Tư Vấn Về CD Walkman ạ - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 10-01-2019, 13:02
.Triss.Merigold.'s Avatar
.Triss.Merigold. .Triss.Merigold. is offline
Senior Member

Về CD Walkman ạ

tình hình là em mới sắm con CD Walkman và vài cái đĩa trắng về nghịch. thấy bác bán hàng bảo là con của em nghe đc file atrac3plus. các bác cho em hỏi: hiện tại dùng soft nào để convert từ file lossless sang; rồi ghi đĩa bằng soft gì (em ko biết dùng Nero) 2 là nếu em sử dụng file atrac3plus này ở bitrate 320 thì lưu đc cỡ bao nhiêu bài hát trên 1 cd ạ em chưa dùng CD bao h và nghe nói là chỉ tối đa 70 phút nhạc hoặc 700mb cho 1 đĩa gì đó ở định dạng mp3 và ghi nhiều quá số phút thì ko đọc đc
Cảm ơn các bác ạ

Last edited by .Triss.Merigold.; 10-01-2019 at 13:07.
Reply With Quote
Old 10-01-2019, 23:22
Senior Member

Re: Về CD Walkman ạ

ai giúp em với :(
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 17:41
tuihaywen tuihaywen is offline
Đã tốn tiền

Muốn dùng lâu dài trước tiên phải chịu chi sắm mấy đĩa CD Phono Mitsubishi (hoặc hiệu khác chất lượng tương đương, chắc chắn giá không rẻ hơn). Mấy đĩa CD rẻ tiền, hoặc đĩa CD hàng giả chỉ nhanh làm hư mắt đọc sớm.

CD Walkman chỉ hỗ trợ atrac3plus ở 2 bitrate 64kbps và 256kbps. Dùng SonicStage để ghi CD cũng được, một phần là hỗ trợ atrac3plus. Hiện tại Sony không còn hỗ trợ cũng như lưu trữ phần mềm này trên dữ liệu của họ nhưng vẫn có thể tìm được đâu đó trên mạng, trên diễn đàn. Dùng thêm phần mềm khác để chuyển lossless sang wav (16bit/44.1KHz). Phần mềm convert lossless thực tế dùng luôn chính foobar2000 nên mấy phần mềm khác không biết, mà đoán có khi dễ xài hơn foobar2000.

Không có sở thích nghe bài nào đến những hơn 70 phút nên không rõ chuyện này. Giới hạn phút của CD thì phần mềm tự nhận biết được.

CD Walkman nếu dòng bình dân thì nghe không có gì đặc sắc. Dòng cao cấp thì khó có người chịu bán giá rẻ. Không nên hy vọng quá nhiều.
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 17:49
capricornio_01189's Avatar
capricornio_01189 capricornio_01189 is offline
Senior Member

Trước có viết cái tút này : https://forums.voz.vn/showpost.php?p...postcount=3313

Chịu khó đọc xem còn giúp ích gì dc ko. À cái X-App nếu ko có link thì mình gửi cho , phải chỉnh cái file config chút xíu mới cài lên windows tiếng ANH dc.
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 19:16
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tuihaywen View Post
Muốn dùng lâu dài trước tiên phải chịu chi sắm mấy đĩa CD Phono Mitsubishi (hoặc hiệu khác chất lượng tương đương, chắc chắn giá không rẻ hơn). Mấy đĩa CD rẻ tiền, hoặc đĩa CD hàng giả chỉ nhanh làm hư mắt đọc sớm.

CD Walkman chỉ hỗ trợ atrac3plus ở 2 bitrate 64kbps và 256kbps. Dùng SonicStage để ghi CD cũng được, một phần là hỗ trợ atrac3plus. Hiện tại Sony không còn hỗ trợ cũng như lưu trữ phần mềm này trên dữ liệu của họ nhưng vẫn có thể tìm được đâu đó trên mạng, trên diễn đàn. Dùng thêm phần mềm khác để chuyển lossless sang wav (16bit/44.1KHz). Phần mềm convert lossless thực tế dùng luôn chính foobar2000 nên mấy phần mềm khác không biết, mà đoán có khi dễ xài hơn foobar2000.

Không có sở thích nghe bài nào đến những hơn 70 phút nên không rõ chuyện này. Giới hạn phút của CD thì phần mềm tự nhận biết được.

CD Walkman nếu dòng bình dân thì nghe không có gì đặc sắc. Dòng cao cấp thì khó có người chịu bán giá rẻ. Không nên hy vọng quá nhiều.
đã tải thử SonicStage may mà vẫn còn lúc em mua cũng đc bác bán giới thiệu cho đĩa Phono, ngoài ra cũng bảo là có thể dùng đĩa Sony cũng đc, chỉ là đĩa xịn thì ko biết mua ở chỗ nào ạ

Quote:
Originally Posted by capricornio_01189 View Post
Trước có viết cái tút này : https://forums.voz.vn/showpost.php?p...postcount=3313

Chịu khó đọc xem còn giúp ích gì dc ko. À cái X-App nếu ko có link thì mình gửi cho , phải chỉnh cái file config chút xíu mới cài lên windows tiếng ANH dc.
vừa cài xong nhưng đến bước 5 config thì em chịu ko biết làm bác ơi
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 20:01
tuihaywen tuihaywen is offline
Đã tốn tiền

^ Nếu cài được SonicStage thì X-App không cài cũng được. SonicStage không hỗ trợ tiếng Nhật, X-App hiển thị tốt nhưng tiếng Việt vẫn thua.

Bài viết của bác trên kia hiện giờ chỉ còn áp dụng được trên foobar2000 phiên bản cũ. Đáng tiếc là không biết bản foobar2000 nào là bản cuối cùng trước khi foobar2000 đá đít TraConverter. Có trang nào đó chuyên sưu tập các phần mềm phiên bản cũ nguyên gốc (cứ nhờ anh gồ tìm giúp). Tải những bản trước 1.3 ấy hy vọng làm được cao hơn.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules