Anh em cho hỏi lý do tại sao mình thấy Ma? - Page 4 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 12-02-2019, 14:16
chung081994 chung081994 is offline
Senior Member

Re: Anh em cho hỏi lý do tại sao mình thấy Ma?

Quote:
Originally Posted by Dwayne The Rock Johnson View Post
Mỗi người là 1 tổ hợp các bước sóng, khi 1 người chết đi, các bước sóng tan rã, nhưng còn sót lại 1 vài cái, nhất là người chết oan, chết bất đắc kì tử thì tỷ lệ để lại sóng sót cao hơn, nếu 1 người sống có các bước sóng trùng với người chết thì có thể cảm thụ được 1 phần đó, vì là các sóng rời rạc nên hình ảnh của "Ma" được kể lại bao giờ cũng rời rạc, không rõ nét. Còn những tình huống kể rõ rành rành thì 100% là xiaolon.
Nói như thật =)) best xạo lìn đây rồi
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 14:20
gikere's Avatar
gikere gikere is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Honekawa Suneo View Post
thần hồn ÁT thần tính nha
Lạy bố
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 14:22
61-50-7's Avatar
61-50-7 61-50-7 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mr.nh0xx View Post
Ra nghĩa trang đái vào vào cái mộ xong đứng chửi rồi đi về xem sao nhé anh zai.. kiếm cái mộ nào mới chôn ấy
ngu quá chó, chưa bàn có ma hay ko, nhưng mày đang thách người ta làm điều vi phạm pháp luật và trái thuần phong mỹ tục (đéo ưa cụm từ này nhưng tao phải dùng ở đây). Ngoài ra, nếu có ma thật, thì sao? Ma sẽ ám thằng kia à, dm, ma nó khôn thiêng đến thế thì nó tha cho mày - thằng thách thức/chủ mưu à? Câm bớt mẹ mày họng khi còn chưa khôn hơn.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 14:24
LeZink LeZink is offline
Member

vì có ma
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 15:53
Vit Xao Xa Ot's Avatar
Vit Xao Xa Ot Vit Xao Xa Ot is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by standbyme11111 View Post
Mày lựa mấy cái miếu chỗ hay tai nạn hoặc là nhà hoang lâu năm vào đấy nói y như vậy xem

Được gửi từ iPhone 8 Plus - vozForums
Quote:
Originally Posted by mr.nh0xx View Post
Ra nghĩa trang đái vào vào cái mộ xong đứng chửi rồi đi về xem sao nhé anh zai.. kiếm cái mộ nào mới chôn ấy
tao dám làm đéo sợ cc gì, nhưng tại sao phải làm. 2 thằng mày giỏi chồng tiền ra t làm cho

khi không đái vào mộ nhà người khác nó đánh cho bỏ mịa.
tin ma thế thì chồng tiền ra cá độ, t đái vào miếu cho ma về đây mà ám tao
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:08
thuybien thuybien is online now
Senior Member

t cũng nghĩ là kiểu tồn tại ở không gian song song với không gian hiện tại, khi nào gặp điều kiện thích hợp thì sẽ nhìn thấy một phần của không gian bên kia .

stephen hawking có ý tưởng rằng vũ trụ được hình thành từ 11 chiều, nhưng chỉ có 4 chiều là không gian 3 chiều và thời gian đã "mở", còn 7 chiều kia bị "cuộn" lại từ sau BB mà.

còn em có ý tường là thế giới âm là không gian song song với thế giới dương, khi mình sinh ra thì cũng có 1 đối tượng như mình dc sinh ra ở không gian kia, khi mình chết đi lẽ ra đối tượng kia cũng phải biến mất nhưng vì lý do gi đó mà ở lại, và trở thành ma

thử nghĩ ma là một cái gì đó về mặt khoa học thì cũng thú vị mà.

còn em thì bị trêu mấy lần rồi nên em cũng tin và thấy bình thường.
Kể ra mọi người cứ bảo em là bóng đè với ảo giác, em nói thật ảo giác chỉ xuất hiện khi mình hoảng , hoặc mình nghĩ về cái gì là nó sẽ hiện ra cái đó, giống lucid dream vậy.

em thì bị quen rồi nên nói thật là lúc bị em còn chờ xem chuyện gi xảy ra tiếp theo, lần 1 lần 2 thì sợ chứ bị riết thì còn cái gi để mà sợ nữa .

kể bảo ở nhà có đứa trẻ cỡ 2-3 tuổi nó trêu, toàn lúc ngủ trưa là nó trêu, còn có 1 người đàn ông nữa.
Mình nói mọi người ko tin cứ bảo nhà có thổ công làm gì có vong vào được, thế đến lúc có cô bên tứ phủ qua chơi, chơi vớ vẩn nói chuyện chứ ko phải mời về làm cái gì cả, cô bảo luôn Đất này là đất dữ trong nhà có 1 đứa trẻ với 1 người đàn ông, ngoài sân thì co 1 bà già.
Sau đấy bà với cô ấy qua nhà khac noi chuyện, hình như ko muốn mình biết sao ấy , nhưng mình thấy cũng bình thường, vì mình ko ở đay lâu dài, với lại mình bị trêu thôi chứ ko có gi nghiêm trọng, kệ.

bữa đi coi tử vi ông ấy cũng bảo là mình ko dc đến đền phủ, chỉ được đi chùa, vì mình căn đồng cốt gì đó dễ bị nhập =.=

may mà ko dính căn mấy cô chín ông hoàng mười gi gì đó, ko thì nát.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:12
Vit Xao Xa Ot's Avatar
Vit Xao Xa Ot Vit Xao Xa Ot is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thuybien View Post
t cũng nghĩ là kiểu tồn tại ở không gian song song với không gian hiện tại, khi nào gặp điều kiện thích hợp thì sẽ nhìn thấy một phần của không gian bên kia .

stephen hawking có ý tưởng rằng vũ trụ được hình thành từ 11 chiều, nhưng chỉ có 4 chiều là không gian 3 chiều và thời gian đã "mở", còn 7 chiều kia bị "cuộn" lại từ sau BB mà.

còn em có ý tường là thế giới âm là không gian song song với thế giới dương, khi mình sinh ra thì cũng có 1 đối tượng như mình dc sinh ra ở không gian kia, khi mình chết đi lẽ ra đối tượng kia cũng phải biến mất nhưng vì lý do gi đó mà ở lại, và trở thành ma

thử nghĩ ma là một cái gì đó về mặt khoa học thì cũng thú vị mà.

còn em thì bị trêu mấy lần rồi nên em cũng tin và thấy bình thường.
Kể ra mọi người cứ bảo em là bóng đè với ảo giác, em nói thật ảo giác chỉ xuất hiện khi mình hoảng , hoặc mình nghĩ về cái gì là nó sẽ hiện ra cái đó, giống lucid dream vậy.

em thì bị quen rồi nên nói thật là lúc bị em còn chờ xem chuyện gi xảy ra tiếp theo, lần 1 lần 2 thì sợ chứ bị riết thì còn cái gi để mà sợ nữa .

kể bảo ở nhà có đứa trẻ cỡ 2-3 tuổi nó trêu, toàn lúc ngủ trưa là nó trêu, còn có 1 người đàn ông nữa.
Mình nói mọi người ko tin cứ bảo nhà có thổ công làm gì có vong vào được, thế đến lúc có cô bên tứ phủ qua chơi, chơi vớ vẩn nói chuyện chứ ko phải mời về làm cái gì cả, cô bảo luôn Đất này là đất dữ trong nhà có 1 đứa trẻ với 1 người đàn ông, ngoài sân thì co 1 bà già.
Sau đấy bà với cô ấy qua nhà khac noi chuyện, hình như ko muốn mình biết sao ấy , nhưng mình thấy cũng bình thường, vì mình ko ở đay lâu dài, với lại mình bị trêu thôi chứ ko có gi nghiêm trọng, kệ.

bữa đi coi tử vi ông ấy cũng bảo là mình ko dc đến đền phủ, chỉ được đi chùa, vì mình căn đồng cốt gì đó dễ bị nhập =.=

may mà ko dính căn mấy cô chín ông hoàng mười gi gì đó, ko thì nát.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:14
thuybien thuybien is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by decker View Post
Do thằng bán đồ đểu cho mình thôi
vồn =))))))
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:16
tunglt293 tunglt293 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by his_technology View Post
Anh em cho hỏi lý do tại sao mình thấy Ma?
1. Do đức tin
2. Tại sống như lol
3. Duyên / hợp
4. Có con mắt âm dương
5. Tại coi phim Ma nhiều quá
6. .......
Coi phim ma nhiều quá, ám ảnh. Không xem tự khắc chả thấy sợ gì cả
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 21:55
standbyme11111 standbyme11111 is offline
Senior Member

Re: Page 4 - Anh em cho hỏi lý do tại sao mình thấy Ma?

Quote:
Originally Posted by Vit Xao Xa Ot View Post
tao dám làm đéo sợ cc gì, nhưng tại sao phải làm. 2 thằng mày giỏi chồng tiền ra t làm cho

khi không đái vào mộ nhà người khác nó đánh cho bỏ mịa.
tin ma thế thì chồng tiền ra cá độ, t đái vào miếu cho ma về đây mà ám tao
K làm thì đừng có nói như ta đây k sợ.việc đéo gì phải cá độ vs mày.do mày bô bô cái mỏ lên khoe can đảm k sợ ma mún thấy ma thì tao chỉ cách cho thấy đó,sao quay lại cắn ngược vậy mày

Được gửi từ iPhone 8 Plus - vozForums
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules