[TƯ VẤN] Em nên tiếp tục hay dừng lại để gái được hạnh phúc hơn ... - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 12-01-2019, 12:08
nguyenmauchung nguyenmauchung is offline
Junior Member

[TƯ VẤN] Em nên tiếp tục hay dừng lại để gái được hạnh phúc hơn ...

Em và gái năm nay cùng 24 tuổi,bọn e quen nhau qua giới thiệu của một chị chơi cùng với em.Gái ra trường đi làm được 1 năm rồi còn e thì vừa mới ra trường,cv cũng tạm ổn.Chúng e bên nhau cũng được gần 1 năm,cũng có những kỷ niệm cùng nhau,e cũng có tình cảm với gái và gái cũng vậy (bà chị bảo với e thế) nhưng hai đứa chưa ai nói với nhau câu nào.
Gần đây e mới biết bên cạnh gái đang có nhiều ng theo đuổi,đều là ng lớn tuổi hơn e và công việc,cuộc sống và cả gia đình đều tốt hơn em.Gái thì vẫn vậy không có thay đổi gì nhưng các bạn của gái thì luôn muốn gái đến với những người đó.Về gia đình gái thì mọi ng cũng muốn gái kết hôn sớm và giới thiệu rất nhiều nhưng gái không thích và hậu quả của nó là gái bị bố mẹ mắng rất nhiều mà nặng hơn là chửi bới (.
Gái có nói với e là gái không thích những ng đó vì không thấy hợp và muốn đi cùng ai đó từ những ngày khó khăn nhất .....
Còn về phần e thì sinh viên mới ra trường,lương cũng 1x (tiểu học ạ ),gđ bt vì bố mẹ e đều làm nông nghiệp,con đường e đi còn phải cố gắng rất nhiều.E biết nếu e mở lời thì có lẽ gái sẽ đồng ý nhưng sẽ rất thiệt thòi cho gái và liệu gái có chấp nhận và vượt qua được tác động từ bạn bè,gia đình hay không...Còn nếu e dừng lại thì biết đâu đó gái sẽ chấp nhận một người nào đó hơn e,cs của gái sẽ tốt hơn và không còn bị áp lực từ gia đình nữa.
Các bác cho em xin lời khuyên nên dừng lại hay tiếp tục với ạ.
P/s : E dân kỹ thuật nên văn chương kém các bác đọc có ức chế tí thì cũng cho e lời khuyên nhé
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 12:16
killua596 killua596 is offline
K.I.A

Re: [TƯ VẤN] Em nên tiếp tục hay dừng lại để gái được hạnh phúc hơn ...

Các bạn thậm chí chưa chính thức là người yêu của nhau mà suy tính quái gì xa vậy?

Lại còn "nếu em mở lời có lẽ gái sẽ đồng ý" => Ý bạn "mở lời" là "tỏ tình" đúng không? Cứ việc nếu muốn tạch.
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 12:22
Junior Member

Quote:
Originally Posted by killua596 View Post
Các bạn thậm chí chưa chính thức là người yêu của nhau mà suy tính quái gì xa vậy?

Lại còn "nếu em mở lời có lẽ gái sẽ đồng ý" => Ý bạn "mở lời" là "tỏ tình" đúng không? Cứ việc nếu muốn tạch.
Bà chị e và gái chơi rất thân với nhau nên bà ấy cũng có chia sẻ,gái thì cũng có ý rồi chỉ là chưa nói ra thôi.
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 12:26
killua596 killua596 is offline
K.I.A

Tôi không ngạc nhiên nếu một ngày rất gần bạn phát hiện gái địt thằng khác, và cưới thằng đấy trong lúc bạn vẫn đang ngơ ngác không biết chuyện gì vừa xảy ra. Chúc may mắn.

Quote:
Originally Posted by nguyenmauchung View Post
Bà chị e và gái chơi rất thân với nhau nên bà ấy cũng có chia sẻ,gái thì cũng có ý rồi chỉ là chưa nói ra thôi.
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 14:31
huyyturtle huyyturtle is offline
Member

Thớt suy nghĩ xa quá
Cứ yêu đi rồi sẽ có động lực phấn đấu thôi
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 15:31
Junior Member

Quote:
Originally Posted by huyyturtle View Post
Thớt suy nghĩ xa quá
Cứ yêu đi rồi sẽ có động lực phấn đấu thôi
Động lực thì em lúc nào cũng có nhưng nhìn gái vất vả em ko can lòng :( vì bên em gái sẽ vất vả 1 vài năm nữa
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 15:43
hoanghuytn's Avatar
hoanghuytn hoanghuytn is offline
Junior Member

Cứ yêu đi. Được ngày nào hay ngày đấy. Phụ nữ không yêu kiểu lí trí như thớt nghĩ đâu. Nếu được yêu mà vất vả chút họ cũng coi đó là hạnh phúc.
Nhưng nói thật nhé, thớt tỏ tình chưa chắc người ta đã đồng ý đâu, nhưng thớt mà không tiến lên, tháng sau gái sẽ rơi vào tay mấy ông kia. Lúc đấy thì đừng có mà tiếc, hối hận, lên voz kêu. Rời xa em để em hạnh phúc ư? Yếu đuối vl.

Được gửi từ - vozForums
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 15:43
VejovisTienSinh VejovisTienSinh is offline
Junior Member

Nếu tự tin tương lai có thể cho gái một cuộc sống tốt hơn thì cứ mạnh dạn. Ý gái đã là “muốn đi cùng ai đó những ngày khó khăn nhất” thì không có vấn đề gì phải suy nghĩ nếu hiện tại bác đã lo được cho gái ở mức chi tiêu tối thiểu của gái. Còn nếu vẫn còn đắn đo nữa thì là do bác không tự tin vào khả năng có thể cho gái cuộc sống tốt hơn trong tương lai thì thôi bỏ đi và cũng đừng làm đàn ông nữa. Có bên nhau những ngày khó khăn thì mới bền vững những ngày vinh quang.
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 22:47
rongdaen rongdaen is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by nguyenmauchung View Post
Em và gái năm nay cùng 24 tuổi,bọn e quen nhau qua giới thiệu của một chị chơi cùng với em.Gái ra trường đi làm được 1 năm rồi còn e thì vừa mới ra trường,cv cũng tạm ổn.Chúng e bên nhau cũng được gần 1 năm,cũng có những kỷ niệm cùng nhau,e cũng có tình cảm với gái và gái cũng vậy (bà chị bảo với e thế) nhưng hai đứa chưa ai nói với nhau câu nào.
Gần đây e mới biết bên cạnh gái đang có nhiều ng theo đuổi,đều là ng lớn tuổi hơn e và công việc,cuộc sống và cả gia đình đều tốt hơn em.Gái thì vẫn vậy không có thay đổi gì nhưng các bạn của gái thì luôn muốn gái đến với những người đó.Về gia đình gái thì mọi ng cũng muốn gái kết hôn sớm và giới thiệu rất nhiều nhưng gái không thích và hậu quả của nó là gái bị bố mẹ mắng rất nhiều mà nặng hơn là chửi bới (.
Gái có nói với e là gái không thích những ng đó vì không thấy hợp và muốn đi cùng ai đó từ những ngày khó khăn nhất .....
Còn về phần e thì sinh viên mới ra trường,lương cũng 1x (tiểu học ạ ),gđ bt vì bố mẹ e đều làm nông nghiệp,con đường e đi còn phải cố gắng rất nhiều.E biết nếu e mở lời thì có lẽ gái sẽ đồng ý nhưng sẽ rất thiệt thòi cho gái và liệu gái có chấp nhận và vượt qua được tác động từ bạn bè,gia đình hay không...Còn nếu e dừng lại thì biết đâu đó gái sẽ chấp nhận một người nào đó hơn e,cs của gái sẽ tốt hơn và không còn bị áp lực từ gia đình nữa.
Các bác cho em xin lời khuyên nên dừng lại hay tiếp tục với ạ.
P/s : E dân kỹ thuật nên văn chương kém các bác đọc có ức chế tí thì cũng cho e lời khuyên nhé
Tự ti, sợ trước sợ sau, chưa gì đã lo lắng, khả năng gái cũng chẳng thích thớt
P/s: chắc éo những thằng theo đuổi nó đã thật lòng, không thay đổi? Nếu yêu thì phải tự mình lo cho gái mới chắc ăn

Gửi từ Xiaomi Redmi 5A bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 13-01-2019, 09:59
ngocmai90 ngocmai90 is offline
Junior Member

Mở lời đi xem tạch ko, ko tạch thì tính tiếp thôi.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules