Đầu năm buồn lòng vì vợ bỏ nhà chồng về từ 30 tết - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 12-02-2019, 00:28
chuyen_tinh_toi chuyen_tinh_toi is online now
Senior Member

Re: Đầu năm buồn lòng vì vợ bỏ nhà chồng về từ 30 tết

Em nói thật, mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.
TH của bác thì vc cứ đóng cửa bảo nhau. Bác là đàn ông, trụ cột gia đình thì ít nhất bác cũng phải có tiếng nói và quan điểm dứt khoát trong mọi việc. Tránh để kiểu: Bỏ thì thương mà vương thì tội. Càng làm thế sau này càng rối ko gỡ được.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 00:35
twosu9x's Avatar
twosu9x twosu9x is online now
Member

Quote:
Originally Posted by nguoicodon_st View Post
Hmm. Mình thì vốn có ác cảm với vùng đó

Nhưng xin phép ngược dòng tý. Con bác bn tháng rồi? Trông con nhỏ thì cũng mệt lắm rồi bác, k làm việc nhà cũng đc
Và sao hồi xưa bác nghĩ vợ bác là ng nội trợ giỏi?
Chưa được 1 tuổi bác ạ. Trông con cũng mệt, nhất là 2 vợ chồng tự trông chứ ko nhờ ông bà, mình cũng hiểu nên để vợ ở nhà trông con và cơm nước,1 mình mình làm lo cái ăn, giặt giũ, phơi đồ, rửa chén mình làm. Trước giờ chả trách móc gì vợ, tự an ủi rằng do con còn nhỏ nên mới thế, hi vọng sau này con lớn sẽ tốt hơn..

Mình nghĩ thế là vì em nấu nướng tốt, chăm con ok, có 1 tuổi thơ khó khăn nên chắc sẽ biết lo, nhưng có khi biết làm và muốn làm là 2 chuyện khác nhau
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 00:36
uyvu's Avatar
uyvu uyvu is offline
Đã tốn tiền

Có con sớm quá, khó sửa chữa sai lầm này

Sent using vozFApp
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 00:37
CuongNQ's Avatar
CuongNQ CuongNQ is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by twosu9x View Post
Chưa được 1 tuổi bác ạ. Trông con cũng mệt, nhất là 2 vợ chồng tự trông chứ ko nhờ ông bà, mình cũng hiểu nên để vợ ở nhà trông con và cơm nước,1 mình mình làm lo cái ăn, giặt giũ, phơi đồ, rửa chén mình làm. Trước giờ chả trách móc gì vợ, tự an ủi rằng do con còn nhỏ nên mới thế, hi vọng sau này con lớn sẽ tốt hơn..

Mình nghĩ thế là vì em nấu nướng tốt, chăm con ok, có 1 tuổi thơ khó khăn nên chắc sẽ biết lo, nhưng có khi biết làm và muốn làm là 2 chuyện khác nhau
Thuê thêm một giúp việc nữa. Chứ phụ nữ ít ai tự chăm con đầu được, toàn phải về ngoại đẻ và ở đó cho đến khi con lớn. Kể cả bạn có gánh bớt việc nhà thì việc ôm một em bé 24/7 là một điều khủng khiếp lắm rồi.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 00:41
twosu9x's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by Confirm Password View Post
Nói thẳng là thím quá khờ và cha me thím chả biết quá vô tâm hay quá chìu thím mà ra cớ sự ngày hôm nay.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 2 bằng vozFApp
Thời điểm mình lấy vợ, kinh nghiệm nhìn người, kinh nghiệm sống còn non nớt lắm. Lập gia đình rồi mới vỡ ra nhiều thứ. Bố mẹ mình ko vô tâm đâu, có nhiều điều ko hài lòng về con dâu, bố mẹ ko nói ra, nhưng quyết định là từ mình mà ra nên bố mẹ ko góp lời, chỉ nhắn riêng cho mình để mình biết cách dạy vợ thôi.

Quote:
Originally Posted by chuyen_tinh_toi View Post
Em nói thật, mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.
TH của bác thì vc cứ đóng cửa bảo nhau. Bác là đàn ông, trụ cột gia đình thì ít nhất bác cũng phải có tiếng nói và quan điểm dứt khoát trong mọi việc. Tránh để kiểu: Bỏ thì thương mà vương thì tội. Càng làm thế sau này càng rối ko gỡ được.
Đóng cửa bảo nhau nên buồn buồn mình chỉ dám lên mạng tâm sự thôi bác ah
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 00:42
hpp hpp is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by twosu9x View Post
bác đọc nhanh thế sao ?
Thím tham khảo
https://forums.voz.vn/showthread.php?p=149264422

Gửi từ Thiên đường bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 00:43
nguoicodon_st nguoicodon_st is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by CuongNQ View Post
Thuê thêm một giúp việc nữa. Chứ phụ nữ ít ai tự chăm con đầu được, toàn phải về ngoại đẻ và ở đó cho đến khi con lớn. Kể cả bạn có gánh bớt việc nhà thì việc ôm một em bé 24/7 là một điều khủng khiếp lắm rồi.
Vãi ông. Tổng lương 2vc đc 30 củ thì hẵng thuê. K thì tự mà làm. Nhảm vãi, thuê osin mất mịa 4 củ 1 tháng chứ ít đéo đâu. Trông con và cơm nước là ok rồi. Tư vấn nhảm quá
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 00:47
twosu9x's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by CuongNQ View Post
2vc cũng trải qua dc 8 tháng rồi, mình thì ngày ngày đi làm, vợ lo cho con, cơm nước. Thấy cũng có thời gian rảnh ngày 2 3 tiếng qua nhà hàng xóm chơi. Chỉ là ở nhà cả ngày ôm con ngóng chồng sợ stress.
Với phương pháp chăm con của bà và vợ khác nhau, làm có xung đột, mẹ chồng thì chỉ nhẹ nhàng nói vs thái độ vui vẻrồi thôi chứ ko có ý hay để bụng gì, nhưng vợ thì để bụng, khó chịu. Có lần còn tỏ thái độ, to tiếng với mẹ, mình nhắc kịp thời rồi.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 00:48
thelife_vnn thelife_vnn is offline
Đã tốn tiền

Vk mình quê gò công . Ngoan cực kỳ . Giờ mình đi làm vừa cty ngoài vừa mở cty ở nhà vk mình chủ động nghỉ việc để lo . Ở chung với chị với mẹ được lòng lắm
Khuyên bác ko ở được thì li dị chứ ám ảnh quá lại làm chuyện ko hay

Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp

Last edited by thelife_vnn; 12-02-2019 at 00:51.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 00:49
loveleeyoungae's Avatar
loveleeyoungae loveleeyoungae is offline
Senior Member

Đúng là một cách đáng nhẽ nên được ủng hộ trc khi cưới là sống thử. Thử sống chung phát biết tay nhau ngay.
Mẹ, mình xem phim nhiều nên cũng bị lậm tư tưởng chỉ tình yêu là đủ. Cưới mới biết thực tế quá khác, nghĩ lại vẫn éo hiểu sao bthg tỉnh táo lắm mà sao lúc đó ngu dữ Yếu tố quan trọng nhất vẫn là có giáo dục và gia đình có sự tương thích (hoặc còn gọi là môn đăng hộ đối).
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules