Bạn gái muốn kết thúc vì bị bệnh . Nên tiếp tục hay dừng lại ? - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 08-01-2019, 01:08
GiaCatLon GiaCatLon is offline
Junior Member

Bạn gái muốn kết thúc vì bị bệnh . Nên tiếp tục hay dừng lại ?

Xin chào các bác
Mình và người yêu quen nhau được 4 tháng rồi
Hôm kia em ấy nhắn tin muốn dừng lại với lý do : đầu gối bị tụ máu , không muốn quen và cưới chồng .
Theo như mình biết và đây là thông tin chính xác : thì đầu gối em ấy bị tụ máu đã mổ nhưng không khỏi và làm việc nặng không được
Em ấy muốn dừng lại vì sợ khổ cho người chồng và con sau này - đây là khối u lành tính , nhưng tương lai chưa biết thế nào - nếu phải mổ 1 lần nữa thì khả năng không đi lại khá cao

Mình đang phân vân trong 2 trường hợp :
1/ Việc em ấy lo xa như vậy là hợp lý và cũng muốn thử lòng mình - để xem mình có yêu thương thật lòng không
2/ Em ấy có người khác - nói vậy cho mình dứt ( đầu gối em ấy mổ là thật )

P/S: Mong các bác cho mình lời khuyên . Cảm ơn các bác nhiều
Reply With Quote
Old 08-01-2019, 01:24
Junior Member

Re: Bạn gái muốn kết thúc vì bị bệnh . Nên tiếp tục hay dừng lại ?

Có khi nào chia tay xong - mấy ngày sau bạn gái có người yêu mới - mấy tháng sau cưới không mấy bác ?
Reply With Quote
Old 08-01-2019, 01:42
killua596 killua596 is offline
K.I.A

Một là yêu, hai là không yêu, mọi lý do lý trấu chỉ là cái cớ thôi. Khi người ta còn yêu bạn, thì người ta sẽ luôn tìm cách ở lại với bạn. Ngược lại, khi đã chán bạn thì người ta sẽ luôn tìm cớ để chấm dứt với bạn.

Hơn nữa, câu "không muốn cưới chồng" của gái nên được hiểu là "không muốn cưới ANH làm chồng, chứ em vẫn có thể cưới thằng khác làm chồng."

Với tôi, lý do tại sao gái muốn dừng không quan trọng bằng thực tế rằng gái đang muốn dừng. Nhưng nếu bạn muốn đoán lý do cho thỏa chí tò mò, thì phần lớn trường hợp là do cô gái của bạn có thằng khác ngon hơn. Và tôi cũng chẳng ngạc nhiên nếu nay mai bạn nghe tin nó lấy chồng.

Tóm lại, việc người ta không muốn mình cũng chẳng biến họ thành quái vật hay kẻ xấu. Coi như hết duyên.

Last edited by killua596; 08-01-2019 at 05:02.
Reply With Quote
Old 08-01-2019, 08:06
khongbietlamsao khongbietlamsao is offline
Member

Mình thì ở vị trí của loser nên nhiều khi người ta cũng tự ti mặc cảm đó thím.
Như mình từng quen do lúc đầu thích quá nên giấu diếm đi hoặc kiểu không màng đến.

Nhưng rồi quen được lâu thì dần mình lộ ra cảm thấy mình loser nghèo , không ổn định gì cả nên thành ra có tâm lý sợ mất.

Gái thì dần cũng cảm thấy mình đụt loser nên dần xa cách rồi mâu thuẫn chia tay. Mình buồn lắm nên giờ không dâm quen ai vì trong đầu cứ sợ ng ta biết mình nghèo hoặc đường dài không làm họ thấy hạnh phúc . Kiểu mà mấy ông vozer hay kêu ấy nghèo thì tha cho con người ta đi blabla...

Nên thành ra mình nghĩ ai mà bị bệnh hoặc bị nghèo loser họ rất tự ti mặc cảm.

Nói chung thím nên đặt ra các câu hỏi về tình cảm của bạn gái xem có còn tình cảm và muốn bên nhau nữa không dù cho bệnh đau già nua như lời cha xứ hỏi các cặp trong lễ cưới ấy . Thím thì chắc có rồi , còn lại là câu tl từ bgai thôi .
Reply With Quote
Old 08-01-2019, 08:34
hoanghuytn's Avatar
hoanghuytn hoanghuytn is offline
Junior Member

Bạn tự xem là gần đây trong quá trình yêu nhau e nó đối với bạn thế nào? Và bạn cư xử với người yêu thế nào(có thoải mái không,có tạo cảm giác vui vẻ không). Nói chung mình nghĩ bạn làm mất sự hấp dẫn của bạn với nó rồi

Được gửi từ iPhone 6s Plus - vozForums
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 10:35
rongdaen's Avatar
rongdaen rongdaen is offline
Member

Quote:
Originally Posted by GiaCatLon View Post
Xin chào các bác
Hôm kia em ấy nhắn tin muốn dừng lại với lý do : đầu gối bị tụ máu , không muốn quen và cưới chồng .
Theo như mình biết và đây là thông tin chính xác : thì đầu gối em ấy bị tụ máu đã mổ nhưng không khỏi và làm việc nặng không được
Em ấy muốn dừng lại vì sợ khổ cho người chồng và con sau này - đây là khối u lành tính , nhưng tương lai chưa biết thế nào - nếu phải mổ 1 lần nữa thì khả năng không đi lại khá cao

1/ Việc em ấy lo xa như vậy là hợp lý và cũng muốn thử lòng mình - để xem mình có yêu thương thật lòng không

Đầu gối bị tụ máu do quỳ nhiều đây mà

Gửi từ Xiaomi Redmi 5A bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 13:52
LeuBaoVoTam's Avatar
LeuBaoVoTam LeuBaoVoTam is offline
Senior Member

lý do nghe cao cả quá nhỉ
gấu thớt có xinh đẹp, nhiều người theo đuổi không
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 21:55
Junior Member

Quote:
Originally Posted by LeuBaoVoTam View Post
lý do nghe cao cả quá nhỉ
gấu thớt có xinh đẹp, nhiều người theo đuổi không
cũng bình thường bạn ,được cái cao ráo - 1m73 , hiện tại đang có 1 người làm chung công ty với em ấy - thích đơn phương em ấy - tụi mình đã quay lại và chia tay tiếp rồi
bạn gái mình có vết sẹo + u to ở đầu gối nên đôi lúc em ấy cũng mặc cảm thật :( mình thì muốn yêu thương - em ấy thì muốn kết thúc - đắng
Reply With Quote
Old 22-01-2019, 10:47
tudeza tudeza is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by GiaCatLon View Post
Xin chào các bác

Nếu yêu thương người ta thật thì trong những lúc như này bạn nên bên cạnh và động viên cô ấy nhiều hơn. Chứ bệnh tật bên người cũng tủi lắm chứ, rồi suy nghĩ tiêu cực nên mới nói thế thôi. Nếu gái cứ nhắc mãi thì bạn chốt 1 câu như này: "Đợi em khỏi thì mình chia tay cũng được"
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules