Cần giúp Nên mua SH hay Vespa Sprint - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old 17-02-2019, 17:44
pmtbkav pmtbkav is offline
Senior Member

Nên mua SH hay Vespa Sprint

Đang phân vân quá các thím.

Đầu tiên định chốt Sprint rồi, vì SH head nó đội giá quá, 98 bản ABS ra biển, sprint thì chỉ 82.

Hn ông anh bảo có người quen bên Honda, có thể mua giá rẻ hơn đại lý tầm 7-8 tr. Tầm 90.

Nhờ các thím tư vấn hộ ạ. Em thì bt chỉ đi tầm 3-4 km/ ngày, nhưng thời gian tới chuyển đi xa hơn, tầm > 20km/ngaỳ. Tầm đấy bọn vespa chịu nổi ko ạ.
Reply With Quote
Old 17-02-2019, 20:47
du0's Avatar
du0 du0 is offline
Senior Member

Re: Nên mua SH hay Vespa Sprint

vespa sprint lốp bé + chỉ có ABS trước, SH lốp vành lớn hơn + ABS trước sau đủ, khác nhau nhiêu đó tự hiểu
Reply With Quote
Old 17-02-2019, 22:36
Cleaner's Avatar
Cleaner Cleaner is offline
Senior Member

Vespa chỉ thích con GTS 300 SUPER, hôm trước thấy một ông đi con màu đen nhám, viền xe sơn carbon, yên bọc nâu đẹp vl. Còn 150cc thì cứ phang Sh
Reply With Quote
Old 17-02-2019, 22:59
Senior Member

Quote:
Originally Posted by copmeo View Post
98 chắc bản 125 hả thím ? Mình để dành đc 75tr rồi. Tính mua 125 abs thôi mà nếu 98 thì cao quá. Mình nhắm tầm 85 thì oke, mình SG
Sg giá SH còn cao hơn HN đó bác :(. 85 thì là bản CBS

Quote:
Originally Posted by Cleaner View Post
Vespa chỉ thích con GTS 300 SUPER, hôm trước thấy một ông đi con màu đen nhám, viền xe sơn carbon, yên bọc nâu đẹp vl. Còn 150cc thì cứ phang Sh
125cc thôi ợ. Dáng thì ưng Sprint, trông SH hơi phổ thông và xôi thịt quá ( nhưng lại khó bị lỗi thời nhất), nhưng về độ lành xe, ổn định thì vẫn đang lăn tăn Piagio lắm :-S
Reply With Quote
Old 17-02-2019, 23:23
nickdungtam nickdungtam is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by pmtbkav View Post
Sg giá SH còn cao hơn HN đó bác :(. 85 thì là bản CBS

125cc thôi ợ. Dáng thì ưng Sprint, trông SH hơi phổ thông và xôi thịt quá ( nhưng lại khó bị lỗi thời nhất), nhưng về độ lành xe, ổn định thì vẫn đang lăn tăn Piagio lắm :-S
yên tâm thím ơi, độ lành như nhau thôi, con sprint từ đời có cục máy iget là ko sợ gì nữa, máy lành, bị mỗi cái hơi yếu thím chạy đều đều 60 70 thì ko lo lắm, con sprint bị cái xác nặng nên đề pa yếu thôi, cũng khó mà vượt xe nếu đang chạy 60 tới 80, hết ga chỉ tầm 100. SH cũng cỡ đó mà vọt hơn, tuỳ bác thích dáng nào thôi còn máy móc cũng na ná nhau à. Bạn thân em đi sprint 2015 chưa có abs đc 2 tháng khui cục máy ra độ nồi độ tùm lum, lên pô các kiểu vẫn chạy tour 300km bình thường Nhớ bảo trì bảo dưỡng thường xuyên thì xe ga bây h chiếc nào cũng ngon à mà máy vespa ồn hơn sh nhé
Reply With Quote
Old 18-02-2019, 00:00
mlott mlott is offline
Senior Member

Re: Cần giúp Nên mua SH hay Vespa Sprint

Super cub 125

Được gửi từ iPhone 6s Plus - vozForums
Reply With Quote
Old 18-02-2019, 09:28
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nickdungtam View Post
yên tâm thím ơi, độ lành như nhau thôi, con sprint từ đời có cục máy iget là ko sợ gì nữa, máy lành, bị mỗi cái hơi yếu thím chạy đều đều 60 70 thì ko lo lắm, con sprint bị cái xác nặng nên đề pa yếu thôi, cũng khó mà vượt xe nếu đang chạy 60 tới 80, hết ga chỉ tầm 100. SH cũng cỡ đó mà vọt hơn, tuỳ bác thích dáng nào thôi còn máy móc cũng na ná nhau à. Bạn thân em đi sprint 2015 chưa có abs đc 2 tháng khui cục máy ra độ nồi độ tùm lum, lên pô các kiểu vẫn chạy tour 300km bình thường Nhớ bảo trì bảo dưỡng thường xuyên thì xe ga bây h chiếc nào cũng ngon à mà máy vespa ồn hơn sh nhé
Cảm ơn bác, không biết việc bảo trì hàng tháng với Vespa có phức tạp hơn SH nhiều ko
Reply With Quote
Old 18-02-2019, 11:10
Vô Danh Khách Vô Danh Khách is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by pmtbkav View Post
Cảm ơn bác, không biết việc bảo trì hàng tháng với Vespa có phức tạp hơn SH nhiều ko
mình đi 3 lần chỉ thay nhớt với lọc nhớt thôi

Nhớt Piaggio thay là nhớt Castrol Power 1 ~ 170k /lit ( nhớt bán tổng hợp )

Nhớt Honda thay là nhớt phuy khoáng cùi nhất giá tầm 80k

Cái gì thay ngoài đc thì thay cái nào thay ngoài ko có mới vô hãng .... Chịu khó vô Group của hội xe mình chạy có nhiều thông tin tốt
Reply With Quote
Old 18-02-2019, 11:14
Vô Danh Khách Vô Danh Khách is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nickdungtam View Post
Ngược lại đó bạn ơi . Mấy con động cơ Iget đề ba tốt vọt trong khoảng 40km đầu

sau đó vặn nhiều cũng ko lên bao nhiêu mình nghĩ cỡ 80 là hết máy rồi ...cố lắm lên đc 90 , 100 mà phải có thời gian
Reply With Quote
Old 18-02-2019, 11:43
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Vô Danh Khách View Post
mình đi 3 lần chỉ thay nhớt với lọc nhớt thôi

Nhớt Piaggio thay là nhớt Castrol Power 1 ~ 170k /lit ( nhớt bán tổng hợp )

Nhớt Honda thay là nhớt phuy khoáng cùi nhất giá tầm 80k

Cái gì thay ngoài đc thì thay cái nào thay ngoài ko có mới vô hãng .... Chịu khó vô Group của hội xe mình chạy có nhiều thông tin tốt
Bác có suggest em vài link hội xe với ạ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules