Đầu năm buồn lòng vì vợ bỏ nhà chồng về từ 30 tết - Page 14 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 12-02-2019, 15:48
mountain6789's Avatar
mountain6789 mountain6789 is offline
Member

Re: Đầu năm buồn lòng vì vợ bỏ nhà chồng về từ 30 tết

Quote:
Originally Posted by FateZero2 View Post
Có con vào mới b đầu giông bão, chứ còn son thì vui không ý mà.
Mềnh tính ra quen vợ hiện tại 3 năm rồi, tổng cộng mềnh câu gắt với vợ khoảng 5 lần, trong đó có 2 lần là xảy ra tranh cãi (tức là vợ cũung cáu), mà toàn bộ cả 5 lần nguyeen nhân bối cảnh đều là chủ để chăm em bé.
Đợt gần nhất con ốm 3 đêm mềnh sụt 3 kg vợ sụt 3 kg, trong đúng 3 ngày đó.
Mình cũng nghe mấy anh em nói vậy. Có con phát sinh nhiều thứ từ kinh tế, công việc nhiều hơn, con quấy khóc, bất đồng trong cách chăm sóc dạy dỗ...
Thôi tận hưởng nốt 3 tháng vc son vậy, vì 3 tháng nữa vợ mình cũng sinh rồi!

Gửi từ BlackBerry KeyOne bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 15:51
phhung's Avatar
phhung phhung is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hayboracvaothung View Post
Số phận ông trời không cho tôi đọc comment này cách đây 4 năm.

Vợ miền tây , làm biếng vô cùng cực, cũng may nhà vợ không thiếu thốn gì, không thì cày không ngóc đầu lên được.

Cuộc sống gia đình đang bí bách, mỗi người một nơi, ngày li dị sắp đến gần.
Tội anh, vợ tôi miền Tây ,suốt ngày chửi nó vì nó siêng quá ,làm luôn tay kg chịu nghỉ ,nên kg có thời gian âu yếm nhau nhiều
Còn vợ thằng bạn là bắc 54, lười như hủi, cho con ăn toàn đồ hàng quán, cơm nguội còn đi xin, giờ li dị mẹ rồi.
Hên xui thôi anh ơi
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 15:55
lytrancuong's Avatar
lytrancuong lytrancuong is online now
Senior Member

Re: Page 12 - Đầu năm buồn lòng vì vợ bỏ nhà chồng về từ 30 tết

Quote:
Originally Posted by chaso5 View Post
Trước hết thím nên ngồi suy nghĩ lại
Thứ 1 cả đời mẹ bôn ba vất vả, bận ngày, bận tháng bận cả đời là vì ai ??? Thề đm phải em mà là mẹ thím e từ cmn mặt thím luôn rồi, nghĩ đến cái cảnh sáng mùng 1 mẹ thím 1 thân 1 mình bóc cái bánh chưng mà đéo có thằng con trai hay cháu nội ăn cùng tội éo tả đc, nuôi con lớn khôn cũng chỉ mong về già nó chăm nom quan tâm mà
Thứ 2 ... e bận tý chửi tiếp

Được gửi từ iPhone 6 - vozForums
Bố mẹ ông này nhìn vợ chồng ổng vãi.mà cơ bản là con ông bà ý ngu ko biết dạy vợ nên cũng chẳng nói dc con dâu

Được gửi từ iPhone X - vozForums
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:01
thddakmil1 thddakmil1 is offline
Đã tốn tiền

Re: Page 12 - Đầu năm buồn lòng vì vợ bỏ nhà chồng về từ 30 tết

Quote:
Originally Posted by [BMW.S1000RR] View Post
Chỉ rửa bát thôi mà các bác có vẻ biến nó thành công to vc lớn thế nhỉ
E rửa bát thành thói quen cmnr, tết về nhà bố vợ ăn xong các chú lên uống nc, e vẫn thu dọn, rồi xuống các bác gái các chị rửa hết nên e ngồi cạnh để úp bát
Xong rồi mới lên, rửa bát là cái nhàn nhất rồi
Mỗi tội thi thoảng hay bị mẹ với vợ kêu vì thi thoảng dính ít rau ở bát đĩa

Được gửi từ big penis - vozForums
con vợ tôi cũng rửa chén kiểu đó. lâu lâu dính cái này cái kia, dao, rổ dùng xong cũng éo thèm rửa.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:04
dienbaquang's Avatar
dienbaquang dienbaquang is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hayboracvaothung View Post
Số phận ông trời không cho tôi đọc comment này cách đây 4 năm.

Vợ miền tây , làm biếng vô cùng cực, cũng may nhà vợ không thiếu thốn gì, không thì cày không ngóc đầu lên được.

Cuộc sống gia đình đang bí bách, mỗi người một nơi, ngày li dị sắp đến gần.
Nói mới biết, mình có thằng bạn nó có thằng anh VK Úc, cứơi con du học sinh bên Úc ở miền tây xong 5 năm rồi không giúp gì cho gia đình nha nó, bao nhiều tiền cũng gửi về cho nhà con kia xây nhà lầu.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:05
hayboracvaothung hayboracvaothung is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by realisreal View Post
gái Thanh Hóa so với gái miền Tây thì bên nào nát hơn vậy các bô lão #_#
lấy gái miền tây đỡ hơn xíu, ít nhất khỏi lo người thân của vợ đâm sau lưng, lừa gạt này nọ. Nghe cái giọng dân bắc là tôi không ưa nổi rồi.

Vợ tôi miền tây nhưng không ngọt ngào gì cả , mất dạy vô cùng. trách là trách bản thân mình quá hiền không khẳng được cái uy để nó leo lên đầu lên cổ ngồi. Làm một người đàn ông văn minh hiện đại biết phụ giúp cho vợ thật là khó khi gặp người vợ không biết điều và ỷ lại.

Đời tôi thế là nát. Chỉ lo cho đứa con trai đẹp trai, dễ thương và có tính cách giống tôi, không biết khi nào nhóc của tôi sẽ tha hóa theo tính của mẹ nó, suy nghĩ về tương lai mà lòng đau như cắt khi cứ nghĩ lại về chuyện mẹ và ngoại vợ tôi quá cưng chiều thằng con của tôi (vợ tôi mất đi người anh vì hút ma túy).
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:09
kangtakang kangtakang is offline
Senior Member

Vấn đề tại ông thớt nhịn nhục quá thôi.
Nặng nhẹ gì cũng phải bảo nó làm chứ, ông không cứng từ đầu thì nó chả nhây như vậy.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:10
j0ngpg j0ngpg is offline
Senior Member

Ở đâu cũng có kiểu vậy thôi bác à. Như em lấy vợ gia đình gia giáo (bề ngoài), về tiếp xúc lâu ngày mới thấy cái gia giáo đó chẳng qua là bên ngoài tô vẽ thôi, bên trong mục nát hoang tàn.
Em cũng đang cảm thấy chán như bác, nhưng giờ có con rồi, sợ li dị thì con khổ. Vợ em được cưng chiều quen, về nhà chồng 3 năm mà chưa từng nấu cho nhà chồng 1 bữa, cũng chẳng biết phụ gì. Mỗi lần về nhà chồng là chui trong buồng nằm ườn ra bấm đt, năm đầu có bầu, năm 2 con còn nhỏ thì em cũng k nói, năm nay con lớn rồi cũng vậy. Tết đợt rồi em bị đau, vậy mà bố mẹ đi chúc tết ở nhà nó cũng ko nấu ăn cho em được, em lại lụi cụi tự nấu nướng hầu nó. Em không biết sau này em đau ốm mà ko còn ba mẹ ko biết con vợ nó có lo được cho em không, chứ 3 năm nay đau ốm toàn về cho mẹ chăm
Mấy nay em cảm thấy chán nản, mệt mỏi, nó lại luôn mồm trách gia đình em (vì ba má mới mua cái xe cho con em em đi học). Muốn li dị quách mà nhìn con lại cố kiềm lòng.
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:14
Dream8x Dream8x is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by j0ngpg View Post
Em cũng đang cảm thấy chán như bác, nhưng giờ có con rồi, sợ li dị thì con khổ. Vợ em được cưng chiều quen, về nhà chồng 3 năm mà chưa từng nấu cho nhà chồng 1 bữa, cũng chẳng biết phụ gì. Mỗi lần về nhà chồng là chui trong buồng nằm ườn ra bấm đt, năm đầu có bầu, năm 2 con còn nhỏ thì em cũng k nói, năm nay con lớn rồi cũng vậy. Tết đợt rồi em bị đau, vậy mà bố mẹ đi chúc tết ở nhà nó cũng ko nấu ăn cho em được, em lại lụi cụi tự nấu nướng hầu nó. Em không biết sau này em đau ốm mà ko còn ba mẹ ko biết con vợ nó có lo được cho em không, chứ 3 năm nay đau ốm toàn về cho mẹ chăm
Mấy nay em cảm thấy chán nản, mệt mỏi, nó lại luôn mồm trách gia đình em (vì ba má mới mua cái xe cho con em em đi học). Muốn li dị quách mà nhìn con lại cố kiềm lòng.
Mạnh mẽ lên anh bạn, bắt nó ra nấu. Ko nấu thì nói chuyện, ko nói đc thì quát, ko quát đc thì tát rồi trả về nơi sản xuất
Cứ nhường nhịn quá đàn bà nó nhờn
Reply With Quote
Old 12-02-2019, 16:18
j0ngpg j0ngpg is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Dream8x View Post
Mạnh mẽ lên anh bạn, bắt nó ra nấu. Ko nấu thì nói chuyện, ko nói đc thì quát, ko quát đc thì tát rồi trả về nơi sản xuất
Cứ nhường nhịn quá đàn bà nó nhờn
Haizzz, em cứ nghĩ chăm nhau lúc đau ốm là cái nghĩa vợ chồng nó phải thế.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules