[vozReview] Nha Trang Ký Sự - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ăn uống

Thread Tools
Old 16-01-2019, 18:54
Hiso's Avatar
Hiso Hiso is offline
Senior Member

Re: [vozReview] Nha Trang Ký Sự

May quá mấy hôm nữa em cũng vào Nha Trang chơi
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 19:08
HumanAvocado's Avatar
HumanAvocado HumanAvocado is offline
Member

Thím thớt cho mình hỏi quán phở nằm trong 1 con hẻm trên đường Phương Sài.
Mình chỉ nhớ là con hẻm nhỏ đủ 1 xe đi nằm đối diện chợ, vô hẻm là đi xuống dốc, cuối dốc là quán phở.
Quán có vườn và 1 hay 2 cái hồ nhỏ, hình như nhìn ra xa xa là ruộng lúa
Hồi hè mình đi tìm lại mà k nhớ cái hẻm nào, cũng k biết quán còn bán k vì cũng đã 3 năm rồi

Gửi từ Samsung SM-J810Y bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 20:06
Mr.Y's Avatar
Mr.Y Mr.Y is offline
Team vòi xịt

Quote:
Originally Posted by chirikitori1 View Post
Tôi dân Nha Trang này, gốc rễ ở đây luôn. Tôi ăn có 10k/tô
Thì tùy chỗ mà thým, chứ bánh canh cứu đói giờ vẫn 5k 1 tô mà

Sent from Nó Kìa Tém using vozFApp
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 20:07
Mr.Y's Avatar
Mr.Y Mr.Y is offline
Team vòi xịt

Quote:
Originally Posted by HumanAvocado View Post
Thím thớt cho mình hỏi quán phở nằm trong 1 con hẻm trên đường Phương Sài.
Mình chỉ nhớ là con hẻm nhỏ đủ 1 xe đi nằm đối diện chợ, vô hẻm là đi xuống dốc, cuối dốc là quán phở.
Quán có vườn và 1 hay 2 cái hồ nhỏ, hình như nhìn ra xa xa là ruộng lúa
Hồi hè mình đi tìm lại mà k nhớ cái hẻm nào, cũng k biết quán còn bán k vì cũng đã 3 năm rồi

Gửi từ Samsung SM-J810Y bằng vozFApp
Phương sài thì em ko rõ lắm.

Hay ý thým là đường Phan Đình Giót?

Sent from Nó Kìa Tém using vozFApp
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 20:12
daimavuong6.6's Avatar
daimavuong6.6 daimavuong6.6 is offline
Senior Member

Nha Trang đi ăn uống thì dc chứ địa điểm du lịch mình thấy chán wa, bữa đi 3 ngày
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 20:32
tonghuuhiep1 tonghuuhiep1 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by daimavuong6.6 View Post
Nha Trang đi ăn uống thì dc chứ địa điểm du lịch mình thấy chán wa, bữa đi 3 ngày
Giống mình, đi thấy nhạt nhạt
Tour đảo thì vừa nắng vừa say sóng vừa ăn uống chán, đến tối cũng chỉ lòng vòng bar, cafe, ăn nhậu chút rồi ngủ
Chán thứ 2 là sapa, dkm chán đéo tả dc

Gửi từ Tống Ca bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 20:46
Lucil123's Avatar
Lucil123 Lucil123 is offline
Đã tốn tiền

em thì lần nào đi Nha Trang cũng tìm ăn vịt nướng ở đường Hàn Thuyên í
ngon ghê là ngon
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 21:16
biostar13's Avatar
biostar13 biostar13 is offline
Senior Member

Chơi bơi hay ăn uống ở Nha Trang mà không có thổ địa thì chán thôi rồi.

Muốn chơi biển thì dắt đi VinPearl chơi cho mệt, tối về thì dắt đi dạo Trần Phú, ra ngoài bờ kè lắm tí hải sản tươi ly bia, hóng gió mát. Mà quán dân NT hay đi thì được, chứ quán taxi hay review trên mạng thì hơi đắt

Nếu sáng sớm chịu khó 5h dậy thì ra ngắm bình minh Nha Trang là perfect

Trời mát dịu, cảnh đẹp, không khí trong lành. Ngồi chuyện với gái hết ý.

7h đường sóng sánh thì đi ăn sáng - cf, ăn sáng gì? Món nước thì có bánh canh các loại (bao ngon, ở SG lâu vẫn chưa ăn được quán nào ngon như ở NT ). Ăn xong thì vào mấy con đường trong Tp, tìm quán cf mát mát ngồi xả hơi, nhìn dòng người qua lại Trưa trời mát thì đi tắm bùn Tháp Bà ngắm gái, bù cơn mệt sau khi đi Vinpearl hôm qua nhé

Chiều thì sao, thuê xe ra Dốc Lết tắm biển nhé, bao sạch bao đẹp bao vắng người Tắm với bồ ở đây thì bao thích, có đoạn 2 đứa dắt nhau lên con đường ven biển, muốn làm gì cũng được cảnh đẹp, đường đi bộ thì nên thơ, vắng người nhé

Tắm xong thì lên làm cái nồi lẩu mực đặc sản. Nhắc mà thèm, đm lẩu đ' gì toàn mực không, mà có 140k Nói chung ăn uống ngoài này thì vừa rẻ vừa ngon, trong tp thì không bằng

Tối về thì đi bar pub đổi gió, cho teen, ồn ào cũng được. Tùy, mình thì không ham đông đúc lắm, đi nghỉ ngơi mà vào mấy chỗ như thế thì chán và đau đầu lắm, toàn nhậu

À quên, còn nem nướng nữa. Tùy khẩu vị mỗi người, nhưng mà nem trong SG mắm làm không ngon, pha nhiều quá Vẫn thích món nem ở NT.

Còn thập cẩm ốc vùng biển nữa chứ, chẹp Đi mấy quán nhỏ trong khu Ngô Gia Tự cũng được, siêng thì ra ngoài Lương Sơn nhé. Bao nhiều, ăn ngập họng. Tranh thủ dạo biển buổi chiều lúc ra đó ăn ốc cũng thú lắm. Chở gái đi dạo ra đó thì thôi rồi feel lắm.

Hôm sau thì làm cái kèo nhẹ nhẹ ra khu du lịch Suối cmn gì quên rồi chỉ nhớ là nó vừa có suối để tắm (bao mát, bao đã) Bên cạnh đó khu này có mấy trò chơi như trượt cỏ, trượt nước, đua xe các thể loại, nói chung là đã.

Chơi chán về thì làm cái lẩu bò Bà Triệu cho nó ẩm nhể bò chất lượng, 3 người ăn 1 cái đặt biệt kèm thêm bò thêm nữa thì hết buổi tối

Trễ tí thì ra ngã sáu làm ly sinh tố mát mát. Ngắm đường phố về đêm, hay chuyện với gái thôi.

Đổi gió thì ra 3/2 làm cái kèo câu cá, ngồi nhậu cùng chiến hữu cũng ngon, cũng vui.

Tính ra ở Nha Trang ăn chơi bét nhè cũng thú lắm.
Reply With Quote
Old 17-01-2019, 01:05
TP Nha Trang TP Nha Trang is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by biostar13 View Post
Chơi bơi hay ăn uống ở Nha Trang mà không có thổ địa thì chán thôi rồi.

Muốn chơi biển thì dắt đi VinPearl chơi cho mệt, tối về thì dắt đi dạo Trần Phú, ra ngoài bờ kè lắm tí hải sản tươi ly bia, hóng gió mát. Mà quán dân NT hay đi thì được, chứ quán taxi hay review trên mạng thì hơi đắt

Nếu sáng sớm chịu khó 5h dậy thì ra ngắm bình minh Nha Trang là perfect

Trời mát dịu, cảnh đẹp, không khí trong lành. Ngồi chuyện với gái hết ý.

7h đường sóng sánh thì đi ăn sáng - cf, ăn sáng gì? Món nước thì có bánh canh các loại (bao ngon, ở SG lâu vẫn chưa ăn được quán nào ngon như ở NT ). Ăn xong thì vào mấy con đường trong Tp, tìm quán cf mát mát ngồi xả hơi, nhìn dòng người qua lại Trưa trời mát thì đi tắm bùn Tháp Bà ngắm gái, bù cơn mệt sau khi đi Vinpearl hôm qua nhé

Chiều thì sao, thuê xe ra Dốc Lết tắm biển nhé, bao sạch bao đẹp bao vắng người Tắm với bồ ở đây thì bao thích, có đoạn 2 đứa dắt nhau lên con đường ven biển, muốn làm gì cũng được cảnh đẹp, đường đi bộ thì nên thơ, vắng người nhé

Tắm xong thì lên làm cái nồi lẩu mực đặc sản. Nhắc mà thèm, đm lẩu đ' gì toàn mực không, mà có 140k Nói chung ăn uống ngoài này thì vừa rẻ vừa ngon, trong tp thì không bằng

Tối về thì đi bar pub đổi gió, cho teen, ồn ào cũng được. Tùy, mình thì không ham đông đúc lắm, đi nghỉ ngơi mà vào mấy chỗ như thế thì chán và đau đầu lắm, toàn nhậu

À quên, còn nem nướng nữa. Tùy khẩu vị mỗi người, nhưng mà nem trong SG mắm làm không ngon, pha nhiều quá Vẫn thích món nem ở NT.

Còn thập cẩm ốc vùng biển nữa chứ, chẹp Đi mấy quán nhỏ trong khu Ngô Gia Tự cũng được, siêng thì ra ngoài Lương Sơn nhé. Bao nhiều, ăn ngập họng. Tranh thủ dạo biển buổi chiều lúc ra đó ăn ốc cũng thú lắm. Chở gái đi dạo ra đó thì thôi rồi feel lắm.

Hôm sau thì làm cái kèo nhẹ nhẹ ra khu du lịch Suối cmn gì quên rồi chỉ nhớ là nó vừa có suối để tắm (bao mát, bao đã) Bên cạnh đó khu này có mấy trò chơi như trượt cỏ, trượt nước, đua xe các thể loại, nói chung là đã.

Chơi chán về thì làm cái lẩu bò Bà Triệu cho nó ẩm nhể bò chất lượng, 3 người ăn 1 cái đặt biệt kèm thêm bò thêm nữa thì hết buổi tối

Trễ tí thì ra ngã sáu làm ly sinh tố mát mát. Ngắm đường phố về đêm, hay chuyện với gái thôi.

Đổi gió thì ra 3/2 làm cái kèo câu cá, ngồi nhậu cùng chiến hữu cũng ngon, cũng vui.

Tính ra ở Nha Trang ăn chơi bét nhè cũng thú lắm.
Đi Nha Trang mấy lần mà nắm kỹ vậy thím

Gửi từ Genius mind bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 17-01-2019, 01:12
himenofree himenofree is offline
Member

cần hoá đơn ks tầm 1trieu/ngay trong 1 tháng, hoa don taxi nha trang
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules