Thảo luận FZ155I hay suzuki bandit? - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old 27-01-2019, 20:03
inori_aizawa's Avatar
inori_aizawa inori_aizawa is online now
Senior Member

Re: FZ155I hay suzuki bandit?

Quote:
Originally Posted by NewOcer View Post
Giờ tao mới biết thằng nào chạy côn trong nội thành ầm ầm mới nam tính cơ, còn mấy thằng than mỏi tay thì ẻo lả cơ.

Vậy mà đi đường giờ toàn xe ga, xe hơi số tự động. Còn đám xe số tự động, xe côn tay số lượng ít quá chắc do nam giờ ít hơn bê đê.

Chả trách sao giờ xe từ phổ thông đến cao cấp toàn số tự động. Bọn nam tính thì ngồi xe số sàn xe côn tay mới hợp, em ẻo lả chạy xe ga xe số tự động thôi

Mua xe máy phổ thông mà kêu ko cần tính toán thì cầm 500 triệu trong sổ tiết kiệm đi đã, lương tháng 40 triệu thì hãy mua con xe ko cần tính toán.

Còn mua con xe xong hết hơn nửa năm lương, chơi lỗ vài kì bán lại lỗ 2 3 tháng lương thì đó là chơi lấy tiếng.

Còn nhắm còn trẻ còn chơi còn chịu lỗ được mà ko vay tiền ko ăn bám gia đình thì cứ chơi tẹt thôi. Chơi con xe côn nào giờ bán lại mà lỗ dưới 10 triệu thì kiếm khó quá, còn mới mua về chạy 1000km bán lại thì ko dám bàn.

Ông già ở nhà chạy con Super Dream mua năm 2000, model 99 tới giờ vẫn ok chán có gì lạ. Mới bỏ 20 triệu thay mới hết giữ lại cái sườn với cục IC, dàn áo cũ đem đi sơn thôi. Xe kỉ niệm thì chạy mãi chưa chán chứ xe phổ thông giờ mua cái 1, mua thẳng cũng có mua qua cty tài chính cũng có mua xe đá cũng có.
Nhà có chiếc dream thái, hôm trước chạy thử thấy rung nhu sexytoy k biết h làm gì dc nhỉ. Xe kỉ niệm nên muốn giữ càng lâu càng tốt
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 21:21
gamer941's Avatar
gamer941 gamer941 is offline
Senior Member

Quote:
Giờ tao mới biết thằng nào chạy côn trong nội thành ầm ầm mới nam tính cơ, còn mấy thằng than mỏi tay thì ẻo lả cơ.

Vậy mà đi đường giờ toàn xe ga, xe hơi số tự động. Còn đám xe số tự động, xe côn tay số lượng ít quá chắc do nam giờ ít hơn bê đê.

Chả trách sao giờ xe từ phổ thông đến cao cấp toàn số tự động. Bọn nam tính thì ngồi xe số sàn xe côn tay mới hợp, em ẻo lả chạy xe ga xe số tự động thôi
ơ cái thằng này có vẻ bị bệnh về não, t nói là mấy thằng đã đi xe côn rồi thừa biết chuyện đó mà đi mua xong về rồi chê kêu là đi bóp côn mỏi tay rồi cry baby các kiểu. Còn chạy nội thành ầm ầm đầy đường ra thì ý kiến gì vậy thằng đàn bà , chạy ầm ầm theo ý mày là sao mà nói là nam tính, ngó ra ngoài đường có bao nhiêu chiếc xe tay côn đang hiện hữu và có ai đàn bà đụng tí than thở mỏi tay không

Còn ng đi xe ga hay số tự động gì đó t có động tới đâu, là do sở thích nhu cầu thôi. Tao chỉ nói cái ý của t là đi xe bóp côn thành phố kẹt xe không có gì phải than, chỉ có mấy thằng đàn bà hở xí rồi than. Vừa rồi có dẫn dắt vài người mua versys 300, ng mua fz155, ng mua winner và ko ai than kẹt xe hay bóp côn mỏi cả. Tuổi trải từ 8x tới 9x, chơi trong hội đi pkl ducati hypermotard , monster và bmw gs1200 các kiểu éo nghe ai than, chỉ nói thích thì cứ nhích thôi

Còn chuyện xe số sàn hay tự động bên châu âu mỹ còn chửi nhau ầm ầm, bên châu âu toàn chạy số sàn, bên mỹ đi tự động. Nhưng có cái không bàn cãi là đi số sàn/côn dễ kiểm soát xe hơn và ít gây tai nạn hơn vì nó đã sàng lọc bớt 1 số thành phần như mày rồi

/// bác thớt nói chung thích gì mua đó, cái nào liên quan tới cái cần liên quan bác cần tập trung thì tập trung vào, thích và phù hợp thì cứ nhích, đừng có để ý xung quanh.
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 21:22
NewOcer's Avatar
NewOcer NewOcer is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by _Whoz_ View Post
ơ cái thằng này có vẻ bị bệnh về não, t nói là mấy thằng đã đi xe côn rồi thừa biết chuyện đó mà đi mua xong về rồi chê kêu là đi bóp côn mỏi tay rồi cry baby các kiểu. Còn chạy nội thành ầm ầm tao có nói tới đâu mà lôi ra vậy thằng đàn bà , chạy ầm ầm theo ý mày là sao, ngó ra ngoài đường có bao nhiêu chiếc xe tay côn đang hiện hữu và có ai đàn bà đụng tí than thở mỏi tay không

Còn ng đi xe ga hay số tự động gì đó t có động tới đâu, là do sở thích nhu cầu thôi. Tao chỉ nói cái ý của t là đi xe bóp côn thành phố kẹt xe không có gì phải than, chỉ có mấy thằng đàn bà hở xí rồi than.

Còn chuyện xe số sàn hay tự động bên châu âu mỹ còn chửi nhau ầm ầm, bên châu âu toàn chạy số sàn, bên mỹ đi tự động. Nhưng có cái không bàn cãi là đi số sàn/côn dễ kiểm soát xe hơn và ít gây tai nạn hơn vì nó đã sàng lọc bớt 1 số thành phần như mày rồi
Ngộ ha, thằng đi mỏi than thì chê đàn bà ẻo lả, đi xe côn là đéo được than mỏi tay cơ. Còn xl đi Fz150i gắn thêm lò xo nồi cơ đấy.

Mấy thằng suốt cuộc đời mở miệng ra là đi xe côn ko đc than mỏi, đi xe số sàn mới nam tính đề ba mới bốc tao mắc cười vcl. Cứ như đi xe côn là cái gì đó thần thánh lắm, nam tính lắm, đi rồi đéo được chê được than cơ

Nhà tao thích xe gì có xe đó, việc gì phải ngó ra đường nhỉ. Trừ PKL trên 175cc dù có bằng A2 nhưng ko được chơi vì cầm B2 đi xe hơi thích hơn. Tao mua Fz150i, Ex150i, Winner về quăng góc đó để chạy chơi xong lấy Dream - Vario - AB đi cho nhàn được ko. Anh đàn ông ra đường hỏi bọn đi xe côn xem giờ có điều kiện mua thêm con xe ga để đi làm mỗi ngày, khỏi bóp côn cho mệt xem có đồng ý đa số ko nà. Hay nhiều đứa giống anh có mỗi con xe đi lại chính hàng ngày nên cỡ nào cũng ko đc than vậy.

Nhà tao dư dả điều kiện tao chọn con xe hơi có UMS để tránh va chạm, anh đi Fz150i biết UMS ko. Lên hỏi xem có UMS rồi có bằng chứng nào kêu đi số sàn đỡ gây tai nạn ko nào.

À mà xài nick 2009 xong clone nick khác vô chửi là thế quái nào. Vâng đi số sàn/côn tay mà than mỏi thì đàn bà thì ẻo là thì là mà cơ, vậy mà xe hơi số sàn luôn rẻ hơn số tự động, xe côn tay phổ thông luôn rẻ hơn xe ga cùng phân khúc trừ PKL cơ đấy

Lại còn khoe mấy cái hội PKL giàu có ra cơ, vâng hỏi mấy cái hội đó người ta mua con PKL về để đi ăn - đi siêu thị - đi họp - đi làm mỗi ngày hay có thêm con SH300i hoặc con sedan thích con nào đi con đó vậy anh nam tính chạy xe côn .

Last edited by NewOcer; 27-01-2019 at 21:31.
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 21:33
gamer941's Avatar
gamer941 gamer941 is offline
Senior Member

^ nói 1 hồi thấy éo đánh trọng tâm gì cả, kiểu lý sự cùn của mấy thằng đàn bà, nói 1 đằng bám váy 1 nẻo rồi lái theo hướng đó.

Quote:
đi xe số sàn mới nam tính đề ba mới bốc tao mắc cười vcl
Không hề nói tới cái này, thật tiếc có điều kiện nhưng đầu tôm.

Quote:
À mà xài nick 2009 xong clone nick khác vô chửi là thế quái nào.
2 browser t log 2 acc khác nhau, nãy ko để ý gõ lộn thôi, việc clone hay không quan trọng với mày thế à, trong khi rõ ràng t vẫn nhận đó là tao chứ có mạo danh thằng khác vào đỡ hộ đâu :lmfao:

Đơn giản ý kiến là việc đi xe côn kẹt xe như nào mọi người đi bình thường và mấy ai than và không hề nói nam tính hay nữ tính. Tao chỉ nói mấy thằng biết vậy mua đi đường đụng tí lại than mới là mấy thằng đàn bà như mày

thực sự nhà mày có điều kiện như mày kể là thật, thì chỉ có obz mày nhiều tiền cho m chi thôi chứ người kiếm ra được nhiều tiền như vậy có bản lĩnh vậy éo rảnh lên voz nói ngu vậy đâu

Quote:
Lại còn khoe mấy cái hội PKL giàu có ra cơ, vâng hỏi mấy cái hội đó người ta mua con PKL về để đi ăn - đi siêu thị - đi họp - đi làm mỗi ngày hay có thêm con SH300i hoặc con sedan thích con nào đi con đó vậy anh nam tính chạy xe côn .
edit thêm chi giờ cho tao chửi vậy ông anh? mày coi thử có cái dòng nào quote tao coi là tao khẳng định đi côn/số sàn là nam tính hay đi xe ga tự động là đàn bà tao coi cái hay lại trổ quạu sủa đẳng thế khi nào tìm ra rồi hãy quote tao coi rồi nói chuyện tiếp.

Mày có thể hơn tuổi tao nhưng tao coi thường vc

Last edited by gamer941; 27-01-2019 at 21:38.
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 22:47
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

- 2009 chơi đến 2019 rồi vẫn không thoát được cái bản chất của đa số bọn vOzer này. Nhà người khác có điều kiện hơn thì kêu do ông bà già cấp tiền nên không bằng đám nhà nghèo đi lên. Giờ mặc định phải giàu từ bản lĩnh cá nhân mới có tư cách nói chuyện với các vOzer nghèo mà sĩ diện xạo lion cơ. Cứ mặc định người ta giàu là 99% do gia đình hỗ trợ, 0.5% còn lại là do bản lĩnh đi lên còn 0.5% cuối là các anh vOzer đang phấn đấu nhưng vẫn chưa hơn ai - chỉ được cái tật tự cho mình hơn người khác ở ý chí là giỏi.

- Đi xe côn cũng 9 người 10 ý: thằng thích mua đi chơi, thằng thích mua đi mỗi ngày, thằng tò mò mua đi cho biết. Nhưng đặc biệt có 1 đám đi xe côn luôn cho rằng đi xe côn mới là nam tính, đi xe côn phải vượt qua mọi khó khăn, đi xe côn phải abc xyz cơ. Ai mua xe côn mà than đi mỏi xíu là nó chửi ẻo lả ngay, trên vOz này tao làm danh sách được nhiều thằng nâng cao quan điểm đó lắm, nay có thêm 1 thằng thích xạo lion và chụp mũ sự giàu có của người khác nữa. Như tao đã từng nói mấy thằng đó thì xe côn là no.1, đéo được than vãi vì than là nó chê ẻo lả là có chơi đéo có chịu đựng.

- Vô đọc mấy chữ chưa nói gì chửi nó hay nơi sinh ra nó là nó đáp vài câu ẻo lả, thằng đàn bà, đầu tôm, ngu, sủa rồi quy chụp sự giàu có của người khác là do gia đình cmnr . Thậm chí còn chụp liền cái mác cầm B2 chạy xe số tự động là dễ gây tai nạn hơn số sàn cơ trong khi con số sàn 982tr còn con tự động đến 1.352tr

- Giờ này chắc đang bận tìm hiểu UMS là gì rồi chứ kêu đi xe số sàn mà hạn chế được tai nạn hơn số tự động nghe mắc cười quá

- Mở đề thì anh ấy chê ai nói đi xe côn mỏi tay là ẻo lả, đến thân bài dẫn chứng nhà có nhiều xe thích cầm xe côn đi xa chứ đi nội thành mỏi tay thì anh ấy dẫn ra cái giàu cái nghèo do abc xyz. Chỉnh sửa bài viết để hỏi anh ấy mấy cái hội Ducati, BMW hay hội PKL nhà giàu nhà nó có dùng con PKL di chuyển 99% nhu cầu trong ngày ko thì anh ấy lại kêu đổ thừa.

- Mốt ra đường gặp anh ấy mà đi SH150i ABS, chê chạy con MT-09 mỏi tay vì cực vs máy nóng toả nhiệt ra chân là anh ấy chê ẻo lả ngay vì côn MT-09 còn nhẹ hơn con Fz150i gắn lò xo nồi. Không biết ra đời cầm trăm chai đi bar, đi club anh ấy có chê ẻo lả vì đi xe ga hay đi xe số tự động ko nữa ...

- Gửi anh chạy xe côn cái clip em ngồi xe số tự động chạy có xxx km/h thôi. Theo anh đàn bà ngồi xe đạp vậy ổn ko anh, nếu con CRV số sàn anh nghĩ có đạp nhiều hơn được không ạ.
https://youtu.be/-wN2Lf49_jo

Last edited by NewOcer; 27-01-2019 at 22:51.
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 22:49
GrabbikeChanChinh GrabbikeChanChinh is offline
K.I.A

Quote:
Ngộ ha, thằng đi mỏi than thì chê đàn bà ẻo lả, đi xe côn là đéo được than mỏi tay cơ. Còn xl đi Fz150i gắn thêm lò xo nồi cơ đấy.

Mấy thằng suốt cuộc đời mở miệng ra là đi xe côn ko đc than mỏi, đi xe số sàn mới nam tính đề ba mới bốc tao mắc cười vcl. Cứ như đi xe côn là cái gì đó thần thánh lắm, nam tính lắm, đi rồi đéo được chê được than cơ

Nhà tao thích xe gì có xe đó, việc gì phải ngó ra đường nhỉ. Trừ PKL trên 175cc dù có bằng A2 nhưng ko được chơi vì cầm B2 đi xe hơi thích hơn. Tao mua Fz150i, Ex150i, Winner về quăng góc đó để chạy chơi xong lấy Dream - Vario - AB đi cho nhàn được ko. Anh đàn ông ra đường hỏi bọn đi xe côn xem giờ có điều kiện mua thêm con xe ga để đi làm mỗi ngày, khỏi bóp côn cho mệt xem có đồng ý đa số ko nà. Hay nhiều đứa giống anh có mỗi con xe đi lại chính hàng ngày nên cỡ nào cũng ko đc than vậy.

Nhà tao dư dả điều kiện tao chọn con xe hơi có UMS để tránh va chạm, anh đi Fz150i biết UMS ko. Lên hỏi xem có UMS rồi có bằng chứng nào kêu đi số sàn đỡ gây tai nạn ko nào.

À mà xài nick 2009 xong clone nick khác vô chửi là thế quái nào. Vâng đi số sàn/côn tay mà than mỏi thì đàn bà thì ẻo là thì là mà cơ, vậy mà xe hơi số sàn luôn rẻ hơn số tự động, xe côn tay phổ thông luôn rẻ hơn xe ga cùng phân khúc trừ PKL cơ đấy

nghe bạn nói mình thấy bạn hơi xạo lồn rồi đấy. ko bàn tới vấn đề chạy xe côn trong tp vì mình ỉa vào xe côn, như loz so với spark thái của mình, còn bạn nói xe 150 xe gì bạn cũng có, vậy up cho mình xin hình fz155 và satria nhà bạn cái. đừng nói ko có tiền mua nha, nghèo như mình cũng dư sức mua 2 con đó vứt xó chả thèm chạy, kể cả sh150abs mình cũng vứt xó
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 22:56
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by GrabbikeChanChinh View Post
nghe bạn nói mình thấy bạn hơi xạo lồn rồi đấy. ko bàn tới vấn đề chạy xe côn trong tp vì mình ỉa vào xe côn, như loz so với spark thái của mình, còn bạn nói xe 150 xe gì bạn cũng có, vậy up cho mình xin hình fz155 và satria nhà bạn cái. đừng nói ko có tiền mua nha, nghèo như mình cũng dư sức mua 2 con đó vứt xó chả thèm chạy, kể cả sh150abs mình cũng vứt xó
Dạ dạ em xin lỗi anh, nhà em có 1 chiếc côn còn đi là Winner thôi anh.

Nhưng số em có cái tài khoản nhỏ, anh liệu xem em đủ trình chơi xe nào, anh muốn em mua xe phổ thông nào mai anh báo nhẹ em ra mua. Mình làm kèo 20% giá trị xe thôi anh.
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 22:59
K.I.A

Quote:
Dạ dạ em xin lỗi anh, nhà em có 1 chiếc côn còn đi là Winner thôi anh.

Nhưng số em có cái tài khoản nhỏ, anh liệu xem em đủ trình chơi xe nào, anh muốn em mua xe phổ thông nào mai anh báo nhẹ em ra mua. Mình làm kèo 20% giá trị xe thôi anh.
vậy sao lúc trên anh xạo lồn anh nói anh mua ex winner fz150 về vứt xó, anh lôi cái tài khoản ra hù ai? thích thì set kèo sáng mai anh ra mua con fz155 về up lên đây tôi chịu 20%, còn đéo mua được anh tính gì với tôi?
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 23:04
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by GrabbikeChanChinh View Post
vậy sao lúc trên anh xạo lồn anh nói anh mua ex winner fz150 về vứt xó, anh lôi cái tài khoản ra hù ai? thích thì set kèo sáng mai anh ra mua con fz155 về up lên đây tôi chịu 20%, còn đéo mua được anh tính gì với tôi?
Dạ em có clip chạy Fz150i hồi đó luôn anh. Gửi hình anh xem tạm.

Còn em thích người thật anh ơi. Mai anh ở Sài Gòn hẹn anh 10 sáng ra Minh Long Motor Đinh Bộ Lĩnh phường 26 quận Bình Thạnh, anh thích con Fz155i màu nào anh chọn, em xuống đủ tiền mua xong anh giao em 20% tại chỗ quay Live Stream bằng FB luôn. Chứ em không rảnh đi úp lên vOz.

SDT em 0943150531 nhé. À em xin lưu ý nhận 20% kèo thì tính 20% dựa trên giá trị mua xe tại thời điểm đã bao gồm giấy tờ nhé, vì em ra biển 59-S3 chạy Tết này luôn, anh đừng gài kèo em 20% trên hoá đơn đỏ nha

Last edited by NewOcer; 27-01-2019 at 23:08.
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 23:09
K.I.A

Quote:
Dạ em có clip chạy Fz150i hồi đó luôn anh. Gửi hình anh xem tạm.

Còn em thích người thật anh ơi. Mai anh ở Sài Gòn hẹn anh 10 sáng ra Minh Long Motor Đinh Bộ Lĩnh phường 26 quận Bình Thạnh, anh thích con Fz155i màu nào anh chọn, em xuống đủ tiền mua xong anh giao em 20% tại chỗ quay Live Stream bằng FB luôn. Chứ em không rảnh đi úp lên vOz.

SDT em 0943150531 nhé.

chốt mai 8h hẹn gặp minh long gò vấp, sđt tôi 0911225353, tôi đéo phải dạng trứng dái mũ như mấy thằng vozer đâu, mai khỏi cần anh quay, tự động có người quay cho anh, anh cứ việc thanh toán thôi, mua về rồi vứt xó là đc 20% chiếc xe
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules