Review nhanh ghế Ergomax Evolution và Commander sau 1 tháng sử dụng - Page 15 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 17-07-2019, 10:11
cknight_159 cknight_159 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khanh3t View Post
Mình mua tổng cộng 3 cái rồi, confirm là ko cần đóng gỗ. Hãng đóng hàng rất tốt nên ko cần đóng gỗ, vỏ carton ok là nhận hàng, còn ko thì mở ra kiểm tra ngay tại bên ship nếu vỏ bị rách
Bác ơi, cho em hỏi con EVO bề ngang chỗ ngồi nó có rộng hơn COM nhiều không ạ? Em mới lấy COM mà cảm giác lưới nó hơi trũng xuống khi ngồi, hình như em quen ngồi ghế cứng rồi nên không thích hoặc chưa quen với cái kiểu mặt ghế bị trũng xuống đó. Sao cuối cùng bác lại dùng con COM nhiều hơn thế ạ?

Em chưa dùng loại ghế này bao giờ. Bác cho em hỏi tư thế ngồi đúng là sẽ khóa lưng ghế cố định ở vị trí ban đầu (theo nhìn là tầm 100-110 độ), ngồi tựa lưng vào ghế và cổ cũng sẽ tì vào miếng đệm cổ phải không ạ?
Reply With Quote
Old 19-07-2019, 10:30
Chơi Bời Chơi Bời is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Mình mua tổng cộng 3 cái rồi, confirm là ko cần đóng gỗ. Hãng đóng hàng rất tốt nên ko cần đóng gỗ, vỏ carton ok là nhận hàng, còn ko thì mở ra kiểm tra ngay tại bên ship nếu vỏ bị rách
ngon, mình đang nhờ gian thương @Tieuphong158 mua từ sàn detail-tmall ,
làm em màu đen, hy vọng 80kg ngồi ngon, vì đang bị thoái hóa
thân làm kĩ thuật ,ngồi suốt, mà ko đầu tư cái ghế, bộ gear tử tế, đúng là hại cái thân.
để hàng về, sẽ review kĩ hơn cho ae.
Reply With Quote
Old 19-07-2019, 13:59
Eric Schmidt Eric Schmidt is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Chơi Bời View Post
ngon, mình đang nhờ gian thương @Tieuphong158 mua từ sàn detail-tmall ,
làm em màu đen, hy vọng 80kg ngồi ngon, vì đang bị thoái hóa
thân làm kĩ thuật ,ngồi suốt, mà ko đầu tư cái ghế, bộ gear tử tế, đúng là hại cái thân.
để hàng về, sẽ review kĩ hơn cho ae.
thấy bác đặt gian thương này nên em cũng vừa đặt của em vàng chanh cho chơi bời
Reply With Quote
Old 19-07-2019, 15:14
blackteam's Avatar
blackteam blackteam is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Eric Schmidt View Post
Mình cũng mới sa chân theo các bác, nhờ bác gian thương binevil chơi màu đen cho sạch.

Về mà ổn là tiễn e AKracing Premium dưới sign luôn mùa này ngồi nóng quá.
Reply With Quote
Old 19-07-2019, 21:51
yamato2211's Avatar
yamato2211 yamato2211 is online now
Senior Member

em hỏi ngoài lề cái là ghế của em là loại bọc simili giờ nó nóng quá, nhờ các bác tư vấn tấm lót mông thoáng mát chứ ngồi mấy bữa nữa chắc em nổi mụn ở ass rồi trĩ mất thôi
Reply With Quote
Old 20-07-2019, 09:51
khanh3t's Avatar
khanh3t khanh3t is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by cknight_159 View Post
Bác ơi, cho em hỏi con EVO bề ngang chỗ ngồi nó có rộng hơn COM nhiều không ạ? Em mới lấy COM mà cảm giác lưới nó hơi trũng xuống khi ngồi, hình như em quen ngồi ghế cứng rồi nên không thích hoặc chưa quen với cái kiểu mặt ghế bị trũng xuống đó. Sao cuối cùng bác lại dùng con COM nhiều hơn thế ạ?

Em chưa dùng loại ghế này bao giờ. Bác cho em hỏi tư thế ngồi đúng là sẽ khóa lưng ghế cố định ở vị trí ban đầu (theo nhìn là tầm 100-110 độ), ngồi tựa lưng vào ghế và cổ cũng sẽ tì vào miếng đệm cổ phải không ạ?
Với mình 100kg thì ngồi com lưới bị trùng nhiều hơn, ghê ôm gần sát người, mỗi bên còn tầm khoảng 5-10cm ( cái này ko thoải mái lắm ). Com khi để trôi mặc định thì con của mình hơi ngả về trước. Mình ko khóa ghế mà nâng max cái lò xo dựa.

Mình ngồi com nhiều hơn vì với mình cao 1.7 thì cảm giác ghế ôm lưng tốt hơn, ngồi lâu ko hề bị mỏi, lưới con EVO xin hơn nhiều nên ngồi cảm giác căng hơn nhưng lại ko ôm được lưng như thế, được lưng thì mất cổ được cổ thì mất lưng. Mà Evo ngồi đêm bị lạch cạch nên mình ko khoái lắm
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 11:21
cknight_159 cknight_159 is offline
Senior Member

Quote:
Với mình 100kg thì ngồi com lưới bị trùng nhiều hơn, ghê ôm gần sát người, mỗi bên còn tầm khoảng 5-10cm ( cái này ko thoải mái lắm ). Com khi để trôi mặc định thì con của mình hơi ngả về trước. Mình ko khóa ghế mà nâng max cái lò xo dựa.

Mình ngồi com nhiều hơn vì với mình cao 1.7 thì cảm giác ghế ôm lưng tốt hơn, ngồi lâu ko hề bị mỏi, lưới con EVO xin hơn nhiều nên ngồi cảm giác căng hơn nhưng lại ko ôm được lưng như thế, được lưng thì mất cổ được cổ thì mất lưng. Mà Evo ngồi đêm bị lạch cạch nên mình ko khoái lắm
Xem ra nếu thay được lưng của con COM sang cho EVO thì khá hợp bác nhỉ
Em đã làm theo cách của bác. Không dùng núm khóa ghế bên trái mà vặn max lò xo dựa bên phải, rõ ràng là lưng ghế đã được đẩy lên khoảng 5 độ gì đó so với tư thế khi vặn núm khóa, thành ra ngồi thoải mái hơn nhiều rồi. Thanks bác!
Mà em tưởng tư thế đúng của ghế phải là lưng hơi ngửa ra sau một chút đó chứ ạ? Theo em nhìn ghế em để mặc định thì là lưng ghế tạo thành 1 góc 100 hoặc 110 độ gì đó so với mặt ghế. Hình như trong hình quảng cáo của họ cũng vậy. Con của bác để mặc định nó ngả về phía trước lại hay, em chưa thể nào quen được kiểu ngồi hơi ngả ra sau này.
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 17:12
khanh3t's Avatar
khanh3t khanh3t is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by cknight_159 View Post
Xem ra nếu thay được lưng của con COM sang cho EVO thì khá hợp bác nhỉ
Em đã làm theo cách của bác. Không dùng núm khóa ghế bên trái mà vặn max lò xo dựa bên phải, rõ ràng là lưng ghế đã được đẩy lên khoảng 5 độ gì đó so với tư thế khi vặn núm khóa, thành ra ngồi thoải mái hơn nhiều rồi. Thanks bác!
Mà em tưởng tư thế đúng của ghế phải là lưng hơi ngửa ra sau một chút đó chứ ạ? Theo em nhìn ghế em để mặc định thì là lưng ghế tạo thành 1 góc 100 hoặc 110 độ gì đó so với mặt ghế. Hình như trong hình quảng cáo của họ cũng vậy. Con của bác để mặc định nó ngả về phía trước lại hay, em chưa thể nào quen được kiểu ngồi hơi ngả ra sau này.
Với kiểu lò xo để max thì bác ngả bao nhiêu cũng đc mà, ngả đến đâu nó đều gần như giữ ở cữ đó luôn
Reply With Quote
Old 22-07-2019, 14:58
tieuphong158's Avatar
tieuphong158 tieuphong158 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Eric Schmidt View Post
E vào xác nhận nhé. K gì thay đổi tối mai hoặc sáng ngày kia bác nhận hàng

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 22-07-2019, 21:18
BKBGodLike's Avatar
BKBGodLike BKBGodLike is offline
Junior Member

Nhìn thiết kế em xiaomi khá thích, chắc em làm chuột bạch cho các bác.

Thương gia nào ship về SG được hộp em phát nhé.

https://mall.jd.com/index-1000171261.html
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules