2.
Notices

Thread Tools
Old 07-07-2019, 21:57
[R]ainy's Avatar
[R]ainy [R]ainy is online now
Senior Member
Re: Review nhanh ghế Ergomax Evolution và Commander sau 1 tháng sử dụng

Quote:
Originally Posted by haungo View Post
E ngồi dx racer nay lưng nó giống như bị nhô lên 1 đốt ấy, h ngồi đâu cũng khó chịu cực kì, ngủ nằm thẳng cũng khó chịu, híc chắc phải kiếm loại khác ko ngồi gaming nữa
Đúng rồi, ngồi mấy con gaming chair lâu ngày có nguy cơ bị cong cột sống, bụng ưỡn ra, vì cái gối đệm lưng của nó vừa dày, mà ngồi 1 tý là nó lại tụt hẳn xuống dưới chứ ko cố định 1 chỗ.
Cái gối dựa cổ của nó cũng cực sida

Quote:
Originally Posted by WindAngel View Post
Evo kêu lạch cạch là chỗ cánh bướm kêu hay chỗ nào bác? Mình tính xuống tiền con R1 Commander mới nhất 2019 của Sihoo, nhìn thôi thấy phê rồi . Bác có thử con này chưa
Link : https://detail.tmall.com/item.htm?sp...=4117447605662
Đù, con này đẹp quá , giá về VN chắc tầm 11-12tr. Bookmark lại chờ con Hbada hư thì xúc con này.
// Về dáng thì Steelcase Gesture vẫn là con ghế mình thấy có kiểu dáng đẹp nhất hiện tại, nhưng giá thì xa vời quá

Last edited by [R]ainy; 07-07-2019 at 22:10.
Reply With Quote
Old 07-07-2019, 22:33
Hoang Anh Le Hoang Anh Le is offline
Senior Member

Con Com không có bản rộng à ?, con Evo thì nặng ví quá chưa kể ship tốn gần tr bạc.
Reply With Quote
Old 07-07-2019, 23:16
WindAngel's Avatar
WindAngel WindAngel is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khanh3t View Post
Nhìn mặt ghế thì ó vẻ như không phải full lưới, lúc nào rảnh để hỏi thằng bán xem sao
Full lưới nha bác, do góc độ chụp thôi, trong phần bình luận đánh giá có tấm chụp nhìn rõ mặt ghế lưới.

Con này mắc hơn con Ergomax Commander tới 3,3tr nên phân vân quá. Múc con này thì hơi cố sức

Quote:
Originally Posted by Hoang Anh Le View Post
Con Com không có bản rộng à ?, con Evo thì nặng ví quá chưa kể ship tốn gần tr bạc.
Commander không có bản rộng nha bác. Con Evolution bác chủ chê ngồi ko đã bằng con Commander kìa mua chi nữa bác, bác thử con Sihoo R1 mình đưa link vài post trước đó. Bằng giá con Evolution

Last edited by WindAngel; 08-07-2019 at 00:02.
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 06:31
cknight_159 cknight_159 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khanh3t View Post
COM thẳng tiền, 100kg mình vẫn đang ngồi COM và vứt EVO sang bên vì ngồi ko sướng bằng

EVO có 1 cái xấu đã được hội tàu comment mà mình ko nghĩ nó ảnh hưởng đến thế đó là ồn, nửa đêm ngồi cứ lạch cạch, bực cả mình. Review là thế nhưng sau tầm nửa năm thì anh em cứ COM thôi, xịn hơn thì Shihoo A7 hoặc hãng khác
Thanks bác có bài review chi tiết. Em mới nghĩ đến chuyện thay bàn ghế, không ngờ vào box này thấy nổi ngay bài của bác. Yêu vãi.
Bác cho em hỏi, con Com này mặt ghế nó mềm nhưng có lún xuống nhiều quá không ạ? Ý em là phần mông mình ngồi nó có bị trũng xuống còn thấy hơn cả phần mép ghế bên ngoài không ý ạ. Em cao 1m8, chỉ nặng có 73kg thôi.

Em nhìn hình không rõ lắm, bác cho em hỏi ở phần ngoài rìa của ghế này:

Chỗ đó là mặt lưới phủ, hay là khung bằng nhựa/thép của mặt ghế, hay là khung bằng nhựa/thép và có lót thêm mút xốp ạ? Do chân em bị đau lâu dài nên nếu mặt bên trong mà trũng xuống nhiều và phần mép ngoài ghế đó nó cấn vào phần mặt dưới đùi hoặc dưới kheo chân, đầu gối thì sẽ bị khó chịu.
Em cảm ơn bác.
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 08:11
Forzet's Avatar
Forzet Forzet is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by cknight_159 View Post
Thanks bác có bài review chi tiết. Em mới nghĩ đến chuyện thay bàn ghế, không ngờ vào box này thấy nổi ngay bài của bác. Yêu vãi.
Bác cho em hỏi, con Com này mặt ghế nó mềm nhưng có lún xuống nhiều quá không ạ? Ý em là phần mông mình ngồi nó có bị trũng xuống còn thấy hơn cả phần mép ghế bên ngoài không ý ạ. Em cao 1m8, chỉ nặng có 73kg thôi.

Em nhìn hình không rõ lắm, bác cho em hỏi ở phần ngoài rìa của ghế này:

Chỗ đó là mặt lưới phủ, hay là khung bằng nhựa/thép của mặt ghế, hay là khung bằng nhựa/thép và có lót thêm mút xốp ạ? Do chân em bị đau lâu dài nên nếu mặt bên trong mà trũng xuống nhiều và phần mép ngoài ghế đó nó cấn vào phần mặt dưới đùi hoặc dưới kheo chân, đầu gối thì sẽ bị khó chịu.
Em cảm ơn bác.
Chỗ mũi tên đỏ là khung nhựa, có 1 lớp mút/xốp rất dày bao hoàn toàn cả trong lẫn ngoài của khung nhựa đó (nó nằm dưới đáy của lớp mút/xốp). Mình nặng cỡ đồng chí, ngồi lên thấy bình thường ko bao giờ bị cấn. Cơ mà phải qua 2-3 năm nữa mới biết dc.
Old 08-07-2019, 08:53
cknight_159 cknight_159 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Forzet View Post
Chỗ mũi tên đỏ là khung nhựa, có 1 lớp mút/xốp rất dày bao hoàn toàn cả trong lẫn ngoài của khung nhựa đó (nó nằm dưới đáy của lớp mút/xốp). Mình nặng cỡ đồng chí, ngồi lên thấy bình thường ko bao giờ bị cấn. Cơ mà phải qua 2-3 năm nữa mới biết dc.
Em cảm ơn bác.
Em tính mua ghế này vợ ngồi nữa, mà vợ em cao có 1.53m thôi. Chắc vẫn ngồi thoải mái bác nhỉ? Em xem trên web bán ghế họ ghi số đo như thế này. Theo em hiểu thì 50cm đó là chiều cao nhỏ nhất có thể set được của cái phần lưng ghế, tính từ vị trí mũi tên 1 đến mũi tên 2 phải không ạ bác?

Em cảm ơn
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 09:58
WindAngel's Avatar
WindAngel WindAngel is offline
Senior Member

Quote:
Em cảm ơn bác.
Em tính mua ghế này vợ ngồi nữa, mà vợ em cao có 1.53m thôi. Chắc vẫn ngồi thoải mái bác nhỉ? Em xem trên web bán ghế họ ghi số đo như thế này. Theo em hiểu thì 50cm đó là chiều cao nhỏ nhất có thể set được của cái phần lưng ghế, tính từ vị trí mũi tên 1 đến mũi tên 2 phải không ạ bác?
Đúng rồi đó bác
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 11:08
nicelion nicelion is offline
Senior Member

Vua search tren mang thay cai ghe kha giong http://thecenter.vn/category/1/Ghe-l...phong-pz2.html

Bac chu thot dung den h gan nua nam roi co the cho review hien tai duoc khong ban
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 12:17
Forzet's Avatar
Forzet Forzet is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Em cảm ơn bác.

Em cảm ơn
Đúng rồi, mình cũng chả xài tới nấc 56cm đâu, khoảng 52-53 thôi.
Old 08-07-2019, 12:33
binevil's Avatar
binevil binevil is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nicelion View Post
Vua search tren mang thay cai ghe kha giong http://thecenter.vn/category/1/Ghe-l...phong-pz2.html

Bac chu thot dung den h gan nua nam roi co the cho review hien tai duoc khong ban
http://sieuthighevanphong.com/1/5444....html#chitieta

lol, nhìn mẫu này y chang
Tracking Delivered, hàng về HCM sau 10-14 ngày
Inbox để lấy infor FB + Sđt mình đặt hàng nhé
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules