Tai Trâu Review Sabbat X12 Ultra - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 16-11-2019, 15:32
kpvnzz's Avatar
kpvnzz kpvnzz is offline
Senior Member

Tai Trâu Review Sabbat X12 Ultra

Lời nói đầu: Đây là 1 sản phẩm giá khá rẻ của thương hiệu Sabbat Giá chỉ tầm 1tr3 khi bán chính hãng tại VN. Sản phẩm của mình là sản phẩm của shopee mua ở TQ về sau mã giảm giá còn 679k cho bản amazon. Mua nước ngoài kiểu này xác định kho bảo hành và không có quà tặng thêm như nhiều shop ở VN. Sản phẩm đầy đủ seal các kiểu.
*Mở Hộp:
Khi vừa cầm hộp trên tay, bóc seal đã thấy được độ cao cấp của nó. Hộp to vuông dẹp. Bên trên mặt và bên cạnh có một số thông tin như Bluetooth 5.0, hỗ trợ APTX, công nghệ khử ổn CVC 8.0 (cái này chắc của hãng tự nghĩ ra), pin 6 tiếng.
Sau khi tuột em nó ra. càng thấy độ cao cấp hơn 1 chiếc hộp sần chỉ có logo Sabbat ở giữa sáng nổi. Mở tiếp thì ta thấy đc 1 cuốn sách hướng dẫn sử dụng có 2 mặt, 1 mặt tiếng anh và 1 mặt tiếng Trung Của. Sách in đẹp, dễ hiểu. Ở dưới sách là sản phẩm chính.
Ngay khi đến đây sự sang trọng cao cấp vụt tắt. Xốp cắt ko ko vừa khớp với sản phẩm. Thừa thiếu rất nhiều. Bỏ qua chuyện đó. Trong hộp có dầy đủ phụ kiện bao gồm:
+ 1 cặp tai nghe (may mà ko mất cái nào)
+ 1 hộp sạc
+ 1 túi đựng bằng vải, sờ bên ngoài mịn sướng vcl
+ 2 cặp 2 màu trắng đen cái gì đó để móc vào tai
+ 1 Dây sạc Type C dạng dẹt
Cầm cặp tai nghe lên thấy cặp tai nghe này nhẹ, đeo vào tai vừa khít, khi nhún nhảy ko bị văng hay rớt gì cả (cái này tuỳ tai từng người)
Nỗi thất vọng tiếp tục sau khi lôi hộp sạc ra khỏi hộp. Mặt trước thiết kế khít, đẹp thế nào thì đằng sau tệ bù lại, thật sự quá tệ. Mặt sau KHÔNG KHÍT, CỔNG SẠC BỊ LỆCH. Mình liền thử cắm ngay cái sạc của mình vào xem đc không thì may mắn nó vẫn vào và nhận sạc. Nắp hộp sạc có nam châm hút rất chắc chắn, ko lo rơi

Trải nghiệm:
Để khởi động lần đầu ta cần đặt tai nghe vào lại hộp rồi lấy ra (Trên sách có hướng dẫn hết). Lại thất vọng lần thứ 3 or 4 gì đó. Tai nghe đặt vào khay bị lay, đặt biệt là tai trái. Tai phải thì tốt hơn, chắc hơn nhiều. 2 tai đều báo sạc. Sau khi bỏ ra kết nối thì mình thấy tai kết nối nhanh, ổn định.
Khi đeo thêm các móc vào nó kín hơn rất nhiều, nhưng khi sạc lại phải bỏ ra.
Nút bấm chắc nịch nhưng ko quen xài cho lắm. Sau 1 tiếng thử đeo thì thấy tai trái khá đau, chắc do ko quen đeo earbud mà lại là loại to như thế này
Chất Âm:
Mình tai trâu nên ko đánh giá nhiều. nhưng nghe nhạc thấy cũng hay hơn 2 con xiaomi piston iron và iron pro HD mình từng xài và còn cowon em2 đang xài cũng thua nó luôn.
Mình chủ yếu nghe vocaloid thấy chất âm ngon, bass các kiểu rất ổn.
Đeo móc vào thấy kín cách âm tôt hơn nhiều, nghe cũng sướng hơn.
Kết Luận:
Đây là con tai nghe TWS đầu tiên mình sử dụng nhưng thấy chất âm rất tốt, Không quá thiên về bên nào nhưng kiểu 2 con xiaomi có dây từng xài. Giá chỉ 679k. Quá rẻ cho 1 con tai thiết kế đẹp, âm tốt. Hiện tại chỉ có mỗi chất lượng Build của hộp sạc làm mình thất vọng.
Mình vừa mở hộp nên chưa đánh giá đc thời lượng pin của con này.
Sau đây là phần quảng cáo: Cảm ơn mình vì đã tự bỏ tiền mua con Sabbat x12 ultra này.

Reply With Quote
Old 16-11-2019, 20:48
KOTAKAKAJI's Avatar
KOTAKAKAJI KOTAKAKAJI is offline
Đã tốn tiền

Nhìn chung mấy con TWL này thì tiện là chủ yếu. Dân hardcode audio thì đương nhiên vẫn 3.5mm + dây nhợ lòng thòng.

Con này delay nhiều không nhỉ? Nghe nhạc không sao nhưng hội thoại hay game thì cái này quan trọng.
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 21:18
kpvnzz's Avatar
kpvnzz kpvnzz is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by KOTAKAKAJI View Post
Nhìn chung mấy con TWL này thì tiện là chủ yếu. Dân hardcode audio thì đương nhiên vẫn 3.5mm + dây nhợ lòng thòng.

Con này delay nhiều không nhỉ? Nghe nhạc không sao nhưng hội thoại hay game thì cái này quan trọng.
Mình nghe nhạc cảm giác gần như ko có delay đâu bạn. Mình xài Bluetooth 5.0 APTX
Reply With Quote
Old 19-11-2019, 09:32
asim-chan's Avatar
asim-chan asim-chan is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by kpvnzz View Post
Mình nghe nhạc cảm giác gần như ko có delay đâu bạn. Mình xài Bluetooth 5.0 APTX
Làm sao thím biết đang kết nối aptx thế? Em ko thấy nó hiện ở đâu cả

Sent from Xiaomi MI 6 using vozFApp
Reply With Quote
Old 19-11-2019, 10:15
boychuoitau's Avatar
boychuoitau boychuoitau is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by asim-chan View Post
Làm sao thím biết đang kết nối aptx thế? Em ko thấy nó hiện ở đâu cả

Khi kết nối với máy hỗ trợ aptX thì thanh thông báo nó hiện kiểu "đang dùng Qualcomm aptX" mà
Reply With Quote
Old 19-11-2019, 20:20
asim-chan's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by boychuoitau View Post
Khi kết nối với máy hỗ trợ aptX thì thanh thông báo nó hiện kiểu "đang dùng Qualcomm aptX" mà
Em ko thấy hiện, mà 2 máy đều đc hỗ trợ, kỳ ghê
Reply With Quote
Old 19-11-2019, 21:12
boychuoitau's Avatar
boychuoitau boychuoitau is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by asim-chan View Post
Em ko thấy hiện, mà 2 máy đều đc hỗ trợ, kỳ ghê
Vào phần cài đặt thiết bị bluetooth xem đã bật aptx chưa thím, có thể máy thím không bật mặc định, cái này tắt bật được mà
Reply With Quote
Old 20-11-2019, 12:45
asim-chan's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by boychuoitau View Post
Vào phần cài đặt thiết bị bluetooth xem đã bật aptx chưa thím, có thể máy thím không bật mặc định, cái này tắt bật được mà
Cả 2 máy đều ko có mục aptx thôi kệ, xem Youtube ko delay là đc rồi

Reply With Quote
Old 20-11-2019, 12:57
zoodkool zoodkool is offline
Member

Cho mình xin link mua với bác
Reply With Quote
Old 20-11-2019, 16:20
phan3500 phan3500 is offline
Member

Quote: