LG 32GK850F - Nhiều tính năng cho một màn hình chơi game - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 08-01-2019, 14:56
TranTienHung's Avatar
TranTienHung TranTienHung is offline
Đã tốn tiền

Re: LG 32GK850F - Nhiều tính năng cho một màn hình chơi game

Quote:
Originally Posted by keubibo50 View Post
9mil5 thế này thì HKC 32' toang mất rồi
9 củ rưỡi thôi ah 2 tháng trước xúc 1 con 11m3 cho mấy thằng Hàn làm cad
Reply With Quote
Old 08-01-2019, 15:37
0ospitzo0 0ospitzo0 is offline
Senior Member

cũng phù hợp cho các bạn chơi các tựa game đồ họa màu sắc vừa phải, hoặc thích xem phim....
Reply With Quote
Old 08-01-2019, 16:01
makieuphongkkee's Avatar
makieuphongkkee makieuphongkkee is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by keubibo50 View Post
9mil5 thế này thì HKC 32' toang mất rồi
Con này sáng hơn HKC với có HDR
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 02:38
Sniper_V2 Sniper_V2 is offline
Senior Member

9.5 mil cho 2k + 32 + 144hz, có nên xuống $ không ta, mà sao bây giờ màn tầm 3x inches thì xuống còn bọn 24 lại lên như diều thế nhỉ
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 08:54
mrsuong96 mrsuong96 is offline
Junior Member

dùng spyder 5 này chỉnh màu xong có đẹp hơn nhiều không bác chủ nhỉ
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 09:09
DOMINATER's Avatar
DOMINATER DOMINATER is offline
Senior Member

tháng rồi mua con này có 8.9tr ở tandoanh. HDR bật max độ sáng phê lòi ra.
Bác thớt cho xin profile màu sau khi cân bằng spider với. Màn game nó chỉnh màu rực quá,
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 09:12
Razer1991's Avatar
Razer1991 Razer1991 is offline
Senior Member

Sau gần 1 tháng hành xác em nó, em nêu ra cảm nhận của riêng em chia sẻ với các bác:
- Không hiểu sao con này ko bị rách hình khi chơi game các bác ạ, cái này mình cực kì bất ngờ vì mình trc h rất nhạy cảm với rách hình, bất cứ game nào chỉnh refresh rate dc 144hz thì dù fps có bao nhiêu cũng ko rách hình, như kiểu có adaptive sync vậy, mình xài nvidia nha, mình chưa xài gsync bao h nhưng đã từng xài freesync, cảm giác con này như auto freesync vậy dù mình xài 1080ti, fps 5x-144 đều cực kì mượt, tắt pm đo fps thì ko thể biết dc nó xuống 60fps hay chưa, xuống 4x thì cảm nhận dc nó dưới 60fps nhưng vẫn ko thấy rách hình các bác ạ, em đoán là nó vẫn rách hình nhưng rất hạn chế khiến em dù rất nhạy cảm với rách hình soi rất kĩ cũng ko khó thấy.
- Cái thứ 2 là mình chuyển từ 32inch 4k 60hz qua thằng này, lần đầu xài 144hz nhưng mà cảm thấy 144hz ingame ko quá ấn tượng như mình tưởng, nó ko quá khác biệt như từ 30fps lên 60hz lên có chút thất vọng
Thứ 3 là mục 1ms motion blur reduction on khiến ko những chất lượng hình ảnh cải "lùi", brightness bị tụt thảm, mà khiến ghosting siêu nặng, nói chung là "vô dụng"
Thứ 4 là con này dù có chỉnh max brightness, 100% blackstablizer, bla bla các thứ thì vô fifa 19 đá vẫn thấy ghosting chỗ mũi tên đỏ trên đầu cầu thủ, hạ brightness và blackstablizer xuống thấp thì còn thảm nữa.
Màu sắc con này thì minh ko phán nhiều do mình ko là dân đồ họa, tuy nhiên là dân game từ 4k IPS xuống con này, ban đầu nhìn màu sắc khá nhợt nhạt, sau khi căn chỉnh các thứ sau vài ngày thì thấy tạm ổn.
Kết luận:
Pros:
- Khả năng "ko lo bị rách hình" miễn là game đó hỗ trợ chạy dc 144hz, 1 vài game ko cho chỉnh rf rate vd mafia 3 lock 60hz thì rách hình lòi luôn nha.
- 144hz và low input lag cho chuyển động rất "ok"
- Chân đế tốt xoay các kiểu con đà điểu
Cons:
- Bị ghosting khi chơi fifa 19 rất nặng, chỉnh qua FPS mode sẽ cải thiện nhiều nhưng bị sai lệch màu sắc 1 cách thảm hại
- Tính năng 1ms motion blur useless, giảm brightness còn gây ghosting nặng
- Chân đế ko hoàn toàn chắc chắn, lắc mạnh bàn vẫn rung, cái này chấp nhận dc vì ko bị nặng quá, với lại con này 32" nên khả năng bị rung lắc sẽ cao hơn mấy con 24", 27"
- HDR có như ko, vứt vào sọt rác là vừa.

Túm váy lại là lí do chính mà em giữ lại con này dùng do có khả năng ko bị rách hình (em ko rõ các màn 144hz khác có vậy ko), còn ghosting con này khá tệ, bác nào muốn mua về đá fifa hay pes thì né con này ngay và luôn, ngay cả khi lướt web thi em scroll chuột đã thấy chữ bị ghosting rồi, em chưa có dk xài các con màn 2x 3x củ ko biết thế nào.
Nhu cầu của em là chơi đa dạng các loại game, ngoài game fifa ra thì các game khác rất ok ko thấy rõ ghosting nên em thấy khá ổn khi xài màn này, ngoài ra giá của nó cũng phải gọi là top p/p rồi, em mua lại của 1 bác hàng likenew bh dài có 8m, các đối thủ của nó thì ko dưới 12m đâu, vd con ss 32HG70 có thêm HDR 600, đối thủ xứng tầm nhất với con này giá gần gấp 2

Last edited by Razer1991; 09-01-2019 at 09:14.
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 10:02
DOMINATER's Avatar
DOMINATER DOMINATER is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Razer1991 View Post
Sau gần 1 tháng hành xác em nó, em nêu ra cảm nhận của riêng em chia sẻ với các bác:
- Không hiểu sao con này ko bị rách hình khi chơi game các bác ạ, cái này mình cực kì bất ngờ vì mình trc h rất nhạy cảm với rách hình, bất cứ game nào chỉnh refresh rate dc 144hz thì dù fps có bao nhiêu cũng ko rách hình, như kiểu có adaptive sync vậy, mình xài nvidia nha, mình chưa xài gsync bao h nhưng đã từng xài freesync, cảm giác con này như auto freesync vậy dù mình xài 1080ti, fps 5x-144 đều cực kì mượt, tắt pm đo fps thì ko thể biết dc nó xuống 60fps hay chưa, xuống 4x thì cảm nhận dc nó dưới 60fps nhưng vẫn ko thấy rách hình các bác ạ, em đoán là nó vẫn rách hình nhưng rất hạn chế khiến em dù rất nhạy cảm với rách hình soi rất kĩ cũng ko khó thấy.
- Cái thứ 2 là mình chuyển từ 32inch 4k 60hz qua thằng này, lần đầu xài 144hz nhưng mà cảm thấy 144hz ingame ko quá ấn tượng như mình tưởng, nó ko quá khác biệt như từ 30fps lên 60hz lên có chút thất vọng
Thứ 3 là mục 1ms motion blur reduction on khiến ko những chất lượng hình ảnh cải "lùi", brightness bị tụt thảm, mà khiến ghosting siêu nặng, nói chung là "vô dụng"
Thứ 4 là con này dù có chỉnh max brightness, 100% blackstablizer, bla bla các thứ thì vô fifa 19 đá vẫn thấy ghosting chỗ mũi tên đỏ trên đầu cầu thủ, hạ brightness và blackstablizer xuống thấp thì còn thảm nữa.
Màu sắc con này thì minh ko phán nhiều do mình ko là dân đồ họa, tuy nhiên là dân game từ 4k IPS xuống con này, ban đầu nhìn màu sắc khá nhợt nhạt, sau khi căn chỉnh các thứ sau vài ngày thì thấy tạm ổn.
Kết luận:
Pros:
- Khả năng "ko lo bị rách hình" miễn là game đó hỗ trợ chạy dc 144hz, 1 vài game ko cho chỉnh rf rate vd mafia 3 lock 60hz thì rách hình lòi luôn nha.
- 144hz và low input lag cho chuyển động rất "ok"
- Chân đế tốt xoay các kiểu con đà điểu
Cons:
- Bị ghosting khi chơi fifa 19 rất nặng, chỉnh qua FPS mode sẽ cải thiện nhiều nhưng bị sai lệch màu sắc 1 cách thảm hại
- Tính năng 1ms motion blur useless, giảm brightness còn gây ghosting nặng
- Chân đế ko hoàn toàn chắc chắn, lắc mạnh bàn vẫn rung, cái này chấp nhận dc vì ko bị nặng quá, với lại con này 32" nên khả năng bị rung lắc sẽ cao hơn mấy con 24", 27"
- HDR có như ko, vứt vào sọt rác là vừa.

Túm váy lại là lí do chính mà em giữ lại con này dùng do có khả năng ko bị rách hình (em ko rõ các màn 144hz khác có vậy ko), còn ghosting con này khá tệ, bác nào muốn mua về đá fifa hay pes thì né con này ngay và luôn, ngay cả khi lướt web thi em scroll chuột đã thấy chữ bị ghosting rồi, em chưa có dk xài các con màn 2x 3x củ ko biết thế nào.
Nhu cầu của em là chơi đa dạng các loại game, ngoài game fifa ra thì các game khác rất ok ko thấy rõ ghosting nên em thấy khá ổn khi xài màn này, ngoài ra giá của nó cũng phải gọi là top p/p rồi, em mua lại của 1 bác hàng likenew bh dài có 8m, các đối thủ của nó thì ko dưới 12m đâu, vd con ss 32HG70 có thêm HDR 600, đối thủ xứng tầm nhất với con này giá gần gấp 2
Con này rẻ bền đẹp rồi bác, cái motion reduce ấy đúng là vứt sọt rác, nếu bác xài AMD thì bật cái freesync extend lên là hết bị.
HDR ngon mà bác, bác update win 10 mới nhất, bật HDR trong windows setting, vào chrome test clip này sẽ thấy rất rõ giữa bật và tắt HDR

Bật dòng HDR lên mỗi lần muốn xem nội dung HDR hoặc chơi game HDR
https://www.youtube.com/watch?v=6bsZcpZ41KY&t=141s

Pháo bông khi ko bật HDR nhìn lem nhem,anh sáng bị trộn vào nhau, nhưng tia sáng nhỏ muốn trắng xóa luôn, sau khi bật HDR và max sáng thì ánh sáng từ tia pháo hoa rất đẹp, mỗi lần nó nổ báo dạng lấm tấm như cát là khác biệt rõ nhất.

À, chrome máy mình bị lỗi HDR nên nếu máy bác có bị thì vào chỉnh option này mới xem dc HDR nhé,
Gõ trên thanh address là
Code:
chrome://flags/
, tìm dòng force color profile chỉnh thành scRGB linear (HDR where available)

Mỗi lần bật video HDR bất tiện nên mình xài cốc cốc chỉnh như trên, còn on/off setting trong windows thì đọc trên Microsoft tụi nó bảo khi nào cần xem HDR phải vào windows setting bật lên, khi nào ko cần thì tắt, chứ nó ko tự động

Last edited by DOMINATER; 09-01-2019 at 10:05.
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 10:12
hsgduba's Avatar
hsgduba hsgduba is online now
Đã tốn tiền

Con này giá tốt quá nhỉ. Đầu năm vừa đổi màn 29" rồi ko lẽ bây giờ lại
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 10:17
Razer1991's Avatar
Razer1991 Razer1991 is offline
Senior Member

^
Em biết vụ đó mà bác, nhưng em bật 1 phát đã thấy ám xanh từ desktop, chưa cần vào browser hay game gì cả
HDR phải dùng VGA AMD + freesync 2 mới ngon bác ạ, em đọc rw bọn nó cũng bảo thế
1ms MBRT auto disable khi freesync on nha bác
Dùng VGA nvidia em bật thử assassin's creed odyssey thấy bị ám xanh nặng, sai lệch màu sắc thảm hại, đã thế HDR thì brightness luôn đẩy lên mức cực cao, chơi buổi tối muốn nổ con mắt.
Nói chung là con này cho ai chưa xài 144hz như em bao h có vẻ ổn, từ 4k 32" xuống con này nhìn ko bị rỗ hình ảnh, con 1080ti của em kéo mượt các game bây h 100-144fps, toàn để no sync các game để có best input lag, rất toẹt vời để competitive gaming
PS: H bác nào có con acer x27 hay asus pg27uq vào cho bài so sánh với con màn này thì hay biết mấy

Last edited by Razer1991; 09-01-2019 at 10:27.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules