[tư vấn] đầu tư nhà sách + văn phòng phẩm - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Học tập và công việc > Cẩm nang khởi nghiệp

Thread Tools
Old 26-02-2019, 14:20
cậu bé bút chì cậu bé bút chì is offline
Senior Member

Re: [tư vấn] đầu tư nhà sách + văn phòng phẩm

Bạn nên cho biết bạn dự định đầu tư bao nhiêu tiền cho xây dựng, bao nhiêu tiền cho hàng hóa thì sẽ dễ tính hơn chứ hiện nay hỏi như bạn thì ko thể có câu trả lời vì nó rất vô chừng, đầu tư tiền trăm triệu cũng ra đc 1 nhà sách mà đầu tư tiền tỉ cũng ra được nhà sách 
Reply With Quote
Old 26-02-2019, 14:24
vim.modo vim.modo is offline
Junior Member

Re: [tư vấn] đầu tư nhà sách văn phòng phẩm

Quote:
Originally Posted by oitroi00 View Post
trên đây chắc không có ai tư vấn cho bác được đâu. mấy comment đầu toàn mấy ông bàn lùi thấy mà nản. không giúp được bác thớt thì để người khác giúp chứ.
Mình thấy văn phòng phẩm giờ khó phát triển lắm
Giờ người ta toàn vào nhà sách lớn, hoặc mua qua Tiki.
Có chăn được thì mở ngay cổng trường, nhưng cũng không đc bao nhiêu.
Reply With Quote
Old 26-02-2019, 14:58
Mr Kim's Avatar
Mr Kim Mr Kim is offline
Member

Re: [tư vấn] đầu tư nhà sách văn phòng phẩm

Bác cần nguồn hàng nhóm 1 thì inbox e nhé

Còn mấy cái kia thì em chịu
Reply With Quote
Old 26-02-2019, 14:58
ngockhanh_bb ngockhanh_bb is online now
Member

Mặt băng nhà thớt có đẹp ko..và nên phát triển theo màng gì..ở đó đã có nhà sách nào lớn chưa..nếu tl đc thì e nghĩ thims sẽ caan nhắc đc vấn đề đầu tư bao nhiêu..bới mặt hàng vpp có ưu thế là hàng hóa ít thay đổi và ít phụ thuộc vào hsd nhưng nhược điểm là làm ăn theo mùa...
Reply With Quote
Old 04-10-2019, 11:32
stranger13 stranger13 is offline
Member

Em xin phép quảng cáo giúp con vợ cái. Chẳng là nhà em nó cũng mở cửa hàng văn phòng phẩm chuyên cung cấp sỉ các loại mặt hàng văn phòng phẩm. Mới đây TMĐT phát triển mạnh nên cũng tập tọe kinh doanh online. Các thím nào quan tâm có thể ghé qua gian hàng: https://shopee.vn/shopvpphieunghia
Reply With Quote
Old 09-10-2019, 09:13
Cu Long Ko Cu Long Ko is offline
Senior Member

Vị trí cửa hàng bác có ở gần khu đi lại nhộn nhịp ko? Có gần trường học ko? Đối tượng chủ yếu nhắm tới là thiếu nhi hay thanh thiếu niên?

Sent from Samsung SM-G532G using vozFApp
Reply With Quote
Old 18-10-2019, 16:51
eden2107 eden2107 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Cu Long Ko View Post
Vị trí cửa hàng bác có ở gần khu đi lại nhộn nhịp ko? Có gần trường học ko? Đối tượng chủ yếu nhắm tới là thiếu nhi hay thanh thiếu niên?

cũng ko xa trường học (cấp 3) bác ạ, nhà nằm mặt đường cái lớn, giao thông cũng tạm gọi là có qua có lại. Đối tượng thì lâu nay nhà em đang bán cho cơ quan nhà nước, doanh nghiệp, khách lẻ cũng có. Nhược điểm là nhà cũ rồi (đã vài chục năm), nhỏ, tối, xuống cấp, luộm thuộm, ko sáng sủa gọn gàng sạch đẹp (do ông bà bô U70 quen lề thói bán hàng kiểu thế hệ cũ). Giờ em muốn thay đổi, tăng cường thu hút cả khách lẻ mọi độ tuổi nữa.
Reply With Quote
Old 20-10-2019, 00:16
Senior Member

Quote:
Originally Posted by eden2107 View Post
cũng ko xa trường học (cấp 3) bác ạ, nhà nằm mặt đường cái lớn, giao thông cũng tạm gọi là có qua có lại. Đối tượng thì lâu nay nhà em đang bán cho cơ quan nhà nước, doanh nghiệp, khách lẻ cũng có. Nhược điểm là nhà cũ rồi (đã vài chục năm), nhỏ, tối, xuống cấp, luộm thuộm, ko sáng sủa gọn gàng sạch đẹp (do ông bà bô U70 quen lề thói bán hàng kiểu thế hệ cũ). Giờ em muốn thay đổi, tăng cường thu hút cả khách lẻ mọi độ tuổi nữa.
Vậy tiệm của bạn có lợi thế lắm đó
Bây giờ cần khảo sát xem có bao nhiêu tiệm sách sẽ cạnh tranh với tiệm bạn, họ có ưu/nhược điểm gì so với bạn (đứng trên quan điểm đa số khách hàng, vì sao họ phải mua hàng của bạn chứ ko mua từ tiệm khác, và ngược lại); rồi thử xem coi đặt hàng trên Tiki và mấy trang điện tử đến chỗ bạn có thuận tiện và rẻ không (vì đây có thể là đối thủ lớn nhất của bạn)

Last edited by Cu Long Ko; 20-10-2019 at 00:20.
Reply With Quote
Old 20-10-2019, 00:18
Senior Member

Biết được đối thủ thì sẽ rõ hơn việc mình nên đầu tư và chú trọng những mặt hàng gì, và nên đầu tư bao nhiêu để đảm bảo lợi nhuận

Reply With Quote
Old 20-10-2019, 00:36
eden2107 eden2107 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Cu Long Ko View Post
Vậy tiệm của bạn có lợi thế lắm đó
Bây giờ cần khảo sát xem có bao nhiêu tiệm sách sẽ cạnh tranh với tiệm bạn, họ có ưu/nhược điểm gì so với bạn (đứng trên quan điểm đa số khách hàng, vì sao họ phải mua hàng của bạn chứ ko mua từ tiệm khác, và ngược lại); rồi thử xem coi đặt hàng trên Tiki và mấy trang điện tử đến chỗ bạn có thuận tiện và rẻ không (vì đây có thể là đối thủ lớn nhất của bạn)

iem ở 1 thị xã nhỏ, ở tỉnh chứ ko phải HN/SG bác ạ. Sức mua văn phòng phẩm ở địa phương này cũng thấp, bán kiểu túc tắc chứ cũng ko nườm nượp khách ra vào như ở thành phố lớn. Thói quen mua sắm của người dân thì vẫn là ra tiệm mua hàng thôi, ko có kiểu ngồi nhà lướt đt đặt hàng ship tận giường.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules