Cần giúp Giảm thanh pô - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old 09-02-2019, 14:07
nickdungtam nickdungtam is offline
Đã tốn tiền

Giảm thanh pô

Tình hình là em đang chạy Rebel 300, lí do pô zin quá hiền nên em buộc phải thay pô khác, em ko phải dạng chạy hiền, thích tua cao thích cái cảm giác máy cứ gầm gừ rung rung dưới chân nên dù xe yếu và ko mê tốc độ nhưng lúc nào em cũng ép số 1 2 tới 70 80 vấn đề là với pô zin dù ép tua thì người đi đường đôi khi vẫn ko để ý, dẫn tới tạt đầu, cắt đầu nên hnay em quyết tâm mua pô về gắn. Pô thái thì ko đảm bảo kết cấu và hiệu năng xe, em làm luôn cây Slip On của Two Brother dành riêng cho Rebel. Mà nó la làng ghê quá, nhu cầu em khá đặc biệt, garanti em muốn im, có thể nổ mà trầm trầm nhẹ nhẹ thôi, kéo lên chút thì phải êm ái, ko la hét, khi nào tua cao em mới cần nó la em mua tiêu gắn vào rồi mà vẫn la ghê quá nên xin phép mang lên đây hỏi các cao nhân có cách nào ko, em đang dùng tiêu này, họng bé hơn tiêu hãng, ngoài tiêu này thì còn loại tiêu nào hoặc có cách nào cho nó trầm hơn ít la lối hơn ko ạ

Reply With Quote
Old 09-02-2019, 14:48
atmin's Avatar
atmin atmin is online now
Senior Member

Re: Giảm thanh pô

thử tiêu tổ ong xem sao, pô mình móc còn tổ ong nổ galanty êm ru, chỉ tua cao mới ré thôi
Reply With Quote
Old 10-02-2019, 01:27
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by atmin View Post
thử tiêu tổ ong xem sao, pô mình móc còn tổ ong nổ galanty êm ru, chỉ tua cao mới ré thôi
anh có hình tiêu tổ ong của anh ko ạ, em thấy nhiều chỗ bán quá chỗ nào cũng ghi nhập khẩu )
Reply With Quote
Old 10-02-2019, 01:33
bianhchum's Avatar
bianhchum bianhchum is online now
Senior Member

Có lót nỉ pô không.
Reply With Quote
Old 10-02-2019, 11:07
atmin's Avatar
atmin atmin is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nickdungtam View Post
anh có hình tiêu tổ ong của anh ko ạ, em thấy nhiều chỗ bán quá chỗ nào cũng ghi nhập khẩu )
Hàng nhập hay hàng TQ gì thì nó cũng chỉ là cái tiêu thôi mà, âm thanh hợp ý của mình là dc. Còn đã trọng đến hiệu năng thì đó lại là chuyện khác.
Đặt cái tiêu đó ở đầu pô nha (ko phải cuối pô, cuối pô để thoáng hoặc bỏ thêm tiêu có sẵn theo pô)

Đây là cây Yoshimura cho Cb400 cũ của mình, tiêu tổ ong đặt ở đầu pô, hình cho dễ hình dung, này tiêu tổ ong của hãng làm chết trên pô luôn nha, ko tháo ra dc, k phải mình chế zô. Nên mình nghĩ làm kiểu đặt ở đầu pô là ok nhất!

Last edited by atmin; 10-02-2019 at 11:14.
Reply With Quote
Old 10-02-2019, 14:24
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by bianhchum View Post
Có lót nỉ pô không.
Nỉ có sẵn trong pô rồi ạ

Quote:
Originally Posted by atmin View Post
Hàng nhập hay hàng TQ gì thì nó cũng chỉ là cái tiêu thôi mà, âm thanh hợp ý của mình là dc. Còn đã trọng đến hiệu năng thì đó lại là chuyện khác.
Đặt cái tiêu đó ở đầu pô nha (ko phải cuối pô, cuối pô để thoáng hoặc bỏ thêm tiêu có sẵn theo pô)

Đây là cây Yoshimura cho Cb400 cũ của mình, tiêu tổ ong đặt ở đầu pô, hình cho dễ hình dung, này tiêu tổ ong của hãng làm chết trên pô luôn nha, ko tháo ra dc, k phải mình chế zô. Nên mình nghĩ làm kiểu đặt ở đầu pô là ok nhất!

Cảm ơn anh nhiều, để em lên tân thành kiếm. coi sao )
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules