-2019, 22:39
BaocaosuOKverIV's Avatar
BaocaosuOKverIV BaocaosuOKverIV is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by heozung View Post
Lần này em quyết tâm nhổ cái răng khốn nạn này, nó hành em hơn 3 năm rồi. Lúc đầu nó chỉ đau nhẹ, về sau nó mọc xéo làm bể răng kế, rồi làm sưng nướu( lợi), chảy máu chân răng các kiểu, mỗi lần hành sưng tấy có khi sốt nữa. Mặc dù nhiều lần quyết tâm thì nó lại hết đâm ra em lại tha cho nó. Dạo gần đây nó đau dữ hơn và làm chảy máu chân răng nhiều hơn nên em quyết định đi nhổ. Anh em cho em ý kiến trước và sau khi nhổ nên làm gì? Nhổ ở đâu uy tín và ít đau, em đọc google thấy biến chứng gì đó sợ quá lại ko dám đi nhổ. À em ở hcm
em hồi tết năm kia đúng mùng 1 nó dở chứng đau mịa nó cảm tưởng đau như chưa bao giờ được đau mùng 1 tết méo có hàng thuốc nào mở cửa nên cứ ngậm nước muối rồi đi từ đầu nhà tới cuối nhà từ 1h sáng đêm giao thừa đi tới 8h sáng rồi mệt quá lăn ra ngủ lúc dậy lại đau tiếp thế là 3 ngày tết cứ đi lại như thế. mẹ sợ tới già
Reply With Quote
Old 17-03-2019, 22:39
risket190 risket190 is offline
K.I.A

Re: Page 4 - Em quyết tâm nhổ răng khôn

Quote:
Originally Posted by Oliver.Giroud View Post
Ukm. Để dc 1 tuần xong nó vướng miệng nên há mồm cho cái kéo nhỏ vào cắt lôi ra luôn. Chờ nó tự tiêu lâu lắm

Sent from my iPhone using vozForums
Kính nể thím luôn

Reply With Quote
Old 17-03-2019, 22:41
risket190 risket190 is offline
K.I.A

Re: Page 4 - Em quyết tâm nhổ răng khôn

Quote:
Originally Posted by fetthuat561993 View Post
Mình nhổ 2 cái đây. Hàm trên thì thấy ez Vl, bác sĩ cho kìm bẻ cái 1 là xong, nhưng hàm dưới mọc ngang thì súc vật lắm, nó lấy dao rạch lợi rồi cho kìm bóp vỡ răng sau đó nó cho cái vào hốc bẩy chân răng ra, có thuốc tê lên chả thấy cm gì đau lắm, về nhà thì lại là chuyện khác, đứa bác sĩ éo khâu chân răng cho mình, máu ngậm trong mồm cả ngày, họng thì đau do khí cụ lão lúc bẩy quệt vào, ko an dc 1 ngày, hàm nhức. Tầm 1 tuần ăn cháo gấu đỏ pha nước sôi. Éo nói chuyện dc, lúc nhổ mồm tanh ngòm máu,
Còn 1 cái số 8 nằm ngang lại hầm dưới tiếp, mọc ngầm cũng phải nhổ để đi niềng răng, kiếp này có nợ với răng sao.
Bs ko khâu cho thím là quên hay ko cần khâu

Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules